Moto G (2016) sẽ chạy chip Snap 430, RAM 2GB hoặc 3GB, lấy nét laser, cảm biến vân tay, chống nước?

Duy Luân
6/5/2016 23:8Phản hồi: 45
Moto G (2016) sẽ chạy chip Snap 430, RAM 2GB hoặc 3GB, lấy nét laser, cảm biến vân tay, chống nước?
Roland Quandt, cây bút của trang WinFuture và MobileGeeks, cho biết rằng anh có thông tin về cấu hình của chiếc Moto G thế hệ mới sắp ra mắt. Theo đó, máy sẽ dùng màn hình 5,2" độ phân giải Full-HD (Moto G 2015 chỉ là 5"), chip Snapdragon 430, RAM 2GB + bộ nhớ trong 16GB hoặc RAM 3GB + bộ nhớ 32GB, camera chính 16MP hoặc 13MP, camera phụ 5MP. Đặc biệt, máy ảnh sau của Moto G 2016 sẽ có khả năng lấy nét bằng laser, tương tự như các máy của LG. Thiết bị có khả năng nước nhưng không rõ là có theo chuẩn nào hay không. Nguồn tin cũng nói thêm rằng pin của máy có dung lượng 3000mAh. Trước đây chúng ta cũng từng nghe nói rằng Moto G đời mới sẽ có cảm biến vân tay ở mặt trước. Moto G 2016 cũng sẽ là chiếc Moto G đầu tiên có trang bị kết nối NFC. Nhiều khả năng máy sẽ ra mắt vào ngày 17/5.

Nguồn: Twitter, PHAndroid
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rõ ràng trong cấu hình ghi là không có NFC mà bác thớt o_O
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở VN ít thấy ai xài Motorola
Tất cả đều ổn trừ con chip đầu 4 thôi. 8 nhân 1,2Ghz A53. GPU cũng không hi vọng gì cả. Giá siêu rẻ nữa thì sẽ bù đắp được. 😁
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tony_HD Bác đùa hoài :3 con snapdragon 415 đã xài GPU adreno 405 của dòng 6xx ....... con này nâng cấp lên 505 k lẽ yếu hơn :v
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tony_HD Bác này nói đúng vấn đề rồi 😃
Con này hợp với mình, ngon bổ rẻ, ko cần quá mạnh
Về VN giá khoảng 3tr thì mới chơi lại mấy a khựa.
@Giàng A Mướp nó giờ cũng là khựa mà:p
@ThanhAn92 Ờ nhỉ của a Lê mà
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Mướp Nhìn con G 2015 xách tay về VN bán 5tr5 @@ say bye 😁
@Giàng A Mướp Sao ko thấy
Giàng A Lúa nhỉ
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng A Mướp ờ Lê nợ vợ:rolleyes:

sent from :giàng a zú,chị em sinh đôi với giàng a mướp
= zú mướp:eek:😁:p
Moto thi ngon. Ma it bán ở vn mình . Hiếm lắm mới thấy có ngc sài. Dù giá rất ngon
@Timkelvin Mấy hôm trước đặt cho con Vợ cái Moto X Play ở tgdd giảm giá có 5tr5. Mọi thứ OK quá mạc vợ nó kho thích cái thiết kế nam tính quá. Tiết thật ! Lúc test thử có so camera với Note 5 thử trong điều kiện ban đêm thì ăn luôn con Note 5
moneyslove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangvan2503 Em cũng định rước con X. Nhưng lo ngại pin hơi đuối mà phải gánh màn full HD.
@hoangvan2503 Vậy hả. Camera moto ngon mà.
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@Timkelvin con moto x 2014 cam khá cùi 😔
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Moto máy chất. Dùng ngon. Ko biết dc tàu mua lại thì coa chất lượng tốt như ngày trước ko
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
logo của Motorola vẫn luôn đẹp nhỉ.
Đẹp vượt không gian và thời gian.
@ngole88 Chữ M có 2 đường cong cong nhọn nhọn, vượt không thời gian là chuyện tất nhiên 😃
đến tay người vn không biết còn giá này không
sao cấu hình bằng của năm 2013 thế nhỉ :oops::oops::oops:
có thấp quá ko?
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung cấu hình nào cua 2013 thế 😆
cơ mà với motorola thì máy cấu hình ko cao vẫn chạy phà phà luôn. Trc dùng con moto g 2013 dek chê đc gì ngoài cam cùi 😃)
tbthuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Buồn cho cảm biến vân tay không phải ở mặt sau logo.
Moto dùng android nguyên gốc nên chạy ngon dù chip yếu. Mình mới mua cho cậu e con Moto E. Dù kiểu dáng hơi xấu chút nhưng dùng thì khá ổn. Thấy nó cài cả fifa với mấy game đua xe vẫn chạy phà phà
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Điện thoại ngày nay đã k còn là điện thoại. 😃

Xin nhận gạch của các bác.
Có PC ABS là nhựa, có lẽ nào là màn hình Shatterproof nữa không? Đang xài Droid Turbo 2 thấy ok lắm ko sợ vỡ màn hình
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
chắc cũng 5 tr, ram 2gb
hiepps
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng G gen 1 mua mới ở hoàng hà 3năm dùng vẫn ổn các bác ạ, a53 là lõi tiết kiệm điện mà, giá rẻ đòi gì lõi cao cấp. Ai dùng ko có nhu cầu chơi game thì quá ổn, vì mượt và ổn định.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@hiepps Chắc j giá đã rẻ bạn. Nhìn mấy con gần đây thì biết
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
3 loét chắc được 😁
satoshi
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng đang cần ra đi 1 trong 2 em: X style chính hãng fullbox màu trắng vỏ gỗ bh đến hết tháng 12 + 1 em Turbo 1 64GB vỏ kevla. Bác náo quan tâm lh 096730.4507 ạ 😃
em đã về vs người :p chỉ còn lại hư zô :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019