Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola One Vision chính thức: 299EUR, màn hình "nốt ruồi" tỉ lệ 21:9, Exynos 9609

zyzy1908
15/5/2019 15:41Phản hồi: 99
Motorola One Vision chính thức: 299EUR, màn hình "nốt ruồi" tỉ lệ 21:9, Exynos 9609
Motorola One Vision - smartphone tầm trung thuộc dự án Android One mang thương hiệu Motorola vừa được ra mắt chính thức. Chiếc máy này cũng sở hữu màn hình nốt ruồi với camera trước nằm bên trong màn hình và có tỉ lệ màn hình 21:9. Máy được bán với mức giá 299EUR (khoảng 335$) và sẽ tặng kèm tai nghe Motorola Verve Earbuds trị giá 130EUR cho khách hàng ở Châu Âu.

Motorola One Vision sở hữu màn hình LCD 6.3" FHD+ với tỉ lệ 21:9 nên trông nó sẽ hơi "cao" so với các máy khác. Motorola gọi nó là màn hình CinemaVision. Camera nốt ruồi bên trong màn hình có độ phân giải 25MP. Cảm biến vân tay vật lý đặt ở logo Motorola trên mặt lưng.

Camera sau gồm 1 camera chính 48MP f/1.7 với chống rung quang học OIS và 1 camera 5MP f/2.2 dùng để đo chiều sâu. Camera chính của máy cũng dùng công nghệ Quad Bayer quen thuộc để gộp điểm ảnh và cho ra bức ảnh cuối cùng có độ phân giải 12MP với kích cỡ điểm ảnh 1.6µm (thay vì bức ảnh 48MP) giống như nhiều máy xuất hiện gần đây. Ngoài ra, nó cũng trang bị AI để nhận diện ngữ cảnh, chế độ chụp đêm Night Vision.

Motorola One Vision trang bị RAM 4GB, bộ nhớ trong 128GB với con chip Exynos 9609 từ Samsung với 4 nhân Cortex A73 xung 2.2GHz và 4 nhân tiết kiệm điệm Cortex A55 xung 1.7GHz. Máy bán ra chạy Android Pie và thuộc dự án Android One với lời hứa 2 lần nâng cấp hệ thống lớn và 3 năm hỗ trợ về bảo mật + sửa lỗi. Vẫn sẽ có những action cử chỉ tiện lợi quen thuộc của Moto như xoay để mở nhanh camera, lắc dọc 2 lần để bật đèn flash.

Cuối cùng, máy trang bị viên pin dung lượng 3500mAh đi kèm sạc nhanh 15W TurboPower.

motorolaonevision6.jpg motorolaonevision2.jpg motorolaonevision1.jpg motorolaonevision3.jpg

Nguồn: TheVerge
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là muốn phá nát một tượng đài thì cứ bán mình cho thằng tàu.
@xxxpromeozzz Phá ccc. Không có Lenovo thì giờ chắc ai còn nhớ trên Moto. Về với Lenovo rồi Moto vẫn còn làm mấy con máy giá rẻ lại còn, bán chạy bên Mỹ nó khen không tiếc lời. Trông cái gương Nokia bán cho MS mới là phá nát. Không biết gì thì bớt comment đi
Nhannumber1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xxxpromeozzz ngu nhỉ, nó "nát cả tượng đài" mới phải bán mình cho bọn khác
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
@xxxpromeozzz Tại sao moto bán mình sự châm thây đổi của họ , người mua moto ko hề muốn phát triển họ chỉ mua vì lý do khác .
@NguyễnDuyĐạt thực ra thằng tau gần đây là thằng chịu khó sáng tạo ra những cái mới nhất
nhìn nó vẫn ít dài hơn cái sony mới nhỉ, chắc viền trên dưới mỏng nên thấy thế
Hữu San
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phuongkak Bác nói vậy em nghe có mùi kì thị ở đây
Ko thích thì đừng mua và cũng đừng có soi mói
@Hữu San Kỳ thi gì đâu bác. Sony menly hơn mà. Mê mà trước giờ chưa mua con sony nào
Ko có gì đặc sắc
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Motorola Fucked Up
binhdb
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi em có lỡ đưa đồ cho người thì để a về may cho bộ khác...
nhớ hồi nắp gập siêu mỏng cắt vải như chém trái cây quá 😃
lần đầu tiên có hãng mua exynos dùng mà ko phải snapdragon hay mtk , ko biết con này tầm nào của snapdragon nhỉ 😁
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
@nhân hunter Meizu cũng hay dùng exynos
@nhân hunter Exynos CPU bình thường, GPU cùi. Ở cùng phân khúc nó chẳng bằng cái gì của SD hết
@nhân hunter Tổng thì ngang bằng 660 vs p60, như thua gpu con 660
@nhân hunter Quan trọng là trải nghiệm thực tế thôi, một số máy tàu rom chán lắm, thấy hưawei rom ngon phết. Còn này Android One chắc ổn
bkpro185
TÍCH CỰC
5 năm
Có ái hóng siêu phẩm giống mình ko

Nhìn đi nhìn lại thị trường Smartphone flagship VN:
- S10 thì ko thể mê được nốt ruồi trâu, chip Exynos cũng ko thích. Note 10 đương nhiên là cũng không thể bỏ nốt ruồi.
- Iphone cũng ko thể mê đc tai thỏ, cả XI sắp tới cũng không ngoại lệ.
- Oppo Reno 10x khá tốt, tuy nhiên giá có thể hơi cao và ko có sạc không dây.
- Oneplus 7 pro rất tốt tuy nhiên có thể không bán chính hãng ở VN, nếu có xách tay về thì giá có thể sẽ cao, ko có sạc không dây.
- Huawei, chưa có thông tin gì là Flagship tiếp theo sẽ có màn hình ko khuyết tật.

Và chỉ còn lại một siêu phẩm đáng mong chờ nhất đó chính là MIX 4:
- Màn hình fullview không khuyết tật.
- Bộ nhớ UFS 3.1 ( để dễ so sánh thì S10 dùng Ufs 2.1, hay như Oneplus mới nhất cũng chỉ dùng Ufs3.0)
- Camera 115 điểm Dxomark
- Màn hình AMOLED 2K 120 Hz HDR10+
- Nhiều bạn lo màn 120Hz tốn pin thì máy trang bị hẳn viên pin 4500 mah
- Bộ nhớ tùy chọn mở rộng lên đến 16G ram + 1T rom
- Chống nước IP68.
- Và đương nhiên những thứ như sạc không dây hay vân tay trong màn hình xuất hiện ở Mi9 cũng ko thể thiếu
Giá rẻ thì là truyền thống Xiaomi rồi
@bkpro185 chắc thằng đó chém gió đấy bác, chứ làm j đã sản xuất 3.1 mà lắp, JEDEC còn chưa có thông số thì lấy gì mà có được bác ơi. chắc thằng đánh máy gõ nhầm, ngoài ra thì trên thông số của Snap 850 mới support 2.1 thôi bác nhá.
nếu ko tin có thể coi.
https://www.qualcomm.com/products/snapdragon-850-mobile-compute-platform
Nghĩa là chắc thằng đánh máy nhầm 2 thành 3 rồi =))
bkpro185
TÍCH CỰC
5 năm
@_Vito_ @MrMedic229

Ờ thì One+ 7 pro cũng 90Hz rồi còn gì. Mà vấn đề ko phải các nhà sx ko sản xuất đc màn 120Hz mà mình đoán là do nó tốn pin thôi. Như Razer phone pin 4000 mà vẫn hơi hẻo
thewall0812
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkpro185 Lấy bên trang MC =)) trang đó lá cải , 2 ông review bên đó cũng....
@bkpro185 Cấu hình như bác nói mà giá 15 củ đổ lại thì mình chắc chắn quất 1 em Mix4 😃
EM NGHE PHONG THANH LÀ CHIP SS KO ĐC BÁN CHO HÃNG KHÁC MÀ CÁC BÁC?
@crazyfox Được bán nhưng vì ràng buộc chia sẻ Công nghệ với QC nên sau mấy năm mới bán, giá kia chắc mấy quả chip cũ rồi bác ạ.
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
@crazyfox Từ meizu đã dùng exynos rồi mà
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái cằm chắc thằng A nó độc quyền nên không thằng nào làm mỏng được hay sao ah
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhcao7 Đem cái dt 7tr so với cái 30tr :v
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhcao7 Chip Exynos thì trước đó meizu đã sử dụng rồi
@Thạch 42 Bác nói câu chuẩn quá))
mắc
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
Điện thoại mà dùng chip exynos thì thôi tránh xa
@ninzablade Ngu, người ta trêu còn éo biết trích dẫn đủ kiểu ba cái điện thoại ai thèm quan tâm, mtk exynos kirin xin lỗi chưa dùng bao giờ ............... 😃
ninzablade
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuong199128 không quan tâm thì bớt sủa ngu đi, loài não mịn thì đéo có chất xám là phải chỉ chuyên đi chọc ngoáy, sủa ngu để bị đập vào mặt thì danh giá đéo gì
giờ tao trêu mẹ mày làm cave thì cố mà cười lên nhé
@ninzablade Cái loại hết thuốc chữa
ninzablade
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuong199128 ủa thế bệnh ngu của mày thì có thuốc chữa chắc và nhớ nên tự khóa mõm mình lúc đéo cần mày oẳng rõ chưa
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
Chíp ê xịt nốp thì cho cũng k dùng
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Ơ, t đã nói có cho cũng đ dùng rồi cơ mà, ông chắc hay đc chó nó à, dùng đồ của chó nó cho nhiều nên k hiểu tiếng người à
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
@Phan Văn Liềm Chưa bao giờ dùng đồ ss nhé, có ông bà ở quê dùng J7 và A7, nói chung dùng tạm đc, nhưng có lần mở chrome đọc báo thôi mà vuốt lên vuốt xuống để đọc mới thấy tệ thế nào, bảo mua ip dùng thì ông bà bảo dùng quen rồi, với lại đt chỉ dùng để đọc báo với youtube, zalo nên k cần phí tiền
@Delicate14 Đúng là tôi éo hiểu tiếng ông sủa nữa
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Đã nói cho đ dùng rồi lại còn vào nói, bị nói lại xấu hổ quá quay lại nói k hiểu rồi chửi ng khác sủa, t đến ạ loại như m, m k hiểu t đang nói tiếng việt à,
đợt này sámsung đã có tiếng nói riêng cho hãng khác làm theo rồi. Mừng cho Sam
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp hơn Xperia 1 99,9%
Vừa lai sony vừa s10e :v. Mà công nhận chip exynos rẻ thiệt, châu âu thuế đủ thứ mà giá có 300eur thôi à :v
Bò kho
TÍCH CỰC
5 năm
Con đỉ ngựa moto, ai có tiền là nó bán thân....
Lenovo va motorola không thể ngửi được khi về tay tàu
labillnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranquan1988 Lenovo trước giờ của Tàu chứ của ai?
không có chất gì motorola nữa cả, mất đi một tượng đài tacX lâu rồi
tuantabk86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Ấn Độ và Nam Mỹ (đặc biệt là Brazil) thị phần Moto cực kỳ lớn nhé bác. Những thị trường mà ng ta ko xài máy tàu thì moto vẫn là best value price ở đó. Bản thân mình là fan cuồng motorola từ xưa thì mình vẫn đang xài moto dù nó có bán thân cho ai.
@tuantabk86 oạch thế hả bác, cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin hữu ích 😁
tuantabk86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Vâng, vào tinhte đọc các bài về moto xong kéo xuống comment mà buồn bác ạ, mọi ng cứ nghĩ moto giờ là loại vớ vẩn vì VN chả kinh doanh, nhưng nó vẫn có thị phần lớn ở một số nước và cộng đồng fan cũng lớn ko kém sam hay apple là mấy 😆
@tuantabk86 vâng thì ở VN có mấy ai dùng nữa đâu bác. Hồi những năm 2005 em cũng dùng một cái motorola, nhưng lâu quá rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019