Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola Defy - tất cả ở đây

anhcobra
23/2/2011 6:20Phản hồi: 1.714
1.714 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

và có ai biết cáh hạ rom gốc khi up qua rsd ko.
kiemsima
ĐẠI BÀNG
10 năm
:eek: ko biết ở hcm pin defy bán chỗ nào các bác ơi
ai bán máy này rẻ rẻ ở hn hong
mấy bác giúp em với
tự nhiên hôm nay 2 con android nhà em bị bệnh:
+ con sky690 đang để phát wifi tự dưng tắt nguồn sau đó e mở nguồn nó bật lên chữ sky rồi tắt liên tục đã thử up rom dạng binx nhưng không được
+ con motorola defy nghiên cứu up kitkat ở đây http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-kikat-cai-dat-android-4-4-kitkat-cm11-cho-defy-defy.2224998/ em làm tới bước :
4. _Wipe 2 dòng trong mục. khởi động lại, vào reovery boot, chọn install zip=>tìm file update-recovery rồi cài đặt nhé. sau đó khởi động lại và vào recovery boot tiếp, từ giờ ta cài đặt bình thường.
thì cài đến nữa chừng thì lỗi ntn ạ:
failed to verify whole-file signature
signature verify verification failed
installation aborted

bây giờ máy em chỉ còn cái recovery gốc như thế này
apply update from sd card
wipe data/factoryreset
wipe cache partition
bác nào có cục pin con này ko share em phát pin em chai rồi
@29y6145 giúp em 1 phát với,bác trùm v8403
@29y6145 giúp em 1 phát
máy toàn tiếng hàn không biết down firmweare nào nữa
dinosau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại máy defy mb525 của mình thi thoảng hay bị loạn màn hình. liệu up lại rom có hết hện tượng đó ko? mỗi khi khởi động nó có hiện cái CyanMod 9. và dạo này chạy ứng dụng rất chậm.
bác nào biết lên CM11 cho defy xt557 không..
có bác nào ở sài gòn cho em xin cái hẹn cafe được không ạ..đang rsd mà hết pin nên giờ dính cứng ngắc hông làm gì đc..bác nào có nhã hứng cho em mời chầu cafe mượn cục pin up rom lại phát
@HungDustin mua cục sạc đa năng 30k
Các bác cho e hỏi mua pin defy ở đâu ạ?. pin hỏng mà cứ đi sửa nguồn, sửa cổng sạc usb. e ở Hưng Yên. mua quanh quanh hn thôi nhé.
@luan.ctk38 Mua ở phố vọng nhé bạn. Đoạn ngã ba nguyễn an ninh ấy.
glassesman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Defy còn hot không các mod ơi

Có bác nào ở Tp.HCM rành về up rom con này giúp mình với.

Chi tiết máy mình như sau:

Model number: MB526
System: 45.0.1250.MB526.Retail.en.GB
Android version: 2.3.5

Mình dùng win 7 Enter, không thể cài được RSD lite -> không thể up rom. Đã vọc đủ các 4rum, tìm đủ mọi cách sửa cái lỗi 2738 chết tiệt vẫn không thể cài RSD...

Helpppppp
Các pác nào có nhã hứng pm inbox mình cái số mobi nhé. Mình sẽ gọi sớm nhất có thể
ngovitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@glassesman win 7 ultimate cài bình thường chạy ngon nhé bạn. Bạn cài lại win xem sao 😃
các bác cho e hỏi. con defy của e chạy rom Miui gặp 2 lỗi sau.
1. Khi cắm dây usb vào máy tính (win8) lần đầu tiên thì nó chạy kiểu như tìm kiếm cài đặt thiết bị. Nhận thẻ nhớ trong khi tìm kiếm thiết bị, xong thì nó lại ko nhận thẻ nhớ nữa. rút ra cắm vào thì vẫn ko thấy ổ nhưng ở góc pải màn hình thì máy tính vẫn báo là đag kết nối vs thẻ nhớ mà ở my computer lại ko hiển thị.
2. khi e cài pần mềm messenger facebook. khi có tin nhắn đến thì ko nhận đc tn và máy tự đôngj riset 2 lần liên tiếp. e thử đi thử lại pát hiện ra là do pần mềm messengerr facebook. gỡ pm ý ra thì nt bình thường.
các bác có gặp trường hơp như vậy chỉ giáo giúp e với. bực mình lắm. -_-
Tiên đây có bác nào up lên 4.4 chưa chỉ mình với. ko biết up thế nào cả. đang ở miui 2.3.7
ngovitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luan.ctk38 Lên 4.4 hết rồi, về 2.3 rồi cài. xem hướng dẫn ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2515036
rồi clik vào cái hd cài phần how to ấy: How move from stock directly to new boostrap.(Guides)
@ngovitinh Ban cho mình hỏi cái đoạn này
Before installing CM11 you need ROOT your phone. And download latest ROM from here
Also download all files from here and copy them to /sdcard
After need install bootstrap. To install bootstrap, via terminal or adb shell write command in this order:
su(May you need approve superuser request after)
cat /sdcard/defy_bootstrap_ext3.img > /dev/block/mmcblk1p21(image name depend on device)
reboot(or reboot normally)
After reboot enter to recovery and install resize.zip, then reboot phone and enter to recovery again and install downloaded firmware
Google apps can be downloaded here

khi flásh xong BL7.sbf rồi tiếp theo làm thế nào nữa vậy? đoạn này mình ko hiểu. Cài file defy_bootstrap_ext3.img như thế nào?
ngovitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luan.ctk38 ak, down cái defy bootstrap về bỏ vào thẻ sd. Bật tenimal lên đánh lệnh theo nó HD ấy là đc.
danh xong sẽ đơ máy, tháo pin ra lắp lại khởi động lên nó sẽ hiện giao diện, ấn menu vào bootstrap sâu đó cài đặt thôi.
@ngovitinh thank bác em up đc lên 4.4.4 rồi nhưg ko làm theo cách ý.
Mình cài TWPR sau đó install file bootstrap dạng đuôi zip. sau đó là resize.
Tuy máy chạy hơi chậm 1 tí nhưng khá là hài lòng vs bản rôm này. khắc phục đc hết nhược điểm rom cũ của mình. vs cấu hình này thì chả thể đỏi hỏi hơn được. 😃
Cho mình hỏi chỗ nào thay màn hình dely ở sài gòn ạ
kienbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào có vỏ hay xác Defy không ạ, em cần bộ vỏ để thay vào con Defy của em ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019