MSI-P65 Creator (White Limited Edition)

Rio Kyu
2/11/2018 11:1Phản hồi: 15
MSI-P65 Creator (White Limited Edition)
Xin chào các bạn. Lại là mình đây Rio. Hôm nay mình sẽ review nhanh trên tay con hàng khủng. Phải nói là thuộc diện khủng của MSI. Đó chính là con MSI P65 Creator White Limited Edition
Ra mắt vào năm 2018, IFA Berlin, “P65 Creator” - như tên gọi - được tạo ra cho những tài năng sáng tạo bao gồm nhiếp ảnh gia, nhà thiết kế hoặc hoạt hình 3D. P65 thể hiện sức mạnh của mình trong việc tinh giản quy trình sáng tạo với cấu hình cao cấp và các tính năng định hướng thiết kế trong một khung máy phong cách cực kỳ tinh tế.
PS65 đi kèm với sự kết hợp thanh lịch như một phiên bản giới hạn chỉ có khoảng 1000 chiếc được bày bán ra thế giới với màu trắng Ngọc Trinh với logo rồng vàng MSI không như những dòng MSI gaming có màu đen đỏ. Màn hình bezel mỏng được thiết kế nhỏ gọn hơn với độ siêu mỏng chỉ 17.9mm và nhẹ 1.88kg. P65 là nguồn cảm hứng tuyệt vời cho các nhà thiết kế độ họa và cả chuyên dùng studio
Để đạt dược dãy các màu sắc tốt nhất, công nghệ True Color độc quyền của MSI mang lại độ trung thực màu sắc đặc biệt, cung cấp gần 100% màu sRGB chính xác và độ sinh động tuyệt vời
Với bộ vi xử lý Intel® CoreTM i7 thế hệ thứ 8 mới nhất, đồ họa rời NVIDIA® GeForce® GTX 1070, chiếc máy tính xách tay P65 Creator này được trang bị cấu hình mạnh mẽ và kiểu dáng sang trọng. Hệ thống làm mát độc quyền của MSI Cooler Boost Trinity giúp P65 hoạt động tốt hơn so với các đối thủ cạnh tranh, duy trì hiệu suất cao nhất trong suốt quá trình làm việc. Nguồn điện có thể xài liên tục trong 8 giờ, cho phép bạn sử dụng mà không cần phải cắm sạc. Trong thời đại của công nghệ số 4.0 hiện đại, P65 cũng cung cấp "Sự hiện đại 4.0" mới nhất với cảm biến vân tay và trợ lý thoại Cortana. Trên hết, P65 được cấu hình với Hi-Res Audio và Thunderbolt ™ 3 để mang lại trải nghiệm giải trí phong phú.

Thunderbolt 3

Kết hợp khả năng truyền dữ liệu cực nhanh và đầu ra màn hình 4K thành một cổng linh hoạt trên MSI P65
Nahimic 3 – Trải nghiệm âm thanh đích thực
Tận hưởng âm thanh sống động với hỗ trợ âm thanh Hi-Res trên MSI P65 8RF Creator, trong khi Nahimic 3 tăng cường âm nhạc yêu thích của bạn thành âm thanh vòm ảo trên thiết bị âm thanh chuẩn của bạn.

Được biết, giá bán khởi điểm cho MSI P65 Creator phiên bản White Limited Edition này 62.990.000đ.
Nếu bạn đã là dân chuyên về render, studio và cả niềm đam mê gaming các kiểu con đà điểu. Thì tại sao chúng ta không rinh em nó về nhỉ ?

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon ghê . Mới hot dell xps 15 nhìn em này lại muốn đổi
Rio Kyu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TKbarcelona Vì con này mới ra mắt năm nay tại Berlin nên là khá khó cho việc rước nó về. Khoảng chừng 1000 chiếc bán ra trên toàn thế giới. Limited và được trang bị thêm thùng gỗ và cả bao da cao cấp nữa. Nói chung trải nghiệm khi tiếp cận thì diễn tả 1 chiều cũng ko đúng. Nhưng nếu để so sánh việc render, studio và văn phòng. Thì nó cũng là 1 con đối thủ xứng tầm với Macbook đó 😃
@Rio Kyu Macbook chỉ làm ảnh đồ họa nhẹ nhàng thôi bác ơi . Mình chuyên đồ họa mà nên sẽ không bao giờ dùng mac . Vì nhiều hãng viết phần mềm không hỗ trợ mac os nữa . Họ chỉ làm cho window thôi . Có thì cũng rât khó kiếm . Đặc biệt là việt nam hay dùng lậu kiếm phần mềm cài cho mac muốn khóc luôn
@Rio Kyu Nhưng em MSI này nhìn ngon thật không biết làm nặng nó có nóng như xps 15 ko . Vì theo thông số nó cũng rất mỏng sợ quá nhiệt khi làm tác vụ nặng
long0207
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TKbarcelona em thấy em này ko nóg như dell đâu bác, vì tận 3 quạt
long0207
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này có 63tr chứ mấy 😔(
Rio Kyu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@long0207 63tr thôi bạn. Bạn để dành 1 năm là đc :v
Rio Kyu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình nghĩ là ko. Vì MSi PS65 này trang bị 3 quạt 4 ống đồng. Thì về độ tản của nó là quá sướng
long0207
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon :V
Rio Kyu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@long0207 Ghiền liền
máy đẹp thế
Rio Kyu
ĐẠI BÀNG
5 năm