Motorola Defy - tất cả ở đây

anhcobra
23/2/2011 6:20Phản hồi: 1.714
1.714 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danhtho
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi xíu, đang định mua Defy Plus hàng nhập từ HK thì có vấn đề gì ko nhỉ, định mua bên Huyền Mobile
cho em hỏi thêm là Defy Plus thì chỉ có 1 phiên bản quốc tế hay còn bản nào khác nữa ko
các bạn ơi cứu mình với......huhuhhu, milestone của em tiêu rồi.....Hôm wa mình làm rớt Milestone A853 vào thùng nước nhưng mình lấy ra liền và cẫn thận mỡ máy ra xấy khô hết, và mình ráp vào thì vẫn còn chạy bình thường ....nhưng chĩ một tiếng sau thì tự nhiên màng hình không lên nũa, cấp sạt vẫn bình thường, nút ỡ góc phải màng hình cháy màu xanh la'. và mình mỡ nguồn thì lên nhưng không thây được gì hết. và mình lấy số khác gọi vào vẫn nghe reo. tóm lại cảm úng còn sài duoc, nghe binh thường...chỉ có màng hình là đen thui, à nút Home thì sang, còn sai Bình thường...
Mình nhờ các Pác chỉ mình con đường sáng .... mình mỡ màng hình ra đâu có làm gì nó đâu mà hư...lúc ráp lại vẫn sài tốt mà .... các pác có cách nào không hay lúc mình ráp bi hỡ socket. mình mỡ ra và ráp lại làn nũa cung vay hà ........nếu mua màn hình thì Khoang bao nhieu ....! có khi nào hư cáp màn hình không mấy Pro ....! mình rối qua .... gần tết rồi mà bị cái này...minh buồn từ hồi sáng giò ....! NHỜ CÁC BẠN TẬN TÌNH CHĨ GIÁO>>>>> MINH Ỡ AN GIANG
cho mình hỏi tại sao defy . lúc đang sạc thì kkông sử dụng đc . (kg biết có trục trặc j không) . nhớ giúp nhé . cám ơn nhìu
K sử dụng được là sao pác? Mình vẫn xài bình thường thôi. Có điều cảm ứng hơi bị đơ đơ thôi....
thanhk u quan tâm / cảm ứng bị đơ lun / bỏ sạc lại bt .....hic .. ? mình dùng fw gốc ... chưa up qu3a nào
Casper_HN
TÍCH CỰC
12 năm
Thay cái sạc xịn đi bác, dùng mấy cái sạc rởm vừa chóng hỏng pin mà có khi còn chóng hỏng máy 😁 Lỗi này 100% do sạc lởm hoặc sạc xịn nhưng... đã hỏng =))
tjendung
TÍCH CỰC
12 năm
cho hỏi Defy và Defy Plus có khác nhau nhiều không mấy bác,ý em là trải nghiệm dùng thực sự ấy
bạn nào cho minh hỏi cái.sao defy của minh ko lươt web,bằng trình duyet sẵn có của máy đc. chỉ xài opera mini dc thôi.
Giúp em cái, con Defy + của em vào Calenda nó báo lỗi com.android.calendar và tin nhắn thì báo lỗi com.motorola.conversation . Mặc dù đã clear data, factory reset nó vẫn bị bởi vì em xóa nhầm cái gì ấy.
Mong các bác giúp đỡ hoặc ai có Defy+ ME525 dung titanium sao lưu lại hệ thống giúp em với. Em dùng rom nguyên bản
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cho mình hỏi cái này với.
Mình mới up lên 2.2 nhưng không biết chỉnh sao được chế độ khi gọi điện thoại và bên kia trả lời thì máy mình rung.
Bác nào biết chỉ mình với nhé. Thanks
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
may ban co biet sac xin nao day dai k....sac theo may day ngan quaaaa
Casper_HN
TÍCH CỰC
12 năm
Làm cái sạc xịn HTC rồi kiếm cái dây nối của Nokia dài dài mà dùng, tha hồ quẫy (Mềnh đang dùng củ HTC và dây Nokia)
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp mình chỉnh cái này với:
Mình mới up lên 2.2 nhưng không biết chỉnh sao được chế độ khi gọi điện thoại và bên kia trả lời or kết thúc cuộc gọi thì máy mình rung.
Bác nào biết chỉ mình với nhé. Thanks
Máy em hôm trước chạy nặng quá, có vô phần Setting để xóa bớt 1 số ứng dụng cho nhẹ ram nhưng giờ bị mất cái navigation rồi, tìm trong máy không thấy. Có cách nào cài lại được không bác?Em gọi lên Hồng Quang thì mấy ẻm bảo phải chạy lại phần mềm và tính phí! Các bác giúp em với, em là em rất thích xài định vị mà bị thế này thật là khó chịu!
Cái đó, hình như cài lại google map là đc thì phải
becs
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho mình hỏi e defy trắng thì cái viền màu trắng có nhanh bị ố vàng do bẩn kiểu như chuyển thành màu cà phê k nhỉ...còn e màu đen có hay bị dầu vân tay k ạ 😁
Casper_HN
TÍCH CỰC
12 năm
Mềnh không dùng màu trắng nên không biết, màu đen thì chả bị dấu vết gì cả 😁
pro cho mình xin tên phần mềm tiếng việt cho em Defy với ,máy em đã lên 2.2 tải những phần mềm như morelocale cũng ko có tiếng việt hux
tiện thể cho em hỏi do lắp sim khác vào do em mua lại nên máy bị trở về trạng thái ban đầu ,bỗng dưng loa thoại nghe nhỏ và ko thật ,mong ban chỉ giáo
mình mới ra nhập hội defy . nhưng sáng nay tự dưng mình không vào đươc mạng 3g mặc dù đã cài đặt APN và bật 3g. hôm qua thì vào ngon ơ chả hiểu sao tự dưng không được, sim chăc chắn còn tiền nhé. Mình mua máy xách tay từ Hàn về . Pro nào biết chỉ giáo với 😔
minh hay quen wa .voc mot ngay ma khong sao gui duoc mms [hinh anh ] rat mong cac ae chi lai giup minh voi .thans
Có cách nào down data của gameloft bằng 3g ko?
Update thêm có chục Mb mà nó cứ bắt down bằng wifi (đang hỏng)
hagaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pro nào cho mình hỏi cách reset máy về lúc mới mua như thế nào với vì mình sắp cho em defy ra đi.
Setting - privacy - wipe

Sent from my MB525 using Tapatalk
acquyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em cho mình hỏi. sau khi up cm7 thì camera bị nhiễu màu. mở camera lên thì no cứ chuyển màu hoài. lúc thì xanh hơn, lúc thì đỏ hơn. còn có sọc sọc nữa. có 1 chỗ màu hồng rất nhạt ở giữa màng hình. ai biết như thế nào không chỉ mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019