Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

mtdEVA2008 - Phần mềm từ điển Anh-Việt-Anh phiên bản 2009

poisonpure
6/1/2009 9:47Phản hồi: 168
mtdEVA2008 - Phần mềm từ điển Anh-Việt-Anh phiên bản 2009
1. Dữ liệu: 350.000 mục từ (nội dung mục từ giống từ điển Anh-Việt-Anh, phiên bản mtdEVA2009)

2. Đa dạng trong cách tra cứu:

• Tra bình thường bằng cách sử dụng bàn phím mềm của máy
  • Tra chéo: tra từ bất kỳ trong giao diện bằng một cú click.
  • Nhắp chuột vào từ cần tra trong danh sách mục từ.
  • Tra cứu các mục từ đứng trước hoặc sau mục từ đang tra.
  • Tra nhanh bằng cách tô sáng (highlight) từ cần tra, rồi click vào biểu tượng mtd ở góc trái màn hình, từ điển mtd sẽ kết xuất nội dung giải thích của từ cần tra.
3.Phát âm:

• Phát âm tất cả các mục từ tiếng Anh và tiếng Việt có trong từ điển.
  • Phát âm toàn câu tiếng Anh, tiếng Việt có trong cửa sổ giải thích nội dụng mục từ.
4.Tính năng học từ mỗi ngày (Word of Day): giúp người dùng học từ mới mỗi ngày. Mỗi ngày khi mở tự điển mtd ra, chương trình sẽ tự động hiển thị số từ vựng để học, số từ học mỗi ngày tùy thuộc vào người dùng chọn. Và số lượng từ sẽ cộng dồn tương ứng với số ngày người dùng không mở từ điển sử dụng.

5.Tính năng học từ vựng (Word card quiz): Khi đang tra cứu từ vựng hoặc đang ở tính năng Word of Day, nếu thấy từ vựng đó cần được học lại thì bạn lưu từ vào danh sách Word card (Add word card). Khi nào cần học lại những từ đó, bạn chỉ cần chọn tính năng học từ vựng (Word card quiz).

6.Giao diện thân thiện, dễ sử dụng, có thể thay đổi giao diện và ngôn ngữ.

Quảng cáo

mtdEVA2008 lần này đúng là có nhiều điểm cải tiến rất hay

PHIÊN BẢN NÀY VẪN CHƯA CÓ "ẤY" NHÉ ANH EM

168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zhihwa
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này vừng mè đủ không vậy Bác, hay là chỉ là bản dùng thử thôi
Anh cho em bản dùng thiệt được ko ah, phongnguyen0903@yahoo.com.vn

Thanks anh !
lttung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác mà có vừng mè thì PM em xin với nhé. Thanks bác
cớ vừng thì cho em với các bác ơi
cái này rẻ, em thấy bản cho mobile chỉ có 90k sử dụng mãi mãi, em nghĩ là các bác nên mua 😁 ủng hộ đội nhà. Chưa thấy giá cho bản WM đâu nhưng mà em đang tiến hành đăng ký đây. Nếu nó khoảng 200k em vẫn sẽ mua.

hồi trước e mua cho con e71 thì 15k là 3 tháng, 3 mua 1 năm là 45k, mà trên e71 chạy chậm quá, cơ sở dữ liệu lớn mà nhét lên symbian thì symbian ko chạy được, ko biết win mobile chay5 nhanh lên ko nữa, ước gì có xxx nhỉ:d nếu giá như bên symbian thì e ủng hộ ngay cho phần mềm bản quyền phát triển, chứ giờ dùng 2002 mới lingvosoft vẫn tốt:d
mua đi pro...rùi báo key cho anh em cái...nhà em nghèo quá...ko có tiền mua key...
khi nào có key...pro gửi mail cho em nhá:tuxedodangyeu88@yahoo.com
cảm ơn peo nhìu nhìu:X
em cài lacviet2008 bản quyền trên 6120 chạy symbian vẫn bình thường mà bác..chạy cũng phà phà, có điều cơ sở dữ liệu quá bèo, quá ít từ...không bằng lacviet 2004 trên WM...
ntnam1972
TÍCH CỰC
15 năm
hôm qua Lacviet đã đến Cơ quan mình giới thiệu phiên bản cho Window PC! đúng là rất hay, hình như giá chỉ 45-60 k/năm thôi!
ntnam1972
TÍCH CỰC
15 năm
xài trên VGA tốt hả bạn ơi? sao lúc trước mình cài trên diamond ra chữ nhỏ tí nhỉ?
link trên lạc việt down chậm wa, e up cho các bro link bên media fire cho nhanh nè:d
http://www.mediafire.com/download.php?zn1dg2uiuw2
chết mất😔( e cài trên x1 ko cho dùng thử luôn,cài xong mở lên cái là ra màn hình product code lun( enter the product code following the software:(() chỉ cho chọn ok hoặc cancel thui,hic
michi24
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng như bác, vậy phải làm sao để đăng ký được vì đâu vào được để "menu Options, chọn Get License KKK" như bác poisonpure hướng dẩn.

Em sẳn sàng thanh toán cho các soft của VN để ủng hộ đội nhà

Mong các bác giúp đỡ
lesud
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn ghé các đại lý của LV (hình như có Mai Nguyên) hoặc ghé trực tiếp cty mua Product Code và nhập vào, sau đó sẽ lấy được license. Giá là 250k 😁
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Thực sự em luôn ủng hộ việc Dùng phần mềm Việt và không Cr@ck
Nhưng mua bán phức tạp quá thì có lẽ là ta nên... để dùng cho nhanh 😃
e vừa ngu dại nhắn đi 1 cái tin nhắn, mất 15k rồi😔( haizz
nó nhắn lại 2 tin, lần đầu al2 tin nhan cua quy khach da duopc cap nhat, xin quy khach vui long cho trong giay lat, cam on quy khach da su dung dich vu. dt: (08)1080:www.108sms.com.vn
tin 2 à:
cam on ban da su dung dich vu mua mtdeva2008 for mobile qua sms, ban da nap tien thanh cong, de lay liéncce key, vào menu option, chon get license key=))
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Bác cần luôn cẩn thận và test lại những thông tin mà Bác poisonpure đưa lên nhé :biggrin9gp:
Lúc đầu tưởng 90k vậy cũng không đến nỗi quá mắc. Tới 250k thì suy nghĩ lại. Thôi thì Mdict vẫn là "vô đối" với mình
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Thử hộ em cái link này: http://rs390.rapidshare.com/files/162762615/lv_mtd_ppc_xtdv.rar :biggrin9gp: (pass: xtdv)
Nếu được thì up lại lên MediaFire cho bà con... dễ down :biggrin9gp:
a ơi cái này là bản 2004 mà,đâu phải 2008 đâu, 250k thì đừng hòng e mua😆 lingvosoft quá trời từ điển luôn,haizz
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
2004? Tính năng thế nào? có khác gì với 2008? :biggrin9gp:
Các bác test hộ em cái nhé, em không có cab ở đây và cả thẻ nhớ nữa
ngonchan
TÍCH CỰC
15 năm
http://www.mediafire.com/?1nyhjqqdzyy
Đã bỏ pass, up lên theo yêu cầu nhưng đây là v.2004 (lúc chạy nó báo 2002, chóng mặt với nó quá :-S), bác 12 giờ kém đưa nhầm hử ? :baffled5wh:
Vụ nhắn tin kiểu này, hồi xưa cũng 1 phần mềm Việt nào đó cũng y vậy. Không nhớ tên và cũng ko tiện nhắc . Cũng bị sự cố tùm lum, nhà phát hành cũng xin lỗi um sùm. Cuối cùng im re luôn. Các bác tốt nhất nên đến trực tiếp mua. Cũng không trách được nhà phát hành, mà đôi khi do mấy bác mạng nhà ta trục trặc
Nói chung bản 2008 này thấy phần Learn today học từ ngoài today gì đó, để xem nó hay hơn cái Lexigoo không thôi.
Em có luôn bản 2004 bản gốc luôn này. Cài xong , test 1 lát rồi Remove luôn - Đưa hộp đĩa vào trong tủ kính luôn. Bản 2008 thấy có vẻ đẹp và nhiều điểm mới
thế thôi, tốt nhất là ko nên cài, hic, chờ có xxx của 2008 vậy, 100k e còn mua chứ 250k thì nhiều tiền quá😔
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Bác chuẩn bị chuyển cho em 100k nhé :biggrin9gp:
zhihwa
TÍCH CỰC
15 năm
Bác này mua i9 được tặng lacviet đem ra bán lại phải không :p
=)) haha, thật àh😆 bro ở hải phòng cơ mà😃) mà nó check thôi imei mà;)) hàng xài rùi 50k thui chứ;))
ntnam1972
TÍCH CỰC
15 năm
đã xem trên trang chủ, bản 2008 khác so với 2004 nhiều! hôm đi offline được tặng 1 bản 2004, không thể lấy bản đó đăng ký bản 2008 được! vì các đĩa được tặng không có product code, nên coi như không thể update lên 2008 được! vì cách đăng ký của bản 2004 khác bản 2008! coi như cái đĩa được tặng cho bản 2004 cho vào tủ thôi!
Bản 2004 thì chẳng thể sử dụng trên VGA được, lúc trước mình cài cho Diamond cũng không và nay thì HD cũng chê luôn, chắc phải ra mua bản 2008 rồi!
Mà sao Lacviet cho PPC đắt thế, cho PC và Symbian rẻ hơn nhiều, vô lý quá, quá vô lý!
Tôi mua XPERIA X1 được tặng kèm bản mtdEVA2008 for Mobile nhưng cài lên thì màn hình bé quá không thể nhìn được vì máy X1 là WVGA(480x800)
Không biết làm sao mà chỉnh được
Sướng quá,được tặng mtdEVA2008.Mình cũng muốn có 1 bộ để dùng nhưng chẳng ai tặng 😔
tangvandong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng mua bản quyền mtd2008 hết 100K, nhưng phần mềm này chạy chậm quá, chỉ được cái nhiều từ và có chức năng học từ vựng cũng tạm được, còn phần phát âm thì quá dở. Vậy là đành phải remove thôi, xài MDict 3.0 sướng hơn.
Có không? Share cho minh cái Mdict 3.0 đó đi bạn.Có bột nêm gì thì cho mình xin luôn! Owner lamha.😃
Đủ các kiểu từ điển cho bạn đây này 😁 Tặng bạn đóa :laugh8kb:
http://www.tinhte.com/forum/t148654/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019