Motorola nâng xung CPU của Milestone XT720 lên 720MHz

Duy Luân
11/6/2010 5:45Phản hồi: 33
Motorola nâng xung CPU của Milestone XT720 lên 720MHz
Khi được ra mắt tại Châu Âu, chiếc Milestone XT720 đã làm nhiều người thất vọng khi xung nhịp CPU chỉ dừng lại ở mức 550MHz, dung lượng RAM chỉ 256MB mà thôi. Với cấu hình như vậy, chiếc XT720 đã có thể chạy mượt mà Android 2.1, thế nhưng người dùng lại miễn cưỡng có được một cấu hình mạnh hơn trước đây và hoàn toàn miễn phí.

Theo đó, Motorola sẽ nâng cấp CPU TI OMAP3440 đang chạy ở xung 550MHz lên xung nhịp 720MHz. Trước đây, Motorola đã từng nói rằng bộ vi xử lí này có thể chạy ở mức cao hơn cả 720MHz nhưng hãng đã giảm xung xuống để tiết kiệm năng lượng, kéo dài thời gian dùng pin. RAM được nâng lên gấp đôi, trở thành 512MB. Với cấu hình như thế, Mileston XT720 đã được sánh ngang hàng với những điện thoại cao cấp như HTC EVO 4G, Droid Incredible, Nexus One. Ngày ra mắt XT720 vẫn không thay đổi, đó là cuối tháng 6 tại Châu Âu.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng là sẽ có chip 2ghz mà nhỉ?😁
Chíp 2GHZ chắc phải 1,2 năm nữa mới may ra có chứ giờ 2ghz thỳ có mà loạn ;))
huu_dat07
TÍCH CỰC
14 năm
2ghz thì còn lâu...ram nhìu ghê nhỉ(so với mấy máy khác)
chả hiểu tại sao bọn MOTOROLA cứ thích ép xung của CPU xuống thế nhỉ😕 đằng nào cũng ngày sạc pin lần , lên dc ngày rưỡi có ý nghĩa j:banghead:
Palm Pre Plus cũng RAM 512MB sao ko ai nhắc vậy nhỉ? :p
Ủa vậy con MS của mình có đc nâng xung ko ta 😔.
Cái vụ ép lên ép xuống xung chip thì còn hỉu được, còn ram đang là 256 mà thành 512 thì chắc phải thay đổi phần cứng lun ah, hay vẫn là con ram đó mà có thể ép lên được như ép chip vậy các bro?
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Chỉ có ép xung chíp thôi, làm gì có "ép bộ nhớ" hở bác 😁
Được chứ. MS của mình đang chạy 800MHz đây.
Mình đang hỏi về RAM mà pác, MS của pác đang chạy 800MHz là xung nhịp của chip, còn RAM mà pác ép được 800 là em chít lìn
Vâng, cứ tưởng bác hỏi CPU. RAM thì chắc là ko có cách nào đâu, cả về tốc độ lẫn dung lượng.
vậy dc cái ram gấp đôi chạy sướng phải biết
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các pác cho hỏi con OMAP này nhân là j vậy,có phải ARM Cortex A8 .
chuẩn nó dùng chip giống 3GS, lẽ ra Motorola nên có một FW cho milestone để nó chay được tối đa cái chip này, ai lại đè nó xuống 550, hy vong MS2 ram sẽ là 512, nhưng chi có điều pin mà ko cải thiện thì ko hay cho lắm
Nhân ARM Cortex A8. Mong chờ e nó quá, mong cái giá dễ thở 1 tí
giờ nhiều phone hay quá chả biết mua con nào 😆
nếu lên cấu hình như vậy thì good rồi thiết kế cũng đẹp đáng chờ đợi
Sao moto không gắn pin 1500 để tăng thời gian sử dụng nhỉ. Toàn 1400.
quá được.
Motorola hoàn kim trở lại haha.
Milestone mình cũng được nhờ.
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Hồi trước HD2 RAM officially là 448MB, nhưng sau đó được unlock bằng ROM + Radio thành 576MB. Còn việc HTC lock 128MB RAM đi thì không biết lý do. Con XT720 này có thể lên 512MB là vì phần cứng nó có sẵn vậy rồi, nhưng vì một lý do "chỉ có trời mới biết", nó lại lock đi thành còn 256MB thoy.
roaches
ĐẠI BÀNG
14 năm
mún oc cpu lên thì nối thêm cục pin nữa,xong chích vcore:stomp::stomp: , ram cũng rứa , chích cho tí vram:mstickle::mstickle: . đảm bảo chạy nhanh bốc khói. lắm thêm cái fan zô
Đang O.C desktop đó hả sếp "ấm" =p~

RAM ko thể nâng dung lượng lên, nếu có nâng thêm lên dc đó là do ổ cứng, đĩa cứng, hay thẻ nhớ chia sẻ bộ nhớ qua làm RAM, kể cả con HTC cũng vậy, 448 nâng lên 128 nữa, 128MB đó là trong bộ nhớ của nó share qua, chứ ko phải RAM nó có dung lượng như vậy
Chỉ có cách ép RAM chạy nhanh hơn thôi, cái này tùy thuộc vào bus của bo mạch <- chưa ai thử trên đt 😁
diablogt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Định cạnh tranh với IP4 mà.

Con này sau nửa năm nữa tầm 10 củ em múc. IP4 chắc khoảng 16. hix
không thích cái dao diện mode lại android của thằng nokia :-<
Ram thì làm sao mà ép :showoff: chỉ có cha con nhà nó buồn buồn hay vì lý do nào đó mà nó làm ẩn đi 1 phần thôi, như HD2 đó
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
chip con nay giong n900 co the ep len 1ghz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019