Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola Droid 3 sẽ bị Verizon ngừng bán ra trong tháng 1?

Didu
3/1/2012 2:37Phản hồi: 82
Motorola Droid 3 sẽ bị Verizon ngừng bán ra trong tháng 1?

Mặc dù [TAG]Droid 4[/TAG] mới chỉ xuất hiện dưới tin đồn và hình ảnh rò rỉ nhưng có vẻ như nhà mạng [TAG]Verizon[/TAG] chuẩn bị ngừng bán ra [TAG]Droid 3[/TAG] và trạng thái của smartphone này trên trang web của họ khi đó sẽ là End-of-life (hết vòng đời). Nguồn tin dấu tên cho biết rằng lô hàng cuối cùng sẽ được Verizon kết thúc trong tháng 1 này, như vậy chỉ 6 tháng sau khi xuất hiện trên thị trường thì Droid 3 đã bị Verizon - nhà mạng độc quyền phân phối ngừng bán ra. Verizon chưa đưa ra nguyên nhân và không chỉ riêng Droid 3 mà một số smartphone ra mắt cách đây không lâu cũng chịu chung tình cảnh như [TAG]LG Revolution[/TAG], BlackBerry [TAG]Curve 3G[/TAG] và Palm [TAG]Pre 2[/TAG]. Ngoài ra, những thiết bị phát sóng di động (hotspot) cũng đều bị Verizon ngưng bán ra, làm rấy lên nghi ngờ một đợt hàng hoàn toàn mới sắp xuất hiện. Dù ngừng bán ra Droid 3 và một số smartphone khác nhưng hy vọng Verizon sẽ tiếp tục hỗ trợ người dùng, mà điển hình là việc phát hành bản cập nhật [TAG]ICS[/TAG] cho họ.

Nguồn: The Verge
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá Droid 3 sẽ giảm đây ^^ . Mà moto cũng hỗ trợ Update kém nữa ,hơi buồn.

Sent from my Galaxy S5 using Tinhte.vn
hàng moto hơi chán 😔 :( dung milestone thấy ghét quá
Mình dùng đc 1 tuần và phát ngán ngẩm
Chỉ có root đc và k đc th dev nào support rom cook hết
Tóm lại dòng droid chỉ trừ droid 1-2 còn con này tụt dốc rồi vậy mà Moto còn hào hứng ra droid 4 :-ss
Chắc k ai mua luôn :|
Bác phán thế thì google nó buồn lắm đó 🆒
Sự thật là vậy
Dòng droid đã hết thời rồi
Bạn thấy k, droid razr kìa, vẫn ế như thường
Nếu th GOOGLE buồn thì nó đã kích thích bằng cách đưa Moto làm con Nexus kế tiếp rồi chứ k fai Samsung
chắc sắp tung sản phẩm mới ra rồi.chóng mặt với công nghệ thật đấy
không thích con này lắm, motorola ít người dùng lắm
Kì rồi mua con Atrix4g lỗi + support kém -> bán.
lý do ji mà bạn sút con Atrix 4g thế,mình có thằng bạn dùng con đó,chả lỗi ji,nuột và khá hoàn hảo,trừ cái ngoại hình 😃
Nói chung là đừng có chơi Dual Band (GSM + CDMA) thì sẽ bán chạy ở VN, mấy dòng Dual Band ở VN thường sóng 3G GSM cực cùi nên ko mấy ai hứng thú cả.
koutouyo
TÍCH CỰC
12 năm
Tui xài thấy BT chủ yếu biết cách chỉnh không thôi. Chứ 3g ngày nào tôi cũng kết nối tốc độ nhanh ngang WIFI ở nhà.
IP4S cũng dùng Dual Band đó!
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài chưa mà bác phán vớ vẩn thế ?
Nếu ko unlock được (ko có code unlock và phải dùng sim ghép) thì sóng sánh tệ là phải rồi, kêu ca gì nữa
Còn có code unlock được thì xài GSM và 3G vi vu nhé
Đang xài con Incredible 2 Verizon cũng dual band GSM + CDMA, unlock bằng code xong thì xài thả cửa sóng sánh

Sóng Wifi còn mạnh hơn con SS ACE cũ nữa là khác 😔
pngbatho
TÍCH CỰC
12 năm
Bác này đã xài DROID 3 chưa mà mạnh miệng thế. Sự thật là DROID 3 Sóng 2G và 3G căng đét đó, lướt web 3G cực nhanh nữa là khác.
@pngbatho bạn cho mình hỏi chỗ unlock em này được ko , bạn unlock mắy hết bn , mình mới mua 1 con mà ko biết chỗ unlock .
lúc đầu em rất thích con droid nè, đặc biệt droid 3, e đã dùng droid 1 thấy khá hay và đặc biệt. nhưng tiếp theo droid 2 và 3 e thấy không thay đổi gì khác biệt ngoài cấu hình được nâng cấp. như thế người dùng sẽ chán, vì bây giờ công nghệ thay đổi liên tục và người dùng công nghệ cũng thay đổi theo đó. bây giờ cái gì mới là ưa chuộng thôi.
máy này không đem lại nhiều ấn tượng lắm nhỉ
Mình dùng Droid 3 được 5 tháng rồi và chả thấy ý kiến nào ở trên đúng cả. 😃

Sent from my DROID3 using Tinh tế
vcivilen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn. Verizon nó ngừng bán droid 3 là để dọn đường cho droid 4 thôi. Còn lại mình chẳng thấy vấn đề gì ở Droid 3 cả. Sóng sánh ngon lành (3g + phone call). Pin đủ công việc hàng ngày. Mới ra đc 6 tháng nhưng ROM cũng 4,5 cái. ICS, CyanogenMod 9 cũng đã có.

Các bác cứ phán đi, cho anh em khác có cơ hội dùng ^^.
phoenix198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dòng moto cao cấp sau này hàng rất tốt 😁
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả hiểu sao mình lại dùng đc Droid từ 1 -> 3, giờ đang xài D3 và 1 em 9780, chắc do mình ko "tinh tế" rùi
ra nhiều đến hoa cả mắt 😔
Đang định mua Droid 3. Nghe tin này tụt cả hứng.
hình như Moto có con defy là ngon, dễ bán
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Mẫu này xấu quá nên khó bán được.
chắc là bán ế quá .
Gây thất vọng cho người tiêu dùng rồi
ngoài Droid 1 gây đình đám thì mấy đời sau có vẻ thua S1,Sll,Arc... nhỉ 😁. Nhưng mà em cực bồ kết thiết kế của dòng này :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019