Mua DSLR cũ tầm giá 5-6tr cho người cơ bản ?

phongvd123
20/5/2019 3:6Phản hồi: 23
Mình đang muốn tìm mua máy DSLR ( all brand) giá cả 5-6tr phù hợp cho chụp dạo ( đời sống, du lich,phong cảnh...) cơ bản để tìm hiểu một chút về nhiếp ảnh nên không cần máy quá xịn hay mới nên xin mọi người cho xin ý kiến model nào mua ở đâu. Thanks
Mình có chú ý đến 60d với 700d, D3400 hay sony A6000 mấy mày này liệu có ổn trong tầm giá mua lại không ạ?
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haduong90
TÍCH CỰC
5 năm
d3400 tầm 7 trd lộn về hàng 2nd, mình đang dùng thấy khá ổn bạn ạ, không thì kiếm con 60d hoặc 700d. chứ A6000 giờ mua cũ cũng tầm 9 - 10 triệu, chưa kể lén của Sony mắc lắm luôn. 😆
Starkvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Haduong90 body A6000 cũ tầm 7tr thôi ạ 😁
nhưng thêm lens nữa là tầm trên 10 củ khoai, gần gấp đôi budget :D
700d khoảng 5.5tr-5.8tr + ống fix 50 khoảng 1tr8-2tr nữa là đẹp
Haduong90
TÍCH CỰC
5 năm
@Starkvn uh, phải tính cả lens chứ bạn. Với lại bạn ấy kêu chụp dạp nên mình khuyên nên mua con 35mm fix. mua nikon hay canon thì lens yongnuo tầm 2,2 triệu nữa là ngon, sony thì...giá hơi căng. :p
anhwin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Starkvn thế là tầm 7tr5 có máy chiến rồi. combo này ngon phết đấy 😃
@Starkvn Có nên lấy 600d hay D90 không ạ ?
Starkvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongvd123 máy nào cũng được, thích là được 😁
nhảy vào hố vôi thì sau kiểu j cũng phải đổi =)))
Sony A6000 thì không phải là dslr mà là mirrorless. Nói chung mấy máy này cái nào cũng phù hợp cho bạn cả (vì nhu cầu bạn không đòi hỏi quá nhiều), cứ body + lens kit mà tới, nhắm giá cái nào ổn nhất hay ngoại hình nào ưng mắt nhất (tuỳ quan điểm cá nhân) thì chiến thôi. Bạn vào vnphoto box mua bán sẽ có khá nhiều cửa hàng bán máy ảnh cũ chất lượng ok và uy tín 😃
@Haduong90 Mình không nói bạn góp ý không đúng 😁 đúng là tuỳ người mà chọn lens zoom hay fix, nhưng bạn ấy có nói là "cơ bản để tìm hiểu một chút về nhiếp ảnh" nên mình góp ý vậy thôi :D
Mình thì dùng song song, có khi mang 24 70, có khi mang mỗi cái fix quay tay đi lòng vòng nên cũng may mắn được trải nghiệm hết :p
Nếu được chọn 1 lens duy nhất thì mình cũng sẽ chỉ chọn 50mm trên fullframe (35mm trên crop), một trải nghiệm rất hay :p
@phongvd123 : mayanhgiare.com - hồi trước mình ở Saigon có đôi lần mua ở đây, thấy giá cả và chất lượng ok 😃
@Stanley Dan Do Cho mình hỏi len 18-55 tặng kèm máy dùng ổn ko ạ
@phongvd123 Ổn bạn nhé, đủ dùng mọi nhu cầu, không chuyên về cái nào cả. Và, nó là mua kèm - không phải tặng kèm 😃
labillnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có con Canon 7d bạn mua ko? Sài Gòn! : )) đang muốn bán nguyên bộ đổi qua Compact G7x cho gọn!
tầm 10/12 tr thì có máy 2nd nào ngon mấy ae
Haduong90
TÍCH CỰC
5 năm
@whatwhenwhere bạn thử kiếm A6300 body xem.
Các bác cho mình xin một số địa chỉ uy tín bán máy ảnh cũ với ưu tiên Hà Nội ạ .
Mình có mua 1 cái Nikon D2Xs của anh bạn (check shot chỉ mới 21.000). Mua thêm lens 28mm f2.8. Trọn bộ chỉ 5,1tr mà thôi.. Chụp rất tuyệt.
Dù D2Xs đã lâu đời nhưng vẫn thuộc dòng pro. Chất lượng hình ảnh cho ra rất tuyệt.
giờ này còn mua dslr quá lạc hậu
Đầu tư mirrorless mà dùng, dslr chỉ dành cho những kẻ ăn no vác nặng thôi
MRMV
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm đó bạn làm con 7D là ok. Lấy nét nhanh, ảnh chụp chất lượng, nhiều tính năng chuyên nghiệp. 7t có khi còn được cả ống kính 50mm f/1.8 rồi.
Bán Canon 3000d mới 99% mới chụp 2 lần do được tặng con ngon hơn lên bán giá 7tr còn 6 tháng bảo hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019