Mua Macbook Pro 13" 128G 2017

HuyAdWords
13/8/2017 3:36Phản hồi: 40
Chào anh em trên diễn đàn.
Mình đang định mua em Macbook Pro 13" 128G 2017 (MPXQ2LL/A)
Cho mình hỏi là đặt mua trên trang chủ của apple thì có được tặng kèm tai nghe không nhỉ
Mình đọc 1 số web thì bảo không cần phải là sinh viên tại Mỹ.
Và cho mình hỏi, nếu nhờ người mua hộ từ bên đó thì giá 1.249$ đã phải là giá cuối cùng chưa hay còn thuế, phí gì nữa
Cảm ơn cả nhà
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tra gg thuế điện tử của từng bang nhé
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Em Mác Má Cám ơn bác
Tính ra thì cũng ko rẻ hơn FPT mấy nhỉ
Bù lại FPT được tặng offfice 365
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng quan tâm vì có ng quen chuẩn bị sang Mi
Không cần xác minh mình là sinh viên bác nhé
Cứ mua máy là được tặng tai nghe
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 Xác minh sinh viên nhé bác 😆) ko phải thuộc sinh viên và giảng viên thì ko đc giảm giá và tặng tai nghe đâu , cái này là thuộc Apple Education và khách du lịch thì ko đc , chính sách chỉ áp dụng tại mỸ
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 Ai nói bạn ko cần giấy tờ ??? Phải xác minh là sinh viên mới đc hưởng ưu đãi đó , chứ bạn tưởng Apple ko tính trước sao , nếu vậy thì làm gì gọi là chuong trình Education nữa , mõi máy đc giảm từ 50-100$ và tặng Beat Solo3 or Xbeat thì làm gì có chuyênn ko xác minh
@StellarFox apple nó đâu có ngu 😁
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@StellarFox
Theo thông tin mình đọc đc thì không chỉ sinh viên và giảng viên mà phụ huynh học sinh mua cũng đc giảm nữa
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
a sếp cũ của mình bảo anh ấy dùng 256G
1 nửa chia Mac, 1 nửa chia Windows
Dùng 2 năm mà không hết bạn ạ
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@HuyAdWords Thế ko hết ở đây là do mới dùng hết 190-200Gb thì bạn tính sao 😆
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanday A ấy có chụp cho mình xem mà
Với lại công việc chính của mình là văn phòng, minh k chơi game hay down phim nên nghĩ là ok bạn ạ
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@HuyAdWords Nói thì nói vậy thôi. Khi có máy bác sẽ phát sinh đủ thứ nhu cầu. Lưu ít film, clip, ảnh. Lâu ngày ní cũng nặng. Ngoài ra ssd có đặc điểm dung lượng trống tỉ lệ thuận với tốc độ ổ. Theo mình tối thiểu vẫn nên mua 128.
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
mà tình hình không nhờ được người mua hộ bên Mỹ rồi
nên mình đang định mua FPT mà giá cao quá, theo mọi người thì có đáng bỏ ra 3-4tr để mua ở nơi yên tâm hơn như FPT ko
@HuyAdWords Thế thì mất toi cái tai nghe 300$
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 Mất đơn mất kép 😔(
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng là đó cũng là băn khoăn của mình nhưng hôm trc mình hỏi ô anh thì ô bảo như này

Hic, nghĩ nó tầm 34tr thì còn cố chứ giờ lại cố thêm 5tr nữa để lên 256g thì lại mệt
@HuyAdWords Cái 5 triệu đó để lên 256GB ăn rồi cũng bay .. mọi ng ở đây tư vấn góp ý thôi còn quyết định mua 128GB voi 256GB là do bạn mà nghĩ nhiều làm gì 😆
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua thì nên mua 256
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn các bạn đã tư vấn
Mình đã quyết lùi lịch mua lại 1 tháng để gom tiền lên bản 256 😃
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
e vừa mua được máy rồi các bác ạ, vui quá 😃
mà mua qua F Friend với xin xỏ chị quản lý nên đc giảm 5% (nghiêm túc)
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Daviddv9prada có vụ đó nữa à bạn, hay mai mình ra hỏi lấy hoá đơn nhỉ
@Cao Thanh Lâm 190791 Nhu cầu của mình không cần nhiều, thực ra 128 vẫn đủ cài các app cần thiết phục vụ tốt công việc và giải trí, vẫn còn thừa 60Gb😁. Nhưng mà như đã nói, do con bồ nó đi cùng nên bùi tai Nghe nó. Còn nếu cần cho nhu cầu lưu trữ thì có mà 5Tb cũng chẳng đủ
@HuyAdWords Có mà bạn. Lúc đầu mình mua nó hỏi có lấy hoá đơn không, mình noí không, sau đó con em nó gọi bảo anh lấy hoá đơn về cty em thanh toán thì mình chỉ cần bảo em kế toán của shop là xuất cho anh cái hoá đơn, shop nó gửi hoá đơn về tận cty mình. Mình chuyển khoản tổng số tiền lần nữa cho FPT shop rồi sau 1 ngày FPT shop chuyển trả lại số tiền đó. Cty con em nó thanh toán long hồi cho mình 3tr2.
Toàn bộ quá trình nó thế này.
- Mình mua -> trả tiền mặt -> lấy máy đi về
- Lấy hoá đơn-> FPT chuyển hoá đơn VAT đến
- Cty bên mình chuyển tiền theo giá trị cái máy mình mua cho FPT shop.
- FPT chuyển một biểu mẫu để mình điền vào -> ký và scan cái biểu đó cộng CMND rồi gửi lại cho FPT
- FPT nhận được tiền và biểu mẫu mình ký thì chuyển trả lại toàn bộ số tiền mình đã chuyển cho họ ( mình bị thiệt 20 mấy K phí chuyển tiền 😁)
- Cty bên con em mình thanh toán xong thì hoàn lại cho mình 3tr2.
Tính ra mình mua hết có 30.7tr bản 128GB. so với giá mà FPT bán là 33.99tr.
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Daviddv9prada mình vừa hỏi bác kế toán thì bác ấy bảo làm như thế bên thuế sẽ hỏi sao mua máy cho nhân viên đắt tiền thế, khó giải trình bác ạ 😔
Bỏ ra 3 mấy triệu mà đi mua 128GB thì ngu có 100GB trống 😁
@Lửa- Giận Nói ngu thì hơi quá :D vì thực tế mình không phải dân cày cuốc trên máy tính. Máy tính chỉ để check mail, Giao dịch, còn các Công viêc khác các em nhỏ nó làm rồi báo cáo. Tuỳ nhu cầu thôi bạn. Trước mình dùng MacAir 256 thấy cũng thừa đẫy ra nên lần này mua 128GB.
@Lửa- Giận OK không tranh cãi việc Ngu hay không nha bạn. Mình ngu hơn mấy tỉ người trên thế giới này có thêm bạn nữa khôn hơn cũng không ảnh hưởng 😁. Chúc vui.
@Daviddv9prada 34Trieu chả ai dại lấy 100GB đâu... 34Trieu số tiền ko phải nhỏ 😆)
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
1249$ là chưa thuế nha bạn , thúe thêm 10% nữa nha
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bởi vậy mới thấy Apple ưu ái cho quốc gia của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế