Mua PPC để làm gì?

tovanhung
16/7/2006 18:17Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em xài PPC dc 3 năm, cũng dc 3,4 đời máy, có thể nói muốn làm gì là có PM đó (nhưng khó kiếm), PPC dùng WM đang bị các HDH khác đè bẹp bởi Menu dễ sử dụng và UI hào nhoáng.... Chẹp... chờ WM7 để lật lại thế cờ 😁.
Cho mình hỏi 1 chút, do công việc mình thường xuyên phải kiểm tra thông tin trên trang chủ của cty mà khổ 1 nỗi trang chủ cty mình chỉ hộ trợ IE và only IE nha vì lý do đó mà con iphone của mình xem như vô tác dụng dù có 3G rất là tiện lơi. Các bác có thể tư vấn cho mình 1 máy nào hỗ trợ tốt 3G và IE với, nhất là phải đẹp nha. Mình đang suy nghĩ về HTC diamond mà ko biết có 3G và IE ko nữa? Cảm ơn các bác nhiều!
bibeo89
TÍCH CỰC
14 năm
muốn đẹp và cảm ứng như Ịphone thì bạn nên mua HTC Leo cấu hình rất mạnh ngoài ra co thể mua Touch Pro 2 co ban phím qwerty trượt ngang rất tiện lợi cho những người hay phải soạn thảo văn bản 😁
Cảm ơn bác nhiều, để mình tìm thêm thông tin về 2 em này.
mình mua ppc chủ yếu để use wifi của nó khi ko đủ time duyệt web hoặc dùng chứng năng note ghi số nhà để đi giao hàng 😃
Hiện nay có một con PDA đời cao thì đúng là văn phòng và giải trí di dộng
Nếu phát huy và sử dụng hết mọi tính năng của PDA thì quả là văn phòng và trung tâm giải trí di động
mình khoái nhất cài room cho ppc......up hoài à
Mua PPC để quản lý dữ liệu, contact, messages, để cài phần mềm làm việc, để giải trí. Cái thiếu nhất là...battery life
Manfishing
ĐẠI BÀNG
14 năm
PPC cái gì cũng ngon nhưng 2 cái quan trọng nhất thì lại dở là hay treo với pin yếu ... hix hix
Tính năng mà bớt đi, MH bé & độ phân giải giảm đi thì pin cũng khá chứ ko phải kém đâu 😁 Được cái này, mất cái kia vậy - muốn nhỏ gọn hơi khó :p Nhưng nghe đâu công nghệ pin sắp tới là cùng 1 kích cỡ nhưng dung lượng có thể tăng gấp rưỡi - gấp 2 ...
khuyên bạn đừng nên mua máy TQ, chán lắm
dtoonia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy PPC thật sự tuyệt vời.Sử dụng HDH window mobile thân thiện,các phần mềm đa dạng hữu ích cho công việc nhiều người(dĩ nhiên là phải tìm hiểu).Giao diện có thể thay đổi tùy thích(cái này hơn nhiều thằng khác).Mình cũng mới dùng PPC đc khoảng 4 năm nay nhưng kết lắm,bây giờ mà nói đổi dòng máy thì cảm thấy ko thích lắm (mấy thằng kia ngu ngu thế nào ý........:p:p:p
Dùng để đọc sách,tài liệu........ vì có màn hình tương đối rộng tiết kiệm rất nhiều thời gian lúc rảnh rỗi như đợi bạn,....nâng cao kiến thức mà không cần phải lúc nào cũng có sách bút bên cạnh.Nằm trên giường lướt mạng thay vì xài laptop nặng nề mà cồng kềnh hơn nhiều.
Ngày xưa toàn dùng để đọc sách và từ điển. Bây giờ PPC có 3G cực kì hữu dụng cho công việc. Đỡ phải ôm con laptop
umumti
CAO CẤP
14 năm
Trước mình dùng HTC cruise, dùng rất thíc nhưng màn hình mình cảm thấy không lớn lắm nên đành chia tay để chuyển sang nokia, nhưng giờ thấy HD2 ra, thật sự rất ấn tượng về màn hình, nên hẹn một ngày sẽ chuyển lại dùng HTC winmo, rất tuyệt.
Đơn giản chỉ là windows, một phần tất yếu của cuộc sống.
Em kết cái vụ gút gồ map, GPS với check mail
Mình quyen Winmo rồi không bỏ được , tuy nhiên hiện nay PPC mà không tích hợp phone vào thì it người dùng lắm
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
14 năm
E kết nhất là khoản vọc vọc lướt web sướng, phần mềm thì chán chê xài ko hết, mỗi tội con cingular 8125 này của e chip cùi ram bé nên cũng hạn chế cài nhiều, toàn là cài cái này thì cắn răng bỏ bớt cái kia... 😔(
nhưng mà cái topic này, càng đọc càng phê PPC các bác ạ, e mới xài đc 1 năm thôi nhưng h bảo chuyển sang dòng khác chắc e ngứa tay chết luôn, hí hí :p
Sang dòng khác lại có cái nghịch kiểu khác 😁
mod đang xúi người ta sang box khác á? :furious:
Mình có phải Mod box WM đâu mà sợ 😁
Em thì chỉ có từ điển và Chứng khóa
Window Phone là thế, mỗi người một nhu câu mà, nhưng dù sao thì vẫn chúc mừng các bác vì đã chọn OS rất professional😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019