Mua iPhone 6s(64Gb) hay 7(32Gb)

ForeverxAlone
4/12/2016 8:21Phản hồi: 63
Mua iPhone 6s(64Gb) hay 7(32Gb)
Tình hình như trên, em cũng có 1 số tiền nho nhỏ.. Đang phân vân giữa 2 con này, mấy bác cho em hỏi có nên lên luôn 7 hay không?.. Vì 7 giờ giá cũng hạ nhiệt xíu rồi.. Nhưng số tiền mua 7 thì hụt xíu phải đi mượn, còn 6s thì dư xíu :oops:... Thế nên chọn loại nào ạ?, Nếu 6s thì e chọn màu hồng còn 7 thì màu đen ổn không?. Cám ơn các bác 😁.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6s nó ko hề kém cạnh 7 đâu bạn 😁
Nếu đã thích 7 thì mua hẳn 7 plus luôn cho nó chất, còn 7 thường thì cũng như 6s thôi, thêm nữa là 7 ko có jack tai nghe :p
@Vỹ Spirit 7+ thì giá nó quá chát với mình rồi, không mơ tới được 😔. Giắc tai nghe mình không quan trọng nó công nào mấy, nghe tốt là được. 7 nghe bảo có nút home mới không dễ hư như mấy đời trước, ram 2gb, chống nước.. Mà giá nó cao quá. 18tr (fptshop)
ongtho911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vỹ Spirit Ko có jack tai nghe là sao bác ơi.
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vỹ Spirit Mình nhớ có jack tai nghe mà ta https://xemdidong.com/reviews/iphone-6s/
So sánh hơi khập khiễng, nếu so sánh giữa 6s plus và 7 thường thì khuyên b nên chọn 6s plus. Nhưng băn khoăn giữa 6s 64gb và 7 32gb thì nên chọn ip7 nhé. Nếu thiếu bộ nhớ thì mua icloud 50gb dùng thêm.
@loiduongmat 6s+ mình coi giá trên fptshop nó còn mắc hơn cả 7 :eek:.
Bộ nhớ iCloud tiện lợi không ta, mình thấy nó backup lâu sao á?. NGhe bảo 1$/tháng là sài đc thêm 50Gb đúng không nhỉ?

--------------------------------------------------------->
Mấy bác cho e hỏi 6s+ nó mạnh hơn nhiều 6s đúng không?.. Thế vậy nên mua 6s+ hay 7 nhỉ?.. Vì giá 6s+ giờ cũng thấp rồi 😁
vẫn đủ phụ kiện và jack 3.5 và vẫn có tai nghe có dây còn cái tai không dây phải mua riêng thì cái tai ở VN chưa bán thì phải 😁
Mình chỉ thấy điểm đáng tiền ở ip7 là nút home và chip A10 😁 ram 6s cũng 2GB, 6s cũng chống đc nước ở cấp độ nhẹ (bạn lên youtube xem sẽ thấy)
Jack tai nghe 3.5mm đó bạn 😃
Đầu 7 thì dùng hẳn 7+đi bác ơi =)) ko thì 6s cũng ko kém cạnh 7 là mấy bác ạ :3
@msmobile_kt3 Nếu mua 6s chỗ bác mà bị sùi rỉ thì có được bảo hành ko?
@0976275506 Lỗi rỉ sét bên mình vẫn bảo hành phần cứng theo gói bảo hành như bình thường bác ạ
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@msmobile_kt3 ý ngta bảo dùng nếu mọi thứ ok chỉ có mỗi tróc sơn thì bác có dám đứng ra bảo hành luôn ko?! 😆)))))))))))
@msmobile_kt3 Ý mình là nếu máy bị lỗi rỉ sét, thì shop bảo hành như thế nào? Đổi máy mới hay thay vỏ mới hay........
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng 7 đi cpu 4 nhân 2.4ghz mạnh mẽ hơn 2 nhân 1,5 ghz nhiều. 6s lên 10 thấy bắt đầu hụt hơi rồi. 7 sài ios đến 13 14 chắc vẫn cìn mượt theo mùnh nghĩ thế
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@longnhica 6s nào mà 2 nhân 1,5 GHz vậy bạn? Còn cái vấn đề lên ios có mượt hay không thì do ram quyết định nhiều hơn nhá.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@athena16 Chữ in đậm: vậy những con từ 5 trở về trc IOS còn bản cũ, Ram cũng cùi hơn nhưng con Android thì có phải phụ thuộc vào Ram nhiều như bác nói ko!? 😃
kun.aries
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena16 biết thì nói nha cha nội =)) ko biết còn phán bừa ngta cười vào mặt =))
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@kun.aries Phán chỗ nào vậy bạn? Bạn chỉ giúp mình xem với. Còn cháu thử so mở 5 tab safari trên 6s 9.3.5 với 10.x thì cái nào phải load lại nhỉ?
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@pha1412 Đi so sánh giữa 2 hdh khác nhau thì cũng đến chịu thanh niên. 😃
mua 6s nhé.7 không hơn là bao đâu.Lại k có jack 3,5 . Chip A9 với A10 người dùng phổ thông k thể nhận ra nó vượt trội ntn cả vì hai cái 1 9 1 10
@phước thiện hà my có mà bạn https://www.thegioididong.com/dtdd/iphone-7 😁 thấy nó ghi vẫn có mà bạn trừ cái ko cái ta9 nghe không dây từ apple 3 củ 4 :D thì phải về VN chắc 5 củ :D mà chắc VN không nhập loại này :D
Jack tai nghe 3,5mm khác jack lightning nha bạn :D còn cái tai nghe AirPods là phụ kiện riêng, thiết bị nào có hỗ trợ Bluetooh là dùng đc hết :D Phụ kiện cũng sẽ đc bán chính hãng như iPhone, iPad hoặc đồ Apple nói chung :p
Bạn nói thế thì khác nào nói 6s ra mắt đc mấy năm rồi :D chip A9 vẫn còn ngon chán tính tới thời điểm hiện tại. Năm sau có iPhone 8 chắc bạn cũng kêu ip7 chạy iOS 11 hụt hơi quá :p
Konvit88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đương nhiên là 7 rồi bạn.cứ nói là nó ko hơn 6s nhiều nhưng quá đủ để mình nhận ra là nó hơi bị ngon hơn 6s 😃
Tại do mình thấy trên mạng đánh giá con 7 không mạnh hơn 6s là bao, nếu lên thì sẵn luôn con 7+. Mà 7+ thì thôi không kham nổi 😁. Mình cũng thích 7 vì nó mới ra nhiều thứ mới mẻ hơn, nhưng giá hiện còn cao quá :p
Trước cũng có sài ké con 6 ios 9 rồi chạy game nặng thấy mượt lắm.. Còn 6s với 7 chả biết sao :eek:
1 là 6s . 2 là 7plus. Chứ mua 7 ko đáng
@anh cô đơn Thế giữa 6s+ với 6s nên chọn thằng nào?. Mình hay đi qua lại + ngồi nhiều thế lựa chọn thằng nào?. Eo mình bé nên mặc quần nhỏ không biết mang 6s+ có cấn quá không 😕
@ForeverxAlone Thích màn to.pin trâu thì cứ 6s plus mà phang.còn mình cứ cái gì to và dài là thich
Em cũng đang phân vân giữa 6s+128gb và 7 128gb quá. K biết có nên bỏ thêm vài triệu ra để rước 7 về k.
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
7 plus sài màn to thì sai sướng rồi nhưng quan trọng là nhu cầu sài 7 đi cho cơ động , 7 plus thì ko thể mặc quần zin đc cố nhét cực ko thoải mái.
@longnhica Thế thì chịu rồi.. Chứ mình toàn mặc quần jean không thôi 😃. Do có cầm thằng 6 rồi, thấy cũng nhỏ nhưng vẫn chưa hình dung thằng Plus nó to như nào. Thôi thì chọn thằng bé vậy. 😁
Mình thấy nhét con 4,7 inch vào túi quần jean đã cực và cấn rất cấn rồi 😁 Nếu bạn ít đi hoặc là hay mặc áo khoác thì sẽ dễ hơn
7 thì plus cho đã, còn không thì 6s cho tiết kiệm tiền.
Mình cũng hay mặc áo khoác :D.. Còn 6s Plus cấu hình nó có cao hơn không nhỉ?. Hay chỉ hơn cái pin với fullHD??. Màn HD trên 6s ổn không ta?.
--------------------------------
6s thường (4.7 in) hả bạn.. FPT nó mới nhập về con 6s 32gb, mình đang tính mua :D. Mà phân vân con Plus quá, thấy 4,7in đối với mình sài được, mà thấy Plus được đánh giá cao quá :D
---------------------------------

Haha :D
@ForeverxAlone Thừa tiền mấy mua của bọn FPT
@anh cô đơn Chứ mua mới chính hãng VN giờ ở đâu giờ :p.
Thấy trên nhattao nhiều con rẻ quá 😁. 6s Plus 64gb mà có 11tr :D
@ForeverxAlone Cấu hình như 6s, pin lớn hơn, màn hình FHD, camera có chống rung quang học bạn nhé.
Màn hình 2 con này tất nhiên là same nhau rùi :p cái FHD của 6s+ là để bù vào cái màn hình lớn của nó thôi 😃
@ForeverxAlone Đây toàn chơi xt. Giá rẻ mà hợp lý.dùng ngon lành. Phụ kiện zin đét
@ForeverxAlone Ukm plus trải nghiệm phê hơn, nếu bạn là người có nhu cầu cao về giải trí thì mua plus. Nreus mua chính hãng thì mua ở tgdd ấy, nấy khoản bảo hành đổi máy nhanh hơn bên fpt.
mua ngoài thì rẻ hơn chấp nhận P Kiện Super fake thì rẻ hơn 😁
Cám ơn các bác góp ý nhiều 😁...
6s+ cho pin trâu, đợi 7+ hạ nhiệt lên luôn, 7 ngon mà pin sao mà bằn 6s+, được phím home và tai nghe chả bao giờ dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019