mua blackberry ở thegioiblackberry.com=>Lừa đảo....!

sieunhanbino
7/10/2011 2:49Phản hồi: 63
e đã đến và kiểm chứng cái bọn này rồi,quảng cáo rầm rộ lắm nhưng điện thoại toàn là đồ lởm thôi.Mà đến đó thấy họ nờm nợp mua nên mình cũng bị choáng ngợp,tưởng mua đc hàng mỹ này mỹ nọ,bán ở gia đình nên k lừa đảo,ai ngờ.Tình hình là con 8830 sóng lởm không chịu được,lỗi cũng 1 phần do mình lúc đi mua không mang theo sim để check😢,cứ tin tưởng cái bọn đấy!Lên google search trên tinhte cũng có 1 bác kêu ca phàn nàn bọn này rởm nhưng bị ad xóa topic.giờ post bài lên đây để cảnh cáo mọi ngừơi đừng mua hàng,tiền mất tật mang (à mà quên,chỗ đấy lại còn bán đắt hơn cả những thương gia trên tinhte chứ).Giờ thì đúng là cạch đến già :banghead:😢😢
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai cũng dại vài lần mà bác
để lần sau có thêm kinh nghiệm thôi
huymctk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bac, thêm 1 cửa hàng nên treo biển trên tinhte
Hisko
TÍCH CỰC
13 năm
8830 vốn sóng của nó đã lởm sẵn rồi mà bạn 😃
máy của bạn ngoại trừ sóng lởm còn vấn đề jì khác ko ? bạn đã mang đến bh chưa , thái độ của họ thế nào ........?

chưa đủ đk để bảo họ làm ăn ko đàng hoàng !

đa số hàng bjờ về cùng 1 nguồn nên ruột y như nhau , chỉ khác bộ vỏ + có thể có 1 số lỗi vặt thôi

với giá rẻ thì hình như ko có hàng US UK EU jì đâu ,đa phần qua CN rồi về VN , bạn phải xác định rõ cái này rồi hãy đi mua BB

songokubb
ĐẠI BÀNG
13 năm
8830 sóng hơi yếu, chứ k fải là yếu, và reset bất ngờ thì sẽ nhận sóng k đc, chuyển wa cdma, reset lại là xong.nếu làm k đc, hay đang xài tự nhiên off sóng thì đem ra bảo hành xem sao
tình hình là vừa e vừa đi bảo hành sáng nay đây.e phải ra đấy lần này là lần thứ 4 rồi.Nói 1 đổi 1 nhưng chẳng lần nào đổi đc cả.cứ hẹn ngày hm sau,đến hm sau lại bảo hết máy.Hm nay đến thì hẹn ngày mai đây😢.Sóng sánh của 8830 không phải là e không biết là kém nhưng kém kiểu gì mà lúc nào cũng SOS vs 1 vạch........Đã thế chả mấy khi vào mạng mà pin chỉ tối đa 1,2 ngày là hết........Móm hơn 1 tháng,dùng lúc nào cũng canh cánh nó mất sóng:banghead:.Vs cái giá mình bỏ ra như vậy thật không đáng😢....H thì đúng là cạch thật rồi
Hisko
TÍCH CỰC
13 năm
thế là ko đc rồi 😕 jì mà hành khách đi lên 4 lần .....

sóng 8830 yếu thật , nhưng ko tệ đến nỗi sos-1vạch như của bạn

thôi chúc bạn sớm đổi đc máy nhe
8830 dùng đc hai mạng CDMA và GSM.Hoạt động trên CDMA tốt hơn,bạn dùng GSM thì sóng hơi yếu,máy mình dùng thường thường 2 cột mà nghe gọi nt ầm ầm.Quan trọng là bạn xem có lỗi nào nghiêm trọng không,mình chưa mua ở đó không biết chất lượng thế nào nhưng mà giá đó thì quá chát.Chúc bác may mắn gặp được con máy ngon và trọn vẹn với tình yêu BB
Nhưng mà cái cửa hiệu này không đáng tin tưởng. Với cái tên đó .vn thì còn được được, .com là đừng nên
cửa hàng này đã bị cạch mặt lâu rồi mà bác >"<
mình cũng có tham khảo thêm rồi,hình như .vn k đảm bảo đâu bạn ạ.Bị lừa 1 lần,có tham khảo thêm mấy chỗ giống thế để lần sau tránh bị gà ý mà😁.Nhà thì gần anh HN03 mà không biết.Chán mình quá😔
cugieo
TÍCH CỰC
13 năm
thà mua BB 8700 dùng còn ngon. trên tinhte có nhiều thương gia bán hàng uy tín nhưng dù uy tín vẫn phải kiếm tra, nếu ko biết thì tìm người biết họ mua cho. dù sao đây cũng là bài học cho bạn khi mua Blackberry.
chia bùn cũng bạn , up lên cho ae cẩn thận 😃
nova8620
ĐẠI BÀNG
13 năm
E da tung bi 1 con 88 o cua hang nay roi. Chan lam k co' 1 doi 1 dau toan la li' do. E bi 1 nam roi ban' toan do dom ma noi la tot. Nha e gan cua hang nay nen bit. Cac bac k nen ghe cua hang nay nhe.
Chia buồn cùng bác, (sáng kiến) bác nên lập hội những người mua phải BB đểu đi ạ.
prosharple
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác bảo 1 thằng bạn đến chỗ đấy mua máy 8830! Bác đứng đợi ngoài nhé! Có thể nấp sau cột điện chẳng hạn! Nếu hết máy thật thì không nói làm gì! Nếu nó bày 8830 ra thì bạn bác nt cho, bác ập vào nói "bác cho e đổi máy". Xem còn chối được không? Làm gì mà bán BB suốt ngày kêu hết máy chứ?
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Trước khi mua hàng thì phải tìm hiểu kỹ đã bạn nhé, tốt nhất nên lên diễn đàn để tìm hiểu các thương gia, có rất nhiều thương gia uy tín đấy. Nếu bạn ở SG thì vào @didong365.com xem nhé
Cửa hàng này bị kêu lâu rồi mà. Topic cũ bị xóa chứng tỏ có lót tay rồi. Chia buồn với bạn.
frozenqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em xài bản 4.5.0.175 thấy rất ổn định - sóng khỏe. Kết hợp thêm Java tối ưu nữa là chuẩn bác ah 😃
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe mà lộn ruột với mấy thằng bán hàng khốn nạn hèn hạ này.
nokia1111
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cửa hàng này hàng thì cũng như các thương gia khác thôi.
Thế mà nó bán giá đắt vãi chưởng.
Chỉ đi bắt gà những người tiêu dùng không biết tới tinhte và mua bán online thôi.
Cùi bắp ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019