Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua máy ảnh nhỏ gọn không gương lật nào bây giờ?

tuanlionsg
5/1/2015 17:25Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bác, em cũng bắt đầu tập chụp, chỉ chụp phong cảnh, chụp gia đình. Em xin gia nhập hội Microless với Sony Nex 6, kit 16-50, len Olympus F. Zuiko Pen 38mm F/1.8.
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngoctranghp Giá tổng cộng bao nhiêu vậy bạn?
Chào các bác, em cũng bắt đầu tập chụp, chỉ chụp phong cảnh, chụp gia đình. Em xin gia nhập hội Microless với Sony Nex 6, kit 16-50, len Olympus F. Zuiko Pen
Tổng cộng: 13 trđ.
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
mong các bác tư vấn cho 1 newbie như e ạ
https://tinhte.vn/threads/xin-tu-van-mua-fujifilm-x-t10-danh-cho-newbie.2534616/
thêm nữa là Fujifilm X-T10 và Sony A6000 thì con nào ngon hơn ạ, về chất lượng ảnh và khả năng nâng cấp len về lâu dài (e phân vân vì thấy A6000 rẻ hơn kha khá so với X-10, có thể tiết kiệm được 1 ít khi chơi A6000 nhưng khổ nổi e lại kết cái thiết kế của X-T10 quá)
duckon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích dáng của fuji hơn , nhìn bắt mắt :3
Ảnh chụp với NEX 6 xuất ảnh Jpg trực tiếp từ máy. DSC01683.JPG
@Ngoctranghp Bác này chụp đẹp quá, xin bác tư vấn dùm mình combo này nhé
chào cả nhà, em là nữ, và amateur ạ. Em thích chụp ảnh, mong muốn có một máy ảnh nhỏ gọn để cầm theo đi du lịch, chụp đời thường. Bạn em có máy Sony Alpha A5000 lens kit 16-50 mua cách đây 2 năm, chỉ chụp khoảng 5 lần, giờ chuyển sang Fujifilm nên bán lại với giá 5.8tr. Các bác cho em hỏi em có nên mua máy này với giá như vậy không? Em thích chụp cảnh và chân dung kiểu xóa phông nữa thì máy này có đủ đáp ứng ko ah? Cảm ơn cả nhà!
Các cho em hỏi dòng Fujifilm xm1 mua mới ở đâu ạ. E cảm ơn nhìu
Anh @tuanlionsg ơi, nhờ anh làm 1 bài như thế này cho thời điểm hiện tại đi anh, vì thời điểm tháng 1/2015 cũng cách 2 năm rồi, nhiều mẫu và giá thay đổi nhiều, nhờ anh làm bài cho những người đang tìm hiểu mua máy Microless có kinh phí tầm dưới 10tr (hoặc 15tr trả góp) như em có thêm kinh nghiệm bổ ích của anh trong khi lựa chọn và mua anh nhé.

Đây cũng là câu hỏi và nhờ anh trả lời giúp, tóm tắt là: em có tầm dưới 10tr để mua Microless đi du lịch, chụp gia đình, mong muốn chất ảnh tốt, nét và dễ dùng, nhờ anh @tuanlionsg tư vấn?
Em cảm ơn!
huylq89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh ơi tính đến thời điểm hiện tại, trong tầm giá dưới 15 triệu thì máy mirroless nào khử noise tốt nhất ạ? Em muốn chụp mà không cần quan tâm đến iso.
hịn và đẹp quá ạ
Mình có tầm 8 triệu, muốn mua máy ảnh kts để chụp sản phẩm. Trên thị trường nhiều máy quá. Nhờ anh em tư vấn giúp mình chọn loại máy ảnh để phù hợp với mình. cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019