mSPDict, từ điển không thể thiếu cho người dùng Android

tienlbhoc
14/5/2011 11:4Phản hồi: 2.143
2.143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là cách đổi font thủ công tớ tìm thấy trên mạng, các soft khác đổi font cũng dựa trên cơ chế đó thôi, để bản sau tìm cách để custom font riêng cho nó an toàn nhé
hieu_hy
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks bác phần mềm quá ổn. Khi nào bác hoàn thiện thì chuyển thành thu phí 1 chút thì chắc anh em cũng ủng hộ đó. 😁
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Soft tui free forever, tui thích tư tưởng tự do của app free, nếu mấy bác thích ủng hộ, thỉnh thoảng click tui phát quảng cáo là được thôi 😃, app còn nhiều thứ cần cải tiến, cũng chưa hẳn là tốt lắm đâu, nhưng thấy dùng cũng được 😃, còn nhiều thứ nữa có điều giờ trong năm học nên còn phải làm cầm chừng
dotuananh88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung đến bây h thì từ điển này ngon, em kết nhất cái file audio gom vào 1 cục. Dùng captivate lúc khởi động load media nhanh hơn bao nhiêu vs cả các file phát âm ko bị load vào trình nghe nhạc. Nếu giao diện, màu mè bác cải tiến được tí nữa thì quá tuyệt. Bác có thể tham khảo giao diện giải nghĩa của andict, em thấy đẹp và ra dáng từ điển trên smartphone(mdict trên winmo 6.5, Msdict Cambridge trên Symbian s60v5 đều có thể thay font, màu...). Hiện tại pm này em có cảm giác giao diện giải nghĩa nó giống với mấy từ điển java quá( bộ 127k từ), chưa được đẹp.
Anyway, hiện nay mSPDict đang là từ điển em dùng duy nhất trên máy(Anhviet, Vietanh có dấu) 😁 tks bác nhiều.
trung1971
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ điển rất hay, cảm ơn chủ thớt rất nhiều, tớ cài trên sgs i9000 dùng rất ok, âm thanh tốt, chỉ có điều chưa hài lòng là kiên kết trong wiki chưa mở được, nếu khắc phục được thì very good, mong chủ thớt tiếp tục hoàn thiện sản phẩm!
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
e nghĩ bác nên chỉnh lại cho bản sau là 1 bản có lưu history còn 1 thì ko, 1 có TTS 1 thì ko típ 😃 còn mấy icon bác mod lại cũng dc, ko cũng ko sao, e nghĩ các app thì đơn giản, nhanh, nhạy là dc còn game mới yêu cầu đồ họa đẹp 😃 bữa nào có bản test bác tag e với nhé. thanks
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Sao lại phải chia ra bản có history, bản không có và bản tts, bản không ? history có thể đặt tùy chọn, còn tts chạy được thì chạy khong chạy được thì dùng tính năng khác thôi 😁
nguyenlx12
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay hơn Andict nữa, cám ơn nhìu nhé
cái này bổ sung thêm việt-trung,trung-việt thì tốt quá,em đang cần,nhưng đây là 1 phần mềm rất hay,cảm ơn bác nhiều ....!
Mình vừa làm bộ icon và ý tưởng giao diện mới cho em nó, tác giả xem xét rồi trao đổi nếu thích nhé:

---------- Post added at 12:54 PM ---------- Previous post was at 12:44 PM ----------

Quên mất, yahoo mình là vincent_green54 nhé ^^
hunggh
CAO CẤP
13 năm
rất đẹp và hiện đại đó
Mình dùng vài icon của suavehd rồi làm thêm một số icon cho đầy đủ.giao diện mình nghĩ chỉ nên đơn giản thế này thôi nhỉ
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
nên dùng icon của android thì hơn bác ạ, mình đang dùng android mà, đầu tiên e nhìn mấy icon iOS thấy cũng đẹp nhưng nhìn nhiều cũng thấy nhàm chán, nên gọn gọn thôi bác ạ 😃
hunggh
CAO CẤP
13 năm
thế là ok rồi

Bác chủ topic ơi, bác add thêm bộ Anh Anh với symnonym, antonym nữa được ko
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bác cứ từ từ đừng nóng vội quá, hiện đang nghịch cái data nhật việt việt nhật và trung việt việt trung, mấy cái kia phủ sóng từ từ 😁, tuy data là sẵn nhưng cũng phải test sao cho phù hợp soft nhất và đảm bảo data thuộc loại tốt nhất có thể tìm thấy nữa, icon trông cũng đẹp đấy, build vài bộ đổi theme cũng hay :D. Tuy nhiên nói gì thì nói soft này giao diện không nên quá chú trọng mà cái cần là nội dung và tính năng của nó kia.
Hiện cũng đang down mã nguồn fbreader về nghịch xem nó gọi từ điển bên ngoài vào như thế nào để bắt sự kiện và data nó để phát triển tính năng tra trên trình đọc sách (sau này chắc chắn sẽ phát triển nhiều), công việc bộn bề 😃, mấy bác kiên nhẫn chút, soft này chỉ mới phát triển thôi không dừng hỗ trợ ngay đâu :D
Tác giả xem xét cái giao diện đưa vào bản sau nhé
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Đã build xong bộ dữ liệu nhật việt gần 200k từ và việt nhật hơn 65k từ , bạn nào hôm trước hỏi down về dùng thử coi 😃

Update phiên bản 1.1, các thay đổi :
fix 1 số lỗi
Khi chọn từ tra quay trở lại sẽ bôi đen từ tra
Hiển thị thông báo khi không tìm thấy hay dữ liệu lỗi thay vì force close
Vài thay đổi nhỏ khác
Vào MF folder của bro down là update được hả bro?
k0nifer
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải nói là SOFT quá ổn.. ko mất công 2 ngày mày mò tìm dictionary cho Android.. Đã mất tiền mua Lac Viet key mà dùng như sh!t.. cài qua Andict, Colordict.. thấy mSpDict của bác là chuẩn.. Góp ý thêm vào thứ thôi:

+ Data convert từ Andict sang còn vài chỗ bị lỗi.
+ Bạn nên chỉnh giao diện (iCon) nhìn sinh động hơn.. (lấy bộ iCon từ trang trước cũng đẹp đấy)
+
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Ừm, convert sang chắc cũng không chuẩn hoàn toàn được hoặc cũng có thể đơn giản là do font chưa hỗ trợ hiển thị, bạn có thể chỉ (chụp cho dễ nhìn) để mình xem xem có sửa được không
k0nifer
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko phải do lỗi Font đâu.. data nó dịch hơi lỗi thôi.. vì dụ như từ LOL .. nó để là DỚI Trẻ 😃 - hay 1 số từ như F..ck data nó còn thêm vài từ chả hiểu..

Góp ý thêm:

+ Bạn có thể làm cho khoảng cách chữ hiễn thị ở giải nghĩa DÃN ra dc ko ? ( kiểu space giữa các dòng lớn hơn 1 tý cho dễ đọc trên smart phone)

+ có thể cho mỗi data loại từ điển 1 màu khác như ở viền (tham khảo Colordict) sẽ dễ nhìn hơn.

+ Bạn nên thêm info cho các icon.. ví dụ ấn vào cái Loa sẽ có dòng text là speak chả hạn.. ý kiến cá nhân là iCon bạn chọn: Ko liên quan với function lắm.. hy vọng ở bản update sau sẽ đẹp hơn.

+ với 1 từ điển hay và DO NGƯỜI VIỆT làm, sẽ tốt cho người dùng nhất - nếu phải donate cũng sẵn sàng.
trung1971
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy làm sao update lên 1.1 được đây bạn, phần mềm có thể tự update ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019