Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua bộ tuýp mở ốc nhớt như thế nào các bạn ?

Mimian
19/12/2018 6:24Phản hồi: 31
Mình có con vision 2015. Giờ mình muốn thay nhớt máy và lab nhưng mình chưa có cái túyp vặn ốc. Các bạn cho mình hỏi mua cái tuýp ở đâu và nên mua loại nào?
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm luôn bộ này vặn vẹo thoải mái cái gì chứ vài con ốc dầu thì vặn tẹt không hỏng đc
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Cũng từng mua 1 bộ giống như vậy ! Thất vọng toàn tập ! Như đồ chơi
@TâmExciter í í, còn vặn đc đồ chơi thì bác nên mừng chứ đừng thất vọng 😁
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu Ông nói thế nào ý tôi mua có 50k. Nói là ngon thì làm gì có ngon. Nhưng hoàn thiện OK vặn thoải mái chưa thấy hỏng cái auto. Vặn hết sức luôn đấy. Chỉ thiếu mỗi cái chưa công tay đòn thôi. Có cái tay vặn nhựa là không ổn vặn nó không có lực về cái lấy búa đập luôn phần nhựa để lấy kẹp vào máy bắt vít vặn max ngon
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Có 50k thôi hả bạn. Thế mà bọn tiki nó bán 90k. Lãi kinh
Giải pháp con nhà nghèo nha : thử xong rồi mua.
Xe Vision mình ko rõ nhưng với AB thì chỉ cần duy nhứt 1 ống điếu 12 ( giá đâu đó 30k ở các tiệm điện nước ) là thay được cả nhớt máy lẫn nhớt lab. Có thể Vision cũng tương như AB, nên bác dạo tiệm nào đó ướm thử xe, vừa thì xúc luôn 😁.
Còn mấy món đồ sửa xe gom 1 nùi lại bán vài chục ngàn thì ... à mà thôi chắc bác biết rồi :p:D
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu Ý bạn là cái nùi đó chất lượng kém phải không? Bạn padepzai35 mua về chắc là dùng được. Mĩnh nghĩ không đến mứa quá tệ
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Mua cái ống điếu 12mm này nè bác, AB mình đang dùng, vision chắc cùng cỡ, ra tiệm đồ nghề điện nước đó lấy ướm vào vừa thì mua, ghé tiệm phụ tùng xe mua cái phễu chân dài đổ nhớt nữa.
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pjm_nguyen Mình mua bộ dùng cho tiện. Còn phễu mình lấy lá chuối uốn thành cái phễu cũng được
@Mimian Trùm cmnr 😁
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cám ơn các bạn tư vấn. Mình mua luôn bộ bạn padepzai35 tư vấn thay nhớt con xe số SYM luôn.
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớt nên mua của motul hàng tổng hợp
Mình thay đi rất ngon. Ga thì loại 5w40. Số thì 10w50 lanh quanh ơ 150k
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Cám ơn bạn tư vấn. Mình đang định mua motul loại gần 200 ngàn 5w40. Hình như giờ nhớt tăng giá rồi bạn.
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có đâu mua trên shopee có 130 đến 140k thôi. Loại này theo mình tìm hiểu là không có nhớt giả đâu
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Mình mua của thằng xevadulich. Thấy nó cũng có tiếng nên mua. Bạn tư vấn mình cũng xem xét lại. Cám ơn bạn tư vấn.

Mà hình như bạn mua mỗi nhớt máy. Nó bán kèm cả nhớt lab giá 190k
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mimian Đúng rồi cả nhớt láp là 160k 170k cứ chỗ nào rẻ mà mua. Mà nhớt láp trên 10k km mới thay . Bữa mình thay 10k km nhớt láp còn trong vắt như vừa đổ. Đừng có nge mấy thằng sửa xe và bọn nge mấy thàng hãng chém gió 2 lần thay nhớt máy 1 lần thay nhớt láp. Phải 5 lần thay nhớt máy mới 1 lần thay nhớt láp. Mà nhớt nào cũng không nên đi quá 3k km kể cả 100% tổng hợp
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Xe này nhà mình lên hãng thay 4 lần nhớt khoáng rồi. Bây giờ mình mua về thay cả nhớt máy và lab luôn. Từ bây giờ tính lại quy trình thay nhớt từ đầu theo bạn tư vấn. Xe mình cũng vận hành gần 11.000 km rồi. Còn cái bộ sửa xe mấy chục chi tiết nghe nhiều người chê. Giờ không biết mua thế nào? Bạn biết từ vấn cho mình luôn đi.
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nên dùng nhớt cao cấp cho xe tay ga bình dân không các bạn? Nó đưa cho mình chai này.
Screenshot (37).png
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu Cám ơn bạn tư vấn. Vấn đề bào nhiêu km thay nhớt một lần mình thấy nhiều ý kiến quá. Mình cứ xem chừng nào nhớt đen thì thay. Mình vừa làm bộ motul 190k trên lazada dùng tạm thời. khi nào có tiền thì mua nhớt cao cấp.
@Mimian Hehe, nó là kinh nghiệm nên nhiều ý kiến lắm. Như với lon wolver, trên vỏ lon in hẳn max chịu đc 5k km, mình đi tầm 2k km là thay ( xe số nha, tay ga lâu hơn ). Còn 300V, người thì đi 8k km, người thì 2k km đã xả ra 😁. Bạn có ở SG ko ?
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu Mình sống ở tỉnh bạn ơi. Mình hỏi nhiều cho biết. Rất cám ơn các bạn đã tư vấn.
@Mimian Welcome bạn :p
Kean2B
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới thay cho thằng bạn vision 2015 luôn
nhớt motul power le 100% tổng hợp -125k
nhớt lap liqui moly -95k
lọc gió 86k
ốc xả nhớt là 17ly nha.
muốn mua đồ tự tháo ráp thì vào lazada hay shopee mua:
-1 cần tự động với đầu tuýp 12 và 17ly
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kean2B Thế là đắt hơn chai 190k mình dự mua.
@Kean2B ốc 17 ly là bác ở con ốc có lọc đúng ko. Phải mở thêm con ốc 12 dưới lốc máy nữa. Tay ga honda lẫn yamaha sau này đều làm 2 ốc xả hết rồi.
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không nên đi quá 3k km bất kể nhớt gì. Nhớt đắt là vì nó thêm chất phụ gia chống mài mòn còn đắt nữa thì giúp tản nhiệt nhanh. Chứ không phải đắt là bền. Đi 300v 8km thì mình quỳ luôn. Còn thông số thì Xin lỗi chứ chính hãng hoda đổ nhớt khoáng và khuyên nên thay 1k/4k/8k/12k tức là 4k km mới thay. bạn thử đi 4k km rồi thay xem nhìn nhớt cũ chảy ra mà xót xa luôn
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@padepzai35 Mình thấy lời khuyên của bạn có lý. 8000 km mới thay thấy vô lý quá. Chai nhớt cũng không đắt nên mình nghĩ thay mới thường xuyên cho tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019