Motorola Defy - tất cả ở đây

anhcobra
23/2/2011 6:20Phản hồi: 1.714
1.714 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Em đang chạy rom 2.2 orange, vậy up cái JBoogie3BlurlessGingerFroyo4Deblur thì chỉ cần recovery là xong phải khôgn ạ? hay lại phải flash từ đầu với sbf nào đó. Em đang dùng cái 2.2 hôm nọ bác post ý ạ
Theo mình nếu là firmware 2.2 của orange hay Phần lan là ổn cứ thế mà restore nandroid thôi 😃
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Em mạnh dạn up lên từ sáng rồi, tại ở cơ quan không cài RSD đâm ra hơi rét, nhớ tèo thì phải tối mới về nhà làm lại đc. Kết quả là rom mới hoạt động hoàn hảo, mượt mà, phê lòi:bounce::bounce:
Thế thì giò bác kiếm game khủng cài vào không thôi phí cái mượt mà của nó 😃
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Em toàn chơi game trên itouch4, hị hị, máy này chả có gì ngoài phần mềm đọc truyện.
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang quan tâm đến em này, khoản bền bỉ có lẽ ko phải bàn nhừng mình còn băn khoăn 1 chút ở chất lượng chụp ảnh và quay video của em nó...ko biết tương đương milestone ko nhỉ...Rom gốc 2.1 quay video là VGA 640x480 vậy ko biết up lên 2.2 có cải thiện hơn ko ...thanks mọi ng trc...ah ma muốn mua defy ở HCM thì mua ở đâu nhỉ
quanbaopc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chụp ảnh quay phim theo mình chỉ ở mức khá thôi, nhưng là chấp nhận được.
Nếu bạn ở TP.HCM thì mua chỗ anh Lam (nick diễn đàn laptopthinkpad), anh ấy nhiệt tình, vui vẻ, giá tốt và nhất là có trách nhiệm với khách hàng.
Bạn có thể tham khảo topic của anh Lam tại http://www.tinhte.vn/dien-thoai-pda-144/tuan-le-moto-streak-7-11-8-venue-pro-12-8-atrix-15-3-hang-ve-512088/
Chúc bạn có được chiếc điện thoại vừa ý mình 😃
Chụp nói thật là xấu, nếu không dùng app chụp ảnh khác và can thiệp sâu 1 tí, chất lượng tệ hơn hẳn những phone 5 chấm khác, còn quay phim thì tạm thời là tàm tạm, mình vẫn hy vọng có ai đó hack nó lên quay 720p thì quá ổn.
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Chụp ảnh quay phim bình thường thôi ạ
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=576996]danielthuy[/MENTION]: Uprom Jboogie loằng ngoằng thế nào ý nhỉ? Em up Pays rom quy trình tóm tắt như sau:

1. wipe
2. flash file sbf
3. root
4. install recovery, wipe
5. flash file .zip

Sang thằng Jboogie thì thấy giống đến bước 4 sau đó lại flash 2.2tmoboot_only.sbf (....? - để làm gì nhỉ?) Còn file .zip flash lúc nào? Sau 2.2tmoboot_only.sbf? Bác cài thế nào chia sẻ anh / em cái nhỉ?
Thì là cái bootloader ấy mà, bạn cứ làm y như 5 bước kia, rồi nếu máy chạy ngon thì thôi còn máy chạy không được thì vào bootloader ( nguồn + volume tăng) là ngon ấy mà. Nhưng hình như cài firmware của phần lan hay orange nó ngon luôn không cần cài cái bootloader, chỉ có T mobile cần thôi
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao em down về toàn file .rar, extract ra thì lại ra thư mục toàn .img nhỉ? Hay là đổi tên file .rar -> .zip rồi flash hả bác?
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Thế hóa ra em mua xách tay orange nguyên seal 7t5 + 600K codeunlock lại là giá hời, hị hị
Con đó giá bên pháp có tầm 270- 290 euro thôi, giá tiền quá tốt so với tính năng, nghe đâu nó chạy chip TI Omap 3630 như Droid X chứ không phải là 3610 như Moto thông báo đâu, mấy người trên XDA bảo đó là chính sách marketing của moto để tránh defy cạnh tranh với droid2 hay droid X. Mình cắm máy vào để chế độ bootloader RSD lite nó nhận là 3630, có bác nào biết gì về cái này không? Mình đã hack lên để nó quay được full 845x480, đẹp lắm và chạy được video 720p ngon lành.
Điều này càng chứng tỏ lý luận là nó không chạy chip 3610 các bác ạ, giờ nó mà quay được 720p là xong, có câu trả lời chính xác luôn, nghe đâu mấy ông tàu khựa làm được rồi thì phải nhưng đó là ME525 ko phải MB525 của mình 😔 Mà chip 3610 làm gì có GPU trong khi Defy là SGX530 😃 Bác nào biết thảo luận với mình cái, hứng thú cái khoản này quá.
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang lấy làm lạ chổ này...đúng là trên Wiki và site chủ của Texas Intrusment chip TI OMAP 3610 có xung là 800MHz và ko có GPU nhưng thông tin là em Defy lại có....Moto chơi điêu rùi, nhưng ko biết điêu kiểu nào thôi....1 là xài chip 3610 thật và quảng cáo điêu cái vụ GPU (buồn)....2 là chơi giảm xung con 3630 xuống để tránh gà nhà đá nhau với droid 2 ^^! (em khoái cái này chip mạnh mà rẽ root rầu đem overlock lên 1GHz )...các bác test thử mấy game HD năng nặng loại dành cho MS/ MS2 xem em nó chạy thế nào các bác....thanks các bác trc
Chơi được hết bạn ạ, nó không ngán 1 cái game nào cả 😃
Bác down về giải nén rồi quăng tụi nói vào sd/goapkrev/backup/ rồi vào recovery cài thôi. Nhớ flash xong wipe là đựoc
Nếu bác có đọc dòng trên rồi thì bác xem lại nhé, em xin lỗi do lúc đó hơi bận nên không chú ý, còn nếu chưa thì bác làm như em hướng dẫn nhé 😃
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác hướng dẫn ở đâu thế bác? File .rar vào recovery flash nó có nhìn thấy đâu? Thanks.

PS: À em đã hiểu. Nó dùng nandroid backup chứ không flash file .zip như các ROM khác.
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Hơ hơ, vụ này thì em chịu, bác cứ nghịch đi rồi hướng dẫn bọn em làm theo
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
PS: Đúng là Defy dùng cùng loại chíp TI OMAP 3630 với Droid X, Droid 2/ Milestone 2 đó các bác....sướng nhé 😃 http://en.wikipedia.org/wiki/Motorola_Defy
em đi bán milestone rùi gom lúa đây ^^!
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Sáng nay chả hiểu nghịch gì mà cái cảm ứng ánh sáng ở cạnh loa máy nó lên đèn đỏ mờ. Chạm vào thì tắt luôn màn hình, kô phải dùng đến nút nguồn. Giờ lại kô đc nữa, hic
Mình chẳng hiểu gì cả Bác up rom ah ?
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Em dùng rom ác đang dùng thôi. Hay đây là chế độ in pocket. Bác thử ấn che cái đèn led mà xem
Chịu thôi, mình che mà có thấy gì đâu 😃
Ah moto chính thức giới thiệu defy chính hãng ở việt nam đây, nghe bảo 10tr, giá hơi chát các bác nhỉ
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Thế thì hàng xách tay sẽ xuống.
Tình hình là em đã tìm ra cách để downgrade từ 2.2 xuống 2.1 mà mọi tính năng đều hoàn hảo 😃 Thật ra nó chẳng để làm gì cả , chủ yếu là làm cho vui hoặc cho bác nào còn bảo hành mà lỡ bị cháy flash rồi thì down xuống rồi ra bắt đền nhà bán hàng 😃) Có bác nào hứng thú không?
Bác down xuống đèn flash dùng đc chưa - đang định up lên 2.2 mà nghe bác kể vụ đèn flash bị die nên giờ vẫn đang dùng 2.1

Hôm nay ko vào được forum xda ta 😔
Đèn flash là do mình up rom của con ME525 defy china nên mới thế thôi chứ up 2.2 của châu âu thì đâu có sao, mà trên xda nó cũng bày cách để cài 2.2 mà không làm mất khả năng downgrade đấy.
Nói thêm là flash của mình vẫn chạy, chụp ảnh nó vẫn sáng chỉ có điều do nó cháy rồi nên sáng yếu xìu 😆
dovanmy211
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá 10 triệu quá tốt. đảm bảo em này hút hàng
Xách tay còn 7tr5 8tr là ổn 😃
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác danielthuy đã giới thiệu. Dùng bản Jboogie deblur honey thấy hiệu ứng tắt mở back các chương trình đẹp mà mượt thôi rồi. Bản cookrom tuyệt nhất mà em đã từng dùng từ các đời máy như hero, acer liquid đến defy 😁
hihi, mình cũng bị nó hớp hồn mà, nhưng hiệu ứng bạn có thể thay đổi theo ý thích được mà, không quá khó đâu, nếu bạn thích thì tham khảo ở đây nhé
http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/huong-dan-add-them-hieu-ung-animations-cho-android-544440/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019