Một vòng sự kiện Intel LAN Party mùa 2 vừa diễn ra tại Hà Nội, đông vui và nhiều hoạt động

bk9sw
24/9/2017 20:59Phản hồi: 13
Một vòng sự kiện Intel LAN Party mùa 2 vừa diễn ra tại Hà Nội, đông vui và nhiều hoạt động
Sự kiện Intel LAN Party mùa thứ 2 đã vừa diễn ra rất sôi động tại nhà thi đấu thuộc đại học Bách Khoa Hà Nội. Như những lần trước, sự kiện này là sân chơi do Intel phối hợp cùng nhiều hãng công nghệ, cửa hàng công nghệ tổ chức. Anh em sẽ đem những chiếc máy PC của mình lên đấu game với nhau và nhiều hoạt động khác. Mình cũng đã ghé qua sự kiện này và gởi đến anh em một số hình ảnh về sự kiện.

So về quy mô tổ chức thì mình thấy Intel LAN Party mùa 2 tại Hà Nội tương tự như lần vừa rồi ở TP. HCM nhưng xét về số lượng người dùng tham dự thì mình thấy đông hơn hẳn.

Như các mùa trước, Intel LAN Party là nơi mà anh em sẽ đem dàn máy PC của mình lên chơi game cùng nhau. Thể lệ cuộc thi vẫn như cũ, anh em sẽ được cấp ID game và thách đấu với người khác, thắng cộng điểm thua trừ điểm và dựa trên tổng điểm.

Những tựa game được anh em thi đấu chủ yếu là CS:GO, LoL, Dota 2 và Overwatch.

Đời sinh viên có lẽ tài sản lớn nhất là chiếc xe máy và con PC yêu quý, dù không được màu mè đẹp mã nhưng nó vẫn là thứ cùng chúng ta đi học, đi chơi và tham dự những sự kiện như thế này.

Một điều thú vị là bên cạnh những game thủ nam thì tại Intel LAN Party ở Hà Nội có không ít những bạn game thủ nữ, không chỉ chơi được mà còn chơi rất hay, như bạn nữ này đấu OW 5 ăn 5 thua với các bạn nam luôn.

Còn đây là một bạn nữ khác chơi Street Fighter, đánh rất máu lửa.

Một bạn đem dàn máy dán đầy sticker lên thi đấu, trước màn hình còn có một loạt mấy em gấu bông dễ thương của Western Digital - thứ được nhiều bạn nữ xin nhất tại sự kiện.

Bạn nam áo đen này có vẻ đánh thua bạn nữ nên khá căng thẳng, anh em phía sau thì cứ xem và cười ồ 😁.

Quảng cáo

Các streamer lên giao lưu cùng anh em, những màn bình luận mang đến sự kịch tính và phấn khích như được thi đấu trong một giải game chuyên nghiệp.

Tại những sự kiện game thì không thể thiếu những Cosplayer như D.Va trong OW, Crystal Maiden của Dota 2 hay Ahri và Xu Ba Chao (Xin Zhao) trong LoL.

Hay mấy anh cảnh sát chống khủng bố cầm súng ... nhựa trong CS:GO.

Đây là những chiếc cúp dành cho người thắng cuộc và kỷ niệm chương. Quy mô giải thưởng lần này đến 100 triệu đồng, giải nhất đến 30 triệu, ngoài ra còn có nhiều giải thưởng là hiện vật khác.

Quảng cáo

Rất nhiều phần quà khác đến từ các hãng phần cứng, toàn đồ xịn thôi.

Giờ thì mình ghé qua các gian hàng tại sự kiện, lần này Intel LAN Party có sự tham gia và đồng tài trợ từ nhiều hãng lớn như ASUS, Acer, MSI, Gigabyte, Logitech, Corsair, Western Digital, Seagate, Totolink và nhiều cửa hàng kinh doanh linh phụ kiện máy tính như HNC, Anphatpc ... Như trong hình là một góc quầy của MSI, anh em có thể thấy dòng bo mạch chủ X299 mới và đặc biệt là RX Vega 64 phiên bản MSI.

WD đem tất cả những gì mình có tới sự kiện với ổ cứng HDD các dòng Blue, Black, Red, Purple, Gold với dung lượng tới 10 TB.

2 dòng SSD phổ thông là Blue và Green cũng đang rất hot với mức giá hợp với dung lượng.

Seagate cũng không kém cạnh với các dòng ổ BarraCuda Pro, IronWolf và SkyHawk. Cả 3 dòng ổ này đều có linh vật riêng nhìn rất dễ thương, xin mãi không cho 😔.

Ghé qua gian hàng của anphatpc để xem mấy cái thùng mod, thùng đẹp mà bạn PG này cũng xinh.

Một cái thùng được độ theo phong cách trắng tuyết toàn MSI màu trắng, tản nước trắng nhìn rất mát mắt trong thời tiết nóng nực tại Hà Nội.

Chuyển sang gian hàng của Acer, trào lưu cầm chảo đã xuất hiện từ phố đi bộ Nguyễn Huệ đến tận Intel LAN Party, quẩy lên nào 😃.

Giờ thì ghé sang gian hàng của hãng gaming gear nổi tiếng Logitech, loạt sản phẩm mới vừa được hãng này giới thiệu tại IFA 2017 như bàn phím cơ không dây G613, chuột chơi game không dây mới G603 cũng đã được đem về Việt Nam.

2 bạn PG xinh đẹp của Logitech, xa xa có 2 thanh niên đuối quá nằm ngủ trên khán đài :D.

Anh em đến mua và trải nghiệm gear của Logitech thì ít mà đến xin chụp hình với bạn này thì nhiều, kì ghê!

2 bạn PG ASUS, một bạn đã có gấu, bạn kia thì chưa ...

Một góc khác của Intel LAN Party mùa 2 2017, đến giờ chiều mà vẫn còn rất đông anh em đến chơi. Hẹn anh em tại mùa Intel LAN Party sắp tới nhé.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babjboj
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên đưa ảnh Logitech lên ảnh bìa 😁
Xin link đê a ei 😁:D 2017-09-25_105900.png
hoantranbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kết e logitech quá. Bạn nam đem 5 con gấu WD đi cũng ấn tượng đó
A đù ước gì some cả team này
44A01E18-14FE-444F-979C-BF5A91934421.jpeg 19422C3E-2F4F-4281-AF1F-7AED02466F18.jpeg 8DA0BF5E-D2F9-4164-AD11-7645AB6885B6.jpeg
2-2-4= 8 nhào vô 1 lượt
Denly
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chia buồn ad là cả 2 bạn đều đã có gấu
vuanhtu180
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Denly Ý ad là một ẻm ôm gấu kìa!
Làm nhớ hồi trước:
Đứa bắn Counter Strike dữ dội nhất từ trước giờ mình biết lại là... 1 đứa con gái! Nó chuyển về phe nào là phe đó thắng, lần nào 1 mình cũng diệt gần nguyên team đối phương bằng súng ngắm 1 viên... Mình cũng chết lểnh xiểng vì nó... Bắn nhạy bà cố! Cứ thấy bản mặt nó, thậm chí ko thấy gì cũng lăn ra chết! Mà nó hơi đẹp nữa mới chết!
=))) Streamer Lynna mà :v
Chán không biết Lịch mà đi xem 😁
OH GOD WHY.jpg
lenhan555
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em PG của Logitech xinh thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM