MSI GE 60PC - ALIENWARE 14r3

mankyyou
25/9/2015 9:9Phản hồi: 68
Chào các bác !
Em đang cần trả góp 1 con lap khoảng 20 chai,e đang tính hốt ở LAPTOPNO1(TPHCM) nhưng bác ấy lại ko có aw 14r3 :'(.E rất thích Aw mặc dù vga cùi hơn 2PC MSI,cũng đang phân vân với MSI mà nghe nói vụ nhiệt nên .... .Ai biết chổ nào bán lap ok có trả góp ko ạ.Or bác Laptopno1 còn nhập Aw14 r3 ko .E cảm ơn vì mọi người đã đọc
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 con này nhiệt độ cũng chả vênh nhiều, chính hãng mình thấy em MSI GE60 2PC ok hơn, nếu bạn là fan AW thì cứ múc AW thôi lăn tăn gì
Cũng kết Aw nhưng mà 20tr chả có e nào ngon
Muốn mua mssi ge60 2qd mà thá bảo nongs
AW ở đẳng cấp khác so với bọn GT luôn chứ nói gì con nít ranh GẺ này, mua GẺ 60 hối ko kịp bạn ạ
IGn1ce
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoang_trung15 bạn nói thế sai hoàn toàn
- Asus nó là ông lớn trong lĩnh vực linh kiện máy tính, dây chuyền công nghệ sản xuất của nó ngon lành ntn khỏi cần bàn, nếu so về những dòng sản phẩm của nó như mainboard hay laptop thì MSI vẫn chỉ là dạng đàn em thôi. vậy nên đừng nói chuyện MSI nhét đc 980 vào laptop còn Asus thì ko, nghe ngu ngốc lắm. cơ bản cái này nó là sách lược kinh doanh từng hãng. như Apple bao lâu nó vẫn chỉ cho iphone và ipad ram có 1gb, ai dám nói nó chỉ nhét đc có 1gb ram? hay như Nvidia công bố những dòng máy sử dụng GTX980 ko có mặt Dell Alienware, vậy Dell cũng ko nhét nổi con 980 vào laptop à? vậy nên đừng hỏi nó có làm đc hay ko mà hay hỏi nó có muốn làm hay ko, lắc não hãy nói nhé bạn
- con GX700 có thêm tản nước dc quảng cáo là tăng hiệu năng nhờ ép xung, điều này chính Nvidia cũng xác nhận trên trang chủ của họ. vậy nên cứ đợi đến khi nó ra mắt, nếu hiệu năng cả ép xung của nó chỉ ngang mấy con máy chạy 980 khác thì ném gạch cũng chưa muộn
@IGn1ce Thôi bớt lý thuyết đi thím, tâm lý của thím tức là hãng nào ló đầu ra trc' thì là đàn anh với chả kinh nghiệm,
Thứ nhất nhé, 1Gb ram đối với iphone và ipad là quá đủ đơn giản vì nó chạy iOS, cái làm nó khác với các thiết bị khác là nó dùng iOS nên thế. Việc nó nó lên 2Gb ram hay ở lại 1Gb ram cũng chả có gì nổi bật cả. Đơn giản ai cũng ngầm hiểu là 1Gb ram hay 2Gb ram đều có hãng điện thoại làm được rồi.
Thứ hai, nVidia không công bố Dell alienware, không có nghĩa là Dell alienware không làm nổi mà họ không muốn làm và có thể còn chưa nghĩ tới việc này. Nếu có bằng chứng là Dell Alienware làm được thì xin bạn đưa ra giùm.
Thứ ba, Msi cũng là ông lớn trong lĩnh vực linh kiện máy tính, dây chuyển sản xuất của asus nó ngon lành như thế nào bạn có biết hoàn toàn chưa mà ở đó khen ? bạn biết dây chuyền sản xuất của msi nó như thế nào ko ? so về những sản phẩm như mainboard hay vga, nếu msi chỉ xếp ở hạng đàn em thì asus có mà chết đói nhé bạn ! mình không nói tới thị trường thế giới, tính cái thị phần ở việt nam thôi bạn xếp msi là đàn em asus là bạn hơi bị " lầy " rồi.

Nói lại ở phần nhét 980 vào laptop, nhét 980 vào laptop thì phải tính toán lại độ tương thích như cổng giao tiếp với mainboard, cấp nguồn cho nó qua pin hoặc adapter, rồi giải pháp tản nhiệt khi hoạt động nó sinh ra lượng nhiệt phải nói là cực kỳ lớn. Nếu nó đơn giản như trong cái đầu của bạn thì có lẽ Asus làm trước msi rồi ! Nếu giỏi thì làm luôn đi chứ đã không làm thì đừng có nói biết làm mà không thèm làm nhé !
IGn1ce
ĐẠI BÀNG
9 năm
@camapleonui Nvidia ko công bố Dell thì tức là Dell ko muốn làm hoặc chưa nghĩ tới, còn Asus ko nhét 980 vào G752 là do Asus ko làm nổi =)) cùn vừa thôi bạn
lại còn đòi so mainboard với Asus, Asus nó dẫn đầu thị trường bao lâu nay, doanh số của thằng MSI bằng 1 nửa của nó ngang thằng ASrock thì ko là đàn em thì đàn cháu à? thị phần của hãng thì phải tính cả thế giới, tính mỗi VN rồi kêu MSI đòi ngang cơ với Asus ở mảng mainboard, đến khủng như Giga mà mới đấy mới vượt qua đc doanh số của Asus trong 1 quý thì loi nhoi như MSI ở dưới ko có gì phải bàn
cái mớ bạn đang ba hoa bốc phét kia thì ko phải là lý thuyết à? hay bạn từng làm tại Asus và MSI? Asus nó ko ra đời trước MSI nhưng trong mảng linh kiện điện tử rất rõ ràng MSI là thằng đi sau và chắc chắn là ko thể so đc với Asus. việc nhét 980 vào laptop cơ bản là Asus nó ko thích làm, như kiểu lý do chầy cối bạn cho rằng Dell nó ko thích, tại sao Dell là ko thích còn Asus lại là ko làm đc? cơ bản từ cái đầu ít nếp nhăn của bạn thôi
4mE
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoang_trung15 Lại quên lắc não rồi
Cái tản nước mục đích của nó là gì? Là tăng hiệu suất tản nhiệt, vấn đề nó ko nằm đc thằng nào nhét đc con 980 hay ko mà là thằng nào khống chế đc nhiệt độ xác định là siêu nóng mà con vga sẽ tỏa ra.
Vd như con msi lắp đc 980 với tản nhiệt thường fl nó lên 90 độ. Trong khi với tản nước, asus nó chỉ lên đến 70 độ thôi. Thông chưa não đơn giản? Chứ đếch phải vấn đề lắp hay ko lắp đc. Chưa kể trước mắt tản nước còn giúp gtx980 và cpu tăng hiệu năng nhờ ép xung Asus nó đi trước msi cả quãng, bảo msi làm đc mà asus ko làm đc vì lí do công nghệ thì đần độn lắm
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan trọng mình ko kiếm đc chỗ trả góp @@ Aw
Bán cho e xin link aw tầm 24m đi 😆-ko cần trả góp
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocanhmx con này dao động tầm 18tr5 -> 20 nha bạn @@
20 chai mà mua đc Alienware hả bác 😁 20 chai bác mua con Msi GE60 đã gọi là giá rất tốt, hiệunăng cao , chất lượng ổn rồi :D nếu mua Alienware bác phải bỏ ra cái giá cao hơn :D
Vamp1re
TÍCH CỰC
9 năm
bác so sánh kiểu này thì khó rồi
1 con new 1 con 2nd
nếu bác thích new thì múc em Ge60 đi
tiền bỏ ra 20tr mua e new đi
tinh năng thì 2 em same same nhau đc cái 1 con new card hơn + có cái khe msata nâng ssd cho ngon
còn bác fan AW thì mua AW cũng đc cũng chả sao mua test kĩ yêu cầu ng bán bảo hành trách nhiệm cho tầm 1-3 tháng hoặc thỏa thuận phòng tình huống mua về chết vga
up cho b nhé
@Thiên Minh Giá Rẻ Bên bác cìn hàng 1040 ko 2qd
@ngocanhmx Mua AW thì vào gr AW VN mà hỏi giá. Trong đó thương gia cũng nhiều, ít ai hoạt động trên này lắm.
Alienware 14r3 thì cấu hình yếu hơn MSI GE. Nhưng build tốt hơn, kiểu dáng đẹp hơn.
Bạn phải xem card Alienware 14 có đảm bảo chiến mấy game bạn thích ko. Nếu ok thì làm luôn Alienware 14 cho nó bền đẹp.
AW14 thì tầm này chỉ yếu hàng 2nd thôi, không có hàng new, với lại AW thì phải xài 15 hay 17 mới ngon, xác định tầm 30tr trở lên mới chơi AW
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LaptopNo1.com Hôm wa mình wa cơ sở Cao Thắng thì bảo ko có máy test chỉ cho xem thôi.Nhưng mấy anh ấy cũng tư vấn nhiệt tình lắm @@.Mà nếu đc test thì ở cơ sở nào bạn ơi.Hôm t7 mình ra test đc ko ? MSI GE 2PC
@mankyyou bác đi tới đó thì gọi vào số ông No1 đưa ấy, có máy test ngay ấy mà
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoang_trung15 ok :v
@mankyyou Bác cứ nhắn e, e kiếm máy cho bác test ạ 😃
Nếu có game nào cứ chép vào USB, mang theo cài chiến thực tế luôn bác nhé!
Trả góp thì shop nào cũng hỗ trợ rồi, 30tr lại có con khác cân AW thôi 😁 chơi AW chủ yếu lấy sang chảnh chứ hiệu năng thực sự không nổi trội.
2 con thì em AW cũ rồi, nếu bác thích thì nhích nhưng em MSI mình thấy ok hơn, dù sao nó cũng mới, build linh kiện trâu bò, không bị chết hay cháy gì cả
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks các bác :v hôm nay mình đi xem đây
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm nay mình có lên laptopno1 để test máy,mấy anh khá nhiệt tình :v thanks laptopno1 đợi mình hốt lúa rồi wa hốt
test máy gì bạn?
@hoang_trung15 Msi GE60 2PC :3
@camapleonui chúc mừng b nhé
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Minh Giá Rẻ thanks :v
sao mà dài quá vậy =='
cái nữa là aw đang bị lỗi laptop không lên dc win 10, lên là hỏng card, hư màn hình đối với dòng x70M x80M. Mình cũng không biết sao lại bị vậy trong khi các hãng khác thì lên ầm ầm
Asus làm PC bằng cái bút xóa còn được, nhét con 980 vào laptop nó là chuyện vặt
vấn đề là tùy vào mục đích và chiến lược của họ
còn giờ vẫn còn mấy bạn trẻ hoang tưởng MSI đủ sức cạnh tranh với Asus ở mảng mainboard à? xin lỗi MSI còn ở xa lắm, đuổi kịp thị phần của ASrock đi đã
ASrock nó là hãng sx mainboard lớn thứ 3 TG, về VN dính phốt npp nên nó mới hẻo như thế và TG thì họ khôn lắm, ko có lắm gà như ở VN mà chăn đâu
MSI hiện giờ cũng chỉ đủ sức loi choi ở phân khúc tầm thấp giá rẻ chứ lên tầm cao đám Z 3 5 7 9 ko đủ tuổi so với đội Maximus đâu
tập trung vào bán máy đi đừng ATSM nữa, có ATSM thì chọn cái nó mơ hồ ấy ai lại đi đâm đầu vào thứ ai cũng rõ làm gì
cái vần đề là công nghệ này để làm gì? Dùng cho desk thì ok chứ laptop, vác theo cái mớ hỗn độn này thì..... Không có tản nước này chắc cháy cmn máy nhỉ? :v
IGn1ce
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoang_trung15 nó là cái laptop có tản nhiệt nc đầu tiên thế giới, dù cồng kềnh nhưng nó cũng là bước đột phá, hoàn toàn có thể mở ra 1 chương mới cho laptop gaming tích hợp tản nước sau này.
còn nghĩ ko có tản nước cháy máy chắc chỉ có đầu óc kém phát triển mới nghĩ ra được 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019