Mozilla phát hành Firefox 16 cho Android, Windows, OS X và Linux

Didu
9/10/2012 17:5Phản hồi: 144
Mozilla phát hành Firefox 16 cho Android, Windows, OS X và Linux
Screen Shot 2012-10-10 at 10.33.20 AM.jpg

Hơn một tháng sau khi bản Firefox 15 ra mắt, Mozilla hôm nay đã phát hành phiên bản tiếp theo của trình duyệt web Firefox dành cho các hệ điều hành máy tính cũng như Android của Google. Cả lập trình viên lẫn người dùng thông thường trên nhiều nền tảng đều nhận được những cập nhật có trong Firefox 16. Đối với các nhà phát triển, họ có thêm công cụ Web Developer với nhiều tính năng hỗ trợ phát triển và lập trình nền web. Với người dùng thông thường, Firefox 16 đã hỗ trợ VoiceOver (mặc định bật) trên OS X, hỗ trợ các ứng dụng nền web (OS X, WindowsLinux). Với người dùng Android, Firefox phiên bản mới có thêm tính năng Reader Mode, nó gần giống với chế độ Reader trên Safari khi giúp người dùng tập trung vào nội dung cần đọc và tránh bị sao nhãng bởi những quảng cáo hay thông tin liên quan. Ngoài ra, Firefox 16 còn sửa lỗi và cải thiện về hiệu năng của trình duyệt. Link tải về có thể tìm thấy ở bên dưới.

Tải về Firefox cho Android tại Google Play
Tải về Firefox 16 cho OS X tại đây
Tải về Firefox 16 cho Windows tại đây
Tải về Firefox 16 cho Linux tại đây

Nguồn: Mozilla
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn dùng Chrome là chính 😁
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@dance.pro9x Chrome của bạn tốc đọ lướt web có nhanh hơn firefox không, mình thấy forefox của mình nhanh hơn chrome
@ncdangson Em dùng Chrome xem phim nó toàn bắt download 😁
Nghe nhạc cũng vậy!!
@HoangPigg vậy là bác xem lại IDM đi,xóa bớt trong phần save stype đi,lúc trước mình cũng vậy,mở mp3.zing.vn chẳng nghe được,toán tự bật download,xóa bớt mp3 trong đó thì nó cho nghe và down vô tư.
@ncdangson Uh.Mình cũng vậy.Chỉ khi nào có trang k hỗ trợ hay bị làm sao mới chuyển wa Firefox thui.Hi
haphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
FF ra phiên bản mới hoài.mà cũng ko khác nhau mấy
@haphong86 Mình cũng thấy vậy, FF dù có update vẫn nặng nề được nhẹ nhàng như chrome. Chrome mình mở 20 tab vẫn ok, còn firefox mở chừng 7,8 tab đã thấy chậm rì máy rồi
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
@sunspider Bạn thử disable tất cả addon rồi thử lại
@ngoc1414 Mình chỉ xài mỗi addon IDM CC để bắt link thôi, đâu có addon gì khác, nhưng vẫn thấy nặng nề hơn chrome nhiều. Chrome cũng ngốn ram nhưng hiệu năng thấy tốt hơn firefox. Firefox chỉ được cái bắt link video với IDM tốt hơn chrome thôi, nên chỉ dùng firefox để bắt link video là chính
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
@sunspider Có thể do hiệu ứng và cách thể hiện nội dung cho người dùng khiến cho Chrome có vẻ nhẹ nhàng hơn, còn thực tế mình ko cảm nhận được chênh lệch tốc độ giữa 2 browser này. Về cảm giác rõ rệt nhất là Chrome ngốn CPU và RAM hơn FF nhiều, chạy thấy máy nóng hơn rõ rệt
lại lên thôi
Tải thôi. Hi vọng nhanh và nhẹ hơn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
duc501613
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản mới nữa à, ra như gà đẻ ấy nhỉ, thấy càng ngày càng giống Chrome
Thiencl
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghiện dùng Firefox hơn là Chorme chủa hiểu sao nữa ,,,,dù người ta khôg thích cho lắm
ra mới suốt mà vẫn ì ạch, trên laptop k dùng, trên android càng không:-<
Chán! Java simbian cuả nô đâu bác chủ tốp ơj?
@01689247264 symbian thì chú xàj opera hay UCWeb đj! Symbian giờ ít fát trjển lắm! Mìh cũng đang gửj bàj = s60v5 em 5250 xàj opera nè!
Xưa thì thích bây giờ chán rùi.
Có chôm cuả gu gồ rồi nên ko cần gì nữa
Để xài thử xem thế nào, có hơn bản 15 và hay hơn chrome không !
Mặc dùng không thường xuyên dùng Firefox nhưng vẫn rất ủng hộ cho Mozilla
Đang dùng FF để truy cập FB. Cứ thử bản mới xem !
e vẫn trung thành với ff dù người ta có nói thế nào đi nữa !
Hey, ra mới hoài mà tốc độ vẫn không được cải thiện là mấy. ACE cứ dùng chome cho lành.
có ai biết cách khắc phục lỗi khởi động lâu trên win 7 32bit không giúp vói nhé
@anh_ut_sg Dọn history là khởi động nhanh ngay nhé bạn. Chỉ chừa lại 1 tháng gần nhất thôi. Dọn thử thấy khác hẳn ngay.
Tắt bớt add-ons ko cần thiết nữa. Bật add-ons nặng thì chrome cũng nhanh không nổi 😆

Còn mình ko thấy ff nhanh hơn nhiều nhưng có đợt update cho máy bàn từ bản 12 -> 15 tốc độ khác hẳn nay
đợt từ 7 -> 12 càng nhanh dữ nữa 😃)
Mỗi bản đều nhanh hơn một chút. Chỉ là do mình không nhận ra, không cảm giác được cái sự cải thiện đó thôi.
@anh_ut_sg bạn thay ổ HHD thành SSD đi là vừa.
FF cập nhật liên tục.
một thời gian dài dung ff nhưng càng lên phiên bản mới thì chạy càng nặng ==> lí do máy mình cùi quá ram có 512m nên đổi qua chorm cho nhanh
@dunganh_bg cứ mở FF lên mình đặt trang chủ là FB...nó cũng phải lag cỡ mười mấy giây rồi mới bình thường cho
Meo_beo_123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x xem lại máy thế nào chứ không thể đổ lỗi do firefox được, bao nhiêu người ram 2gb, 4gb chạy ầm ầm mà chú 6gb lag là sao :p
kết thúc cái thời chê firefox ngốn ram được rồi 😁
@Meo_beo_123 mình dùng Chrome thì lại ổn mới lạ...từ đó chuyển chrome lun
@kut3_prince_9x Mình cũng thế. Cứ mở lên là phải đợi. tầm 20s. không thấy lên thì phải mở lại lần nữa. thế là nó bật lên 2 cửa sổ lun. Chuyển sang dùng Chrome cho lành.
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Mình toàn dùng FF. Ghét chrome, cạch mặt IE. Có lẽ m yêu động vật nên thấy chú cáo đáng iu là iu luôn😆

Nhiều bác cứ than đơ rồi nặng. M ram 2gb dùng thấy vẫn mượt. 😃. Cũng định qua với chrome mà vẫn iu quý giao diện ff hơn 😃
@J_Tuan kaka nhìn cái tên bạn cứ tưởng là cáo lữa nhưng k phải thế đâu tên firefox thực chấc là của 1 loài gấu đó 😁:D
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@vanquoc_dakdoa Oa. Cảm ơn bạn nha ^^. EM này nhìn còn yêu hơn mấy em Cáo nữa :x. hihi, cho em nó chào cả nhà phát :D

Thôi, đi ngủ tiếp, kệ mấy bác chờ rôm fan ghen ghét ^^

Tặng cả nhà bộ theme cho Win7 , chủ đề FF :D
http://www.vikitech.com/2084/windows-7-themes-firefox-theme-windows-tech-themes
ngthanh95
ĐẠI BÀNG
12 năm
IE,FF,GC đều dùng, không thể thiếu cái nào được. Có những trang chỉ cho dùng IE, các trang tiếng hoa, nhật ... thì lại dùng GC, còn lại thì FF.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019