Motorola Defy - tất cả ở đây

anhcobra
23/2/2011 6:20Phản hồi: 1.714
1.714 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy trên 50% là do bản ROM rồi bạn ạ! Bạn úp thử bản rom khác xem sao. Lúc trước mình úp bản 2.2 của bác "danielthuy" giới thiệu thấy ngon lành.
các bạn ơi cho mình hỏi cái, mình muốn tạo 1 cái backup và làm như hướng dẫn là bấm power + down, vô nhìn dc robot với dấu ! rồi nhưng mình bấm tiếp volume + - sao nó k có gì thay đổi mà cứ nằm im thế. muốn up len 2.2 mà k chưa backup nên nhát tay wa
d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy phần mềm xem phim TTpod đơn giản mà nhẹ nhành của các bạn chai na làm ra có thể phù hợp với yêu cầu của bạn đó chúc vui.
Tái bút mình chả dám phá như các bạn rót máy là mình làm hết cỡ rồi chứ còn bản rôm này rôm kia thì máy bị gì lại hỏi rồi không hiểu mang tiếng dốt nữa hìhì
Àh cho mình hỏi có thể nào đổi nhạc tin nhắn cho điện thoại được không các bạn
có ai tìm được chỗ nào bán pin dung lượng cao cho bé Defy này không nhỉ....?
d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
13 năm
đăng bên kialâu quá không thấy ai trả lời đăng thêm bên này vậy :"mình flash xong rồi thế không thấy nó reboot máy nữa mà giờ mở máy cũng không lên luôn bây giờ phải làm sao đây các bạn
[ROM] Official Froyo KR v3.4.2-74
đây là bản mình xài giờ chắc chết mất không biết cách nào cứu máy hết"
giờ mình giống như thân tàn ma dại chả biết gì hết buồn quá cứ cấm máy vào nó sáng cái đèn led lên rồi lại kiếm bản khác flash máy giờ nhất nút gì nó cũng chả chịu hiện mà hình , gắn sạc cũng kô nhận luôn mà gắn vào máy tính thì flash nó cũng flash luôn chán quá ai cứu với .............. cho xin số điện thoại hỏi trực tiếp cũng được ........................
có cái điện thọai ngon mà bị hỏng thì buồn thật . bạn tới trung tâm bảo hành của Moto xem sao ?
lilshiny
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bạn cho mình hỏi sao chỗ cắm tai nghe của Defy chán thế, mình gắn tai khác vào mà không nghe rõ gì cả, cứ rè rè, chân 3,5 mà không khít gì
Tai 3.5 của bác không chuẩn thôi. Dùng tai xịn ok hết. Nó vát mặt dưới nên cảm nhìn chân nó không khít đó. Mình hồi đầu cầm Defy nhìn cũng ngứa mắt. Cho một số tai vào cũng bị rè rè. Sau mua tai xịn nghe phê lồi mắt.
lilshiny
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh mình dùng tai của samsung galaxy nên chắc không thích hợp, bạn dùng tai gì thế, giá bao nhiệu vậy bạn
Con Defy của mình xài sạc lô nên sạc thì không xài cảm ứng được. Có ai biết chỗ nào hay người nào bán sạc zin cho máy này không? Cảm ơn các bạn.
Có bạn nào ở HCM biết chỗ nào sửa Defy bị mất bootloader không vậy....? Làm ơn chỉ mình với...
SỬA Defy ở đâu vậy các bạn ....?
prado
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá Defy hàng chính hãng giảm xuống còn có 7,5tr, hấp dẫn quá các bạn ơi 😃
Đoạn màu đỏ là gắn vào máy tính thì vẫn dùng RSD lite để flash được (vẫn báo thành công trên máy tính)?

Sạc zin có thể ship từ US về. Hiện tại đang có 1 bộ (hàng xài rồi) nếu bạn ở HCM thì có thể ghé để dùng thử.

Làm sao em biết máy bị mất boot loader? Nguyên nhân nào gây ra?
hôm qua mình kiểm tra thấy defy chính hãng vẫn chưa giảm giá .
prado
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy Hoàng Hà thông báo giá còn 7,4tr http://hoanghamobile.com/Detail.aspx?MobileID=3638
Còn Nhật cường thì thông báo giá 7,5tr http://dienthoaididong.com.vn/motorola/motorola-defy-mb525-cong-ty-c354d6391t2.html
huyprotb12
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi cái là con defy của em chuyển chế độ sang 2G thì không có sóng hoặc là sóng rẩt yếu là tai sao ạ? motorola defy đã có tiếng việt chưa các bác? làm sao để cài được tiếng việt ạ. Em mới dùng android nên dùng tiếng anh không biết gì khó dùng quá.
phenix
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề của bạn có thể là do ROM. Lúc trước mình có flash 1 bản, nếu không nhầm thì là Barebones, cấu hình theo mạng di động của Canada, nên cũng bị như thế.

Để khắc phục bạn phải cài Basebandswitcher rồi chọn mạng di động của khu vực mình đang dùng.

---------- Post added at 07:50 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

bản ROM CM7 có luôn tiếng Việt, hiện mình đang dùng, rất ổn định.
huyprotb12
ĐẠI BÀNG
13 năm
topic nào hướng dẫn up hả bác? bác cho em link nào hướng dẫn chi tiết đc ko az? Em gà mờ mấy cái này quá. Thanks bác em đã cài basebandswitcher và sửa được lỗi rồi 😁
thế giới di động bán defy 8,5 tr .bạn cho chạy chế độ 2g thì cỡ 3 ngày mới hết pin và vào map vẫn ngon lành
Tìm mãi không có phần mềm nào ghi âm cuộc gọi cả, máy android bị lỗi ghi âm hay sao ấy nhỉ. Không ghi âm lời của người gọi đến, âm của mình thì vẫn ghi được.
sps1123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Total recall recorder, bạn tìm trên market nha.
Đã thử rùi bác ạ, vẫn ko ghi âm được giọng của người gọi đến, chỉ ghi được giọng mỗi mình nói thôi

E dùng rom MIUI, có cách gì tắt cái cảm biến mà mỗi khi bỏ vô bao da điện thoại là màn hình đang tắt nó lại tự bật lên, mà lại mở khóa luôn mới bực chứ
d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình lên MIUI thì không tài nào biết cách kết nối với máy vi tính hết chỉ để làm một công việc duy nhất là xóa mấy cái tên trong danh bạ bị trùng nhau đó..... xóa bằng tay có mà chết ...có ai có cao kiến gì chỉ bảo mình với
vào danh bạ vuốt ngang một cái là nó hien ra danh sách xóa tất cả thôi
Mình tính mua một em defy 2hands, nhưng không biết phải test thế nào, trước giờ chưa từng xài android, mong các bạn giúp đỡ.
Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn vominhchau ở trên về test em defy này. Ngoài ra mình cũng muốn hỏi thêm một số các vấn đề sau đây mong các anh em chỉ giáo:
- Mình định mua 1 em defy vào đầu tháng 8 này, mình đã tham khảo giá nhiều nơi và thấy Huyền Mobile 23 Tôn Thất Tùng hiện có giá khá tốt là 7.2tr. Thegioididong giờ cũng giảm xuống còn tầm 8.3tr (nếu đặt online). Mình không biết là có ai đã từng mua hàng ở Huyền Mobile chưa nhỉ? Nếu có thì cho mình xin ý kiến về chất lượng hàng và dịch vụ bảo hành😕?
- Về phần test máy thì cho mình hỏi làm sao biết được xuất xứ hàng nhỉ? ví dụ của T-mobile US hay của Hàn hay của UK hay EU ...
- Theo như mình đã đọc qua một số bài trước thì motorola defy hình như đã có bản nâng cấp 2.2 cho cả phiên bản châu Á + Âu rồi?
- 1 em dịch vụ khách hàng (chat qua Yahoo) của Huyền mobile bảo nếu update 2.2 thì mất bảo hành, mình bảo là update từ chính hãng Motorola chứ có phải bản mod gì đâu mà có vẻ em ấy ko hiểu lắm, hix😔.
- Mình cũng có đọc thấy mấy bác bảo phân biệt lens (kính chụp) xanh và đỏ là với mục đích gì mấy bác nhỉ?
- Câu hỏi cuối cùng của mình là motorola defy chống nước, nhưng liệu nếu mình dùng để quay clip mấy con cá trong bể nhà mình thì có được không nhỉ hay chỉ là cho vào nước xong phải vớt ra ngay ạ?
Chân thành cảm ơn các bác pro Defy lắm lắm. Bác nào giúp em trả lời chi tiết em xin thank nhiều (em tạo thêm nick vào thank cũng được, chỉ sợ Mod ban nick này của em luôn thôi :giggle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019