MSX 125 hay FZ16?

My Chan
8/2/2016 16:40Phản hồi: 54
Sinh nhật năm nay em được đầu tư khoảng 50tr để mua xe côn tay. Em là nữ, 16 tuổi,cao cỡ 1m55, nhưng mà khỏe do có học võ.
Em đang phân vân giữa
MSX125: tiện, nhỏ gọn, nhìn quậy, tiết kiệm xăng hơn, phù hợp với chiều cao.
Và FZ16: Ngầu, độ pô hẳn sẽ bốc hơn nhỉ, nhìn nó nguy hiểm và đúng chất phân khối lớn, hơi cao so với em nhưng em nghĩ em lái được, tốn tiền xăng hơn chút, mà cái em đang thắc mắc đi xe này có dễ bị Công an sờ gáy hơn msx không?
*có ý định lái lâu dài và dĩ nhiên đang trong quá trinhg tăng chiều cao ạ 😆)
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
MSX 😃
kentkent95
ĐẠI BÀNG
8 năm
50t thì cứ ex 150 đi e chứ 50t msx hay fz chỉ có cũ mà đồ cũ thì...
@kentkent95 Ex đại trà quá
robo-ky
ĐẠI BÀNG
8 năm
1m55 thì MSX đi em, khỏe là một chuyện, nhưng vấn đề xe quá to, quá cao so với người thì việc điều khiển, dắt xe cũng trở nên khó. Nhưng mà nghe em tâm tư, nhất là câu cuối thì chắc là đang thích FZ, thôi thì tùy em.
Mà nhà có điều kiện ghê cơ, sinh nhật 16 tuổi được đầu tư 50 triệu mua xe côn tay. Hay là bây giờ cứ mua con xe nào thích hợp với mình đi, sau này có điều kiện thích lại nhích tiếp?
@robo-ky Đúng là em đang thích FZ, thôi thì không chống chân tới vậy 😔
Anh 1m70 FZ150 chống cả 2 chân thì mỗi bàn chân được nửa bàn chân. Em 1m55 chống chắc được ngón chân cái quá :p
50 triệu mà muốn mua FZ150 với MSX thì em định mua xe cũ hay xin bố mẹ thêm tiền?
16 tuổi còn 2 năm nữa mới được thi bằng lái, cứ thong thả mượn xe người quen chạy thử rồi chọn.
haiduong87
ĐẠI BÀNG
8 năm
xe đạp
@haiduong87 Không 😆)))
archelago
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kawasaki Z125
@archelago Mắc quá 😆)
Xe đạp điện em, thân!
@thanhtu1988 Không 😆)
hjhehe
TÍCH CỰC
8 năm
Msx125 đi e, con gái ngồi xe đó có vẻ hợp vs dáng và khoẻ khắn hơn
không thì e ra đại lí ngồi thử chụp ảnh up lên cho ae có cái mà phán 😁
@hjhehe D
Okke ;)
archelago
ĐẠI BÀNG
8 năm
1m55 exciter là chuẩn rồi ! mua 2010 hoặc 2011 ấy đừng mua 150
50tr dọn kiểng là ok luôn chạy tới 20t vẫn được :p
@archelago Tại sao không mua exciter 150 vậy anh? :v
archelago
ĐẠI BÀNG
8 năm
@My Chan Xác to, không phù hợp 1m55 đâu
@archelago có mua ex thì mua mới ex 150 nha em, đủ điền kiện mà, đừng nghe ahbp mà mua đời cũ mà dọn kiểng này nọ kia vì ĐỈNH CAO CỦA ĐỘ CHẾ LÀ VỀ ZIN
a đã chạy qua ex 150, msx và fz150i rồi, xe này cũng ngon. Với chiều cao của em a nghĩ là msx hoặc ex 150 sẽ phù hợp hơn
Thân.
@mhbp1610 Có chọn thì em cũng thích ex 150 hoặc tệ lắm là ex 135 2013 trở lên chứ không ngu gì chọn xe cũ ơi là cũ đâu 😆) cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của anh
archelago
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mhbp1610 mình chỉ tư vấn thôi mà bạn
1m55 thì MSX nha,con gái chạy xe đó max đẹp và cá tính luôn

underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meodihia_cool Chở bạn trai đi đã lắm 😁
@meodihia_cool Mua thì chắc phải độ lại, nguyên bản cứ xấu xấu
datafire
TÍCH CỰC
8 năm
Đi xe đạp tiếp đi, anh nhớ hồi 15 tuổi em nói mua Axelo rồi mà :3
@datafire Nô nô, bố nói sinh nhật này dồn tiền thích mua msx cũ thì mua :v nhưng mà mấy năm sau k được đòi gì quá đáng nữa, nói chung e phải đánh đổi khá nhiều thứ để được mua xe 50tr :v
underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe cũ mua làm chi, mua lầm thành mua mắc đó :p
@underbone Có thợ đi theo xem mà :33 chứ để tiền mua pô nữa
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
côn tay thì honda 67 50cc ko cần bằng lái chạy cũng cá tính lắm cũng hợp chiều cao nữa, từ từ dậy thì hết rồi xem cao nhiêu mua xe côn khác 😆
@sumojumbo Con đó hay hư vặt mệt lắm, mà mua phải mua liền chứ mê côn tay quá k chịu nổi rồi, e chờ từ lúc mới 5, 6 tuổi thôi ấy
mua FZ nhé. hay cố thêm tý nữa mua CBR150R cũ cũng dc
50tr
16t
1m55
e solo thì làm ngay con MSX 125 nhưng phải thêm $, còn muốn chở thêm bạn trai thì T150.
Cứ ra Head hoặc Town, ngồi thử con nào thích thì nhích thôi, chúc e sớm mua được xe
@devil_may_die WTH chở bạn trai, 😆)) chắc đa số toan solo, em đang nhắm msx với ex
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
8 năm
Raider hoặc Axelo nha :p sr fan Su;)
@axyzoptions Hồi đó mê raider như điếu đổ 😆)) nghe tiền xăng nuôi ẻm là 35km/l xong cái sụp đổ liền 😔 vì em phải phụ nhà tiền xăng nữa, nuôi k nổi
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
8 năm
@My Chan ko đến nỗi. Rai chạy rodai xong tầm 45km/l ko đua bơi. E chạy thì cũng phong cách lắm ak. Xe thấp hơn ex nên chạy ok
@axyzoptions Nếu được chắc sẽ mua, trong trường cũng có anh chơi raider nhìn thèm ghê
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
con gái chạy raider cũng cá tính lắm, mà cũng hợp dáng em nữa, xăng giờ rẻ rồi lo gì
@sumojumbo 😆))) kay...
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
Em chạy MSX là phù hợp với vóc dáng và yêu cầu của em. Nhưng anh thấy 2 năm nữa mới đủ tuổi lấy bằng lái thì trong giai đoạn chưa có bằng nên đi cẩn thận.
datafire
TÍCH CỰC
8 năm
Khi nào mua up hình cho mọi người mừng giùm em với nha em. Thấy em phân vân cả 2 năm luôn rầu.
@datafire Vâg vòi bố 2 năm trời rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019