Mua PPC để làm gì?

tovanhung
16/7/2006 18:17Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn em hả, nhiều việc lắm, giờ mà thiếu nó chắc em chết, nhất là những khoản thời gian chờ trên xe buýt hay chờ người iu, móc ppc ra chơi lines hay lướt web thấy thật là thoải mái, còn không có nó thấy thì giờ trôi qua lâu ơi là lâu.

Ngoài ra, em còn dùng PPC vào việc rất hữu ích như học anh văn, tra từ điển Mdict, đọc sách (kết cái này lắm, hông thua gì sách điện tử)
xài quen WM rùi, 1 ngày không có em chắc anh chết mất
Tuyệt đỉnh công phu. 😁 WM ai đả từng đi qua mà không dừng lại để được trải nghiệm thì thật đáng tiếc.
nam.gl
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xin chào các bạn.
Cảm ơn anh Tovanhung;)
Bài viết hay,nói lên tình yêu công nghệ, biết tận dụng thụ hưởng những tiện ích chiếc Đ/ thoại của mình,biết chia sẻ trãi nghiệm ,suy tư,
Không những vậy ,mà thể hiện tinh thần vì cộng đồng (đây là yếu tố cần thiết để góp phần cải tiến công nghệ,nâng cao hiểu biết của mình và mọi người).
Tôi xin bổ xung thêm, chức năng Định vị,(latitude) dẩn đường,khi chúng ta đi xa một tỉnh lạ,mới thấy hết giá trị của nó.-tiện ích Dropbox đồng
bộ máy tính và các thiết bị ngoại vi,sử dụng windows mobile mà không ứng dụng tiện ích này là 1 điều thiếu sót lớn,(được lưu trử,chia sẻ trực tuyến miễn phí 2GB,ưu điểm : không bao giờ mất dữ liệu.-Skype (call video nghe gọi miễn phí ) và v.v...
Một lần nửa Xin chào tất cả các bạn,va cảm ơn anh Tovanhung.Xin chúc các bạn vui ,khỏe,
mdict vô đối không phải bàn, vietmap pro cũng không phải hdh nào cũng có, game chấm chấm mút mút cũng không hiếm ....và quan trọng nhất là giao diện thân thiện ( ừ chẳng phải 80%dân số dùng windows đấy thôi)
Tuy ppc bị chia sẻ thị phần nhưng sẽ không bao giờ chết, sure man
VM trên Symbian có bản S17 cr4ck mà WM ko có, Game cảm ứng gặp iOS tắt điện & giao diện thân thiện phải gặp Symbian (hỗ trợ ngôn ngữ TV) :p
bạn LIENHUONG CHO MINH HOI. Mình dùng nokia nay mới mua em i900 mà không biết chuyển danh bạ sang i900. chỉ cho mình cách lam với. Mình cảm ơn.
Bạn có thể đồng bộ qua MS Outlook xem 😃
Các bác cứ "Chanh Nuận" giữa Symbian và Windows Mobile chứ theo em thì mỗi hệ điều hành có những ƯU & Nhược điểm riêng, em đang dùng cả 2 loại "Lày" và thấy yêu cả 2 thứ, thế có khổ không cơ chứ ...😃 ........
E nghĩ là để quản lý côg việc,chơi game chat chit,xem phim và nghe nhạc ha các bác :d
giờ em mới có đất dung thân, mới có con ipaq 112 lassic mới 97% mà không tìm ở đâu được cái chỗ có thể nói chuyện, giờ sang đây là ok lắm rồi, em mới vào nghề bác nào nhiệt tình giúp đỡ em nha, em chưa biết up rom gì cả và ko biết cài phầm mềm như nào, mới đầu chỉ biết vào wi-fi, nghe nhạc, xem video và lưu trữ 1 số thứ quan trọng, mà em nghe nói con này có thể vào mạng qua sóng GPRS của máy điện thoại hả anh chị
1. Cài PM thì có 2 dạng bạn à
* Cab file thì bạn cho vào máy bạn rồi dùng File explorer hay Quản lý file mặc định duyệt đến & cài ngay trên máy thôi
* EXE File thì
- Bạn cần cái PM kết nối máy với PC
PC dùng XP thì cài Active sync 4.5
PC chạy Vista hay Win 7 thì bạn cài Mobile Device Center 6.0/6.1
- Cắm cable để PC nhận máy bạn
- Chạy file EXE trên PC, nó tự tạo file cab & cài vào máy bạn, bạn chọn Cài đặt thôi

@ EXE có 1 dạng đặc biệt nữa là file chạy trực tiếp trên chính PPC bạn luôn

2. Máy bạn là PDA ko phone bạn à, ko có truyền dữ liệu mạng j hết
em k dám nói tiêu cực nhưng thực sự thì các dòng đt bâyh vs mọi hệ điều hành khác nhau đã đầy đủ các chức năng không kém zì WM, từ cả văn bản đến nhắc nhở công việc, giải trí.... nếu nói về từ đợt từ O2 mini bùng nổ thì lúc đấy các hãng khác vẫn lẹt đẹt nên công nhận là số 1. Nhưng đến giờ WM vs Symbian..v..v theo em đã k cách nhau xa, nhất là Symbian rất ổn định và tiết kiệm pin, Java cũng hỗ trợ rất tốt.... vậy nên theo em mua PPC đến giờ chỉ thực sự trải nghiệm thêm những phát minh tiến bộ của con người chứ hẳn vì hỗ trợ công việc hơn các dòng khác.
vxhonghui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể send blutooth sang cũng được. Trước dùng s60v3 nay đã qua WM. Mình đều làm vậy.
đã lâu rồi có thói quen sử dụng ppc, đặc biệt là hệ điều hành windows mobile, mặc dù đôi lúc hơi khó chịu với hệ điều hành này nhưng dù sao nó vẫn đáng dùng hơn nhiều so với Nokia, Sony.... Một bài viết hữu ích góp phần làm vực dậy sức sống của PPC
Nhiều bác đang chuyển từ WM qua android. Nghe nói cũng khá hài lòng. E chưa có điều kiện thử nhưng e nghĩ E sẽ nâng cấp lên con i900 thay con O2 mini hiện tại. WM là 1 thứ gây nghiện và khó từ bỏ.
Tôi đang dùng SS B7610, thấy rất tiện. Tuy nhiên màn hình hơi bé, đọc truyện hoặc vào trang Web hơi bất tiện, vì chữ nhỏ quá. Tôi thấy ở nhiều smart phone có chức năng la bàn điện tử. Trên máy của tôi ko thấy. Các bạn có thể tư vấn tìm ở đâu được ko? Xin cám ơn.
MH 3.5 inch cnf bé nỗi j :p
chuyển qua xài notebook đi bác ;)
PPC dạo này có cảm ứng điện dung đa điểm rồi nhỉ ? Em tự hỏi tại sao MS không ra từ trước để Apple nó đi trước. Không biết có phải vậy mà SM phải từ bỏ WM để ra Win 7 không

Trình duyệt Iphone có mỗi tính năng hay là khi zoom to nó tự fit toàn bộ nội dung cho vừa màn hình mà chưa trình dueyt nào làm nổi, thật khó hiểu
pda tuyệt vời .....................
Em là em kết ở cái vụ .. "Slide to unlock". Em dùng ppc để nghe, gọi, sms. Ko biết ppc còn tính năng jì khác nữa ko nhỉ? Hehe. Trước dùng bb vọc cũng sướng. Jờ sang wm cũng thấy nhiều cái hay. Nói chung là e thấy mỗi hdh lại có cái đặc sắc riêng. Bên này hô Real vô địch, bên kia kêu Baca vô đối!
Thì mua PPC về để "nghịch" rồi mới biết các thứ đó bạn :p
bebi1250
TÍCH CỰC
13 năm
bài viết rất hay...vote cho 1 phiếu
dòng PPC cách đây hơn năm cũng khá nổi trội lắm . giờ thấy im ắng quá nhỉ 😔 . giờ thấy Android nổi lên nhanh
Đỉnh cao là năm 2005 - 2008 bạn à 😃 Từ 2007 khi iPhone ra đời roài Android xuất hiện thì WM đã lung lay roài :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019