MSI WS60: máy trạm mỏng nhẹ chạy chip Xeon E3, màn hình 4K, RAM tối đa 32GB

Duy Luân
23/10/2015 22:5Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình Kinh nhỉ,ăn đứt mấy con lap của mấy mod tinh tế
Cấu hình cao điện nước đầy đủ 😁
Không phải là vấn đề khoe, thuần tuý cấu hình mạnh để làm việc thì nhìn con nào như con nào, con này cũng không tạo được ấn tượng hay cảm xúc gì đáng kể cả. Thà như con dell XPS 15 mới có cái viền cực mỏng làm điểm nhấn, nhìn máy gọn và hiện đại hẳn. Chứ cấu hình mạnh thì giờ có option cả. Ý mình chỉ vậy thôi à.

@luanth Haiz, so máy workstation với dell XPS thì chịu bạn rồi. Dòng workstation là dòng máy trạm di động, với cấu hình cực kì khủng bố được thiết kế nhỏ gọn để có thể mang vác đi được, so với laptop thì cấu hình của các chiếc laptop thông thường không đạt được như các dòng máy Workstation, ví dụ như làm gì có chiếc laptop nào chạy chip xeon hay hỗ trợ đến 32GB RAM?
@gauto988 thì đó là đang nói về cấu hình, mình lại nói về thiết kế mà, thiết kế nó có điểm nhấn một chút thì có cơ hội bùng nổ hơn.
@luanth Bạn cứ xem cấu hình và nôi dung là máy nào chuyên mang vác nhiều và làm việc. Mấy cái dell đó viền mòng thiệt nhưng nếu có va đập thì rụng nụ trước so với mấy cái WS rồi. Bạn có thấy máy nào mà chịu va đập tốt mà có viền mỏng hay ko?. dĩ nhiên là không rồi.

Option về cấu hình? cũng theo nhà sản xuất đề nghị chứ bạn ko bao giờ có option theo ý cả vì thiết kế người ta đã tính hết rồi. như mấy sf pro hay book thì option gpu theo danh sách nhà sản xuất đưa ra chứ bạn ko thể thích cái Quadro mà muốn chọn là chọn.
@luanth Chưa chắc, vì người có nhu cầu về hiệu năng và cấu hình thì họ ko quan tâm lắm đến thiết kế và cũng tuỳ gu ko phải ai cũng thích màn hình mỏng máy mỏng mà có người thích sự hầm hố. Như dân gaming đó toàn đầu tư case này nọ hầm hố chứ ko phải loại mỏng ẻo lả. Đó là thiết kế, nhưng phải kể đến sự chịu va đập cũng như do chuyển nhiều, thì loại hầm hố có lợi hơn. Còn dân ra ngồi cafe thì mỏng và ẻo lả rất hợp thời.
cho hỏi chip Quadro thì chơi game có đc ko ạ !?
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fbiprohj Quadro vẫn chơi game đc, chỉ có điều muốn chơi game nặng đô thì phải sắm cái M5000M may ra xử lý hết đc mấy game nặng. Nhưng mà giá cũng ko rẻ chút nào. Nên chọn từ M3000M trở lên.
Bạn có thể vào đây để check mấy cái quadro có thể chơi những game nào ở những settings nào.
http://www.notebookcheck.net/Computer-Games-on-Laptop-Graphics-Cards.13849.0.html
@osama.lyduc tại mình co nghe nói là Quadro chỉ để render phim ảnh này nọ ák, thật z hk bác
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fbiprohj Mình có thể nói với bạn là trang notebookcheck đó có độ tin cậy trên 95%. Nếu bạn muốn kiểm chứng thì có thể mua 1 cái về xài. Giá không rẻ đâu nha, vì giờ các dòng workstation đang chuyển sang xài SSD hết rồi, và card quadro muốn chơi ngon thì nên từ M3000M trở lên. Giá nếu chọn 6700HQ, 512GB SSD, Quadro M3000M thì chắc phải hơn 4000$ đấy.
@Fbiprohj nó dùng để làm đồ họa vẽ 3d rồi render ... nói chung là vào công việc còn chơi game con này ko ăn thua chỉ có gtx chơi game mới ngon
con này chơi được lol ( langue of lengend ) không nhỉ
Đùa thôi chứ vào nhìn thấy các pác cứ so với sánh với Surface rồi lại sang máy bàn làm ức chế

Cái con MSI Workstation WT72 6QM - Intel E3-1505M_32GB_256GB SSD_1TB 7k2_Quado M5000M 8GB_17.3" FHD giá 6K cũng đáng đồng tiền bát gạo lắm. Các pác mà làm nhiều dự án ở xa, cử cán bộ mình đi nằm vùng chiến đấu nhanh gọn lẹ thì đáng để sắm lắm.

Chưa kể thời gian là vàng là ngọc, thằng đối tác ở nước ngoài book cái vé sang đây làm việc rụp rụp xong nó về sợ vợ nó ngoại tình. Nó mà ngồi chờ bác render cái hình hết 1 ngày trời thì ruột gan nó sôi lên sùng sục
Hơn 2k đô?trên 45củ.rơi tầm 50 củ?vs số tiền ấy e dư sức làm 1e mac mỏng nhẹ phục vụ đi làm vs chơi và 1dàn key bảo đảm ngon lành cành đào vs màn >32inch siêu net
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đỗ Tân 2805 uhm, nhu cầu của bạn khác. mấy cái máy laptop thông thường (kể cả mac) nếu rơi hay bị xe cán qua, nước tạt vào bàn phím là toi cmn rồi. Còn workstation thường đc thiết kế theo tiêu chuẩn quân đội, nên có rơi, nước vào bàn phím hay lỡ có xe cán vào vẫn sống nhăn răng nha bạn. Và nếu so về độ lỳ khi làm việc liên tục 24/24 trong vòng 1 tuần mình đảm bảo với bạn là mấy cái mac hay mấy cái máy khác die cmn rồi, còn workstation vẫn sống nhăn răng cho dù phải "online" cả tháng, :v
louiszhang
TÍCH CỰC
8 năm
MSI thì mấy dòng Gaming mới chất , còn mấy dòng phổ thông thì có vẻ lép vế hơn mấy thương hiệu khác . Còn dòng máy trạm này mới ra , nhưng ko biết vượt qua được cái đám dòng W của Dell,HP,IBM không.
@louiszhang MSI có mỗi vài mã clasci là dòng phổng thông. so với tổng thể của hãng thì nó chiếm dưới 10% chỉ duy trì để cho có
Quá dữ 😔
up cho chủ thớt ạ
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Tưởng chỉ có e3 1500m
mình nhận order e này nhé. ai qtâm ib FaFacôk nhé https://www.facebook.com/?q=#/phuongnam.nguyen.73345
:D:D:D:D:D hay
Mấy thánh thừa $ mua con này về chơi picachu, lướt face 24/24 thì tôi chả nói. còn đừng chê ỏng chê eo hàng hịn nhà người ta. Thông thường thì những ng chê là những ng ko có khả năng để mua :v
bên us msi cũng đc customize đã ghê
không biết các bác sao chứ với em thì con này là nhất từ đồ họa thiết kế 3d hay render thì con này là nhất có thể nói là đa năng nhất vừa chơi game vừa làm việc ok hết cân hết mà lại có thiết kế đẹp nhất😁

bpro-r5-gallery-02_2.jpg bpro-r5-gallery-10_2.jpg bpro-r5-gallery-15_2.jpg bpro-r5-gallery-16_2.jpg bpro-r5-gallery-17_2.jpg
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangphithanh Mình có nói mua máy không vì thiết kế hồi nào? Xin quote lại dòng đó. Mình so sánh với Precision 15 5000 vi 2 con này sát mức giá, đều ở phân khúc cao cấp và đều đẹp ngang nhau (cái này mặt thẫm mĩ không ai giống ai). Với lại nói rồi, nếu bạn thích kiểu dáng của Razer Blade Pro thì nó là máy tốt nhất cho bạn, nhưng nếu không phải fan của design Razer Blade Pro thì kiểu dáng MBP, SB, XPS, ASUS UX cũng rất đẹp, build xịn như nhau nhưng lại tốt hơn (bàn phím, touchpad, màn hình,...) ở cùng mức giá.
@pokenguyen nói thật nấy máy dòng của máy hãng bác nêu ra em thấy nó thường lắm ko có gì là thiết kế riêng hay bản xắc được . hay có gì đó gọi là hấp dẫn cả nhìn thì rẻ tiền ngoài macbook pro thì còn sang chảnh tý . thế bác ko thấy 10 phím tắt của nó à . ai cũng có cái lý thôi thích thì nhích ko thính thì back.
@hoangphithanh b mua còn này thì hãy nhìn sang GS 70 nhé, ngoại thất mỏng nhẹ hơn. vẻ đẹp ko kém cấu hình đa dạng và chất lượng build thì mình đánh giá GS còn nhỉn hơn đôi chút, giá thì lại thấp hơn. razer dc cái có hệ thống GER đa dạng và đồng bọ hơn nên nó bán thương hiệu là chính
@hoangphithanh Nói thật với bạn chứ con razer đấy quá đắt so với cái cấu hình nó đưa ra, cùng cấu hình đó thì Asus, MSI, Gigabyte đầy máy rẻ hơn mà cũng mỏng nhẹ, riêng Clevo với Sager thì khỏi nói, cùng tiền đó cấu hình đập chết con blade luôn, thiết kế thì như con Macbook, mà lại k thấy khe tản nhiệt đâu, đến lúc chơi game nó nóng cỡ chiên chảo thì sướng lắm :eek:. Nhìn con Blade full HD nó bán $2000 mà phát hoảng
trông mê quá, mình thích thiết kế đơn giản thế này
sadnightdj
TÍCH CỰC
8 năm
cái sfb ko phải tablet chứ là cái gì, tablet chạy windows full giờ đầy cái ra, gần như các hãng nào cũng có, cứ cố chấp ko nhận sai nhỉ, cái laptop là màn hình vs bàn phím ko thể tách rời nhau được, sfb ko có vẫn xài đc, laptop vặt cái bàn phím đi xem xài đc ko thánh =)), thế con iPad gắn thêm bàn phím zô cũng thành laptop ah =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019