Mua Raspberry Pi về nghịch chơi: không khó như bạn nghĩ, làm nhiều trò, chi phí chỉ tầm 1,5 triệu

Duy Luân
1/2/2019 9:28Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oOo_Zeus_oOo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có con Intel Edison, cũng là máy tính nhúng như Raspberry Pi nhưng tài liệu với cộng đồng ít quá nên đang để không. Bác nào đã từng dùng Intel Edison biết ứng dụng gì hay ho share cho em với.
@oOo_Zeus_oOo Thì cơ bản là Pi làm được gì thì nó làm được cái đó đó bác, chắc guide khó nên ít người nghịch?
oOo_Zeus_oOo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Thì do cộng đồng ít nên mẹ đẻ Intel cũng gần như là bỏ rơi luôn. Với lại em Edison ko có cổng xuất màn hình nên cũng rất tù, phải dùng thêm 1 pc hoặc laptop để sử dụng nên rất tù, khó sử dụng.
@oOo_Zeus_oOo Con đó để code nhúng thôi hehe
trionah
ĐẠI BÀNG
5 năm
hshop không phải h2shop nhé.
@trionah Nhầm 😆 để mình sửa. H2shop bán macbook haha
Với giá 1tr5 em sẽ đi tìm mua cái Playstation Classic cũ về chơi kakak
@Nick SAM Lúc đó bạn sẽ chỉ chơi được PS, đâu chơi được game hệ máy khác 😁
@Duy Luân Đối với em thế là đủ. Hiện giờ game trên smartphone đã chiếm rất cao rồi
@Duy Luân Hiện tại nhiều game trên smartphone cũng hỗ trợ kết nối với tay cầm rồi. Kakakak
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
Làm được phải nói cả đống thứ, không chỉ nghịch thôi. Mà nên sử dụng nguồn chính hãng, giá hơi chát 290k nhưng đảm bảo ổn định và tuổi thọ.
Nas, web server, iot, học lập trình.
PhanKimi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới đọc bên báo chính thống nói về cửa hàng của Pi, qua đây thấy ngay bài này. Có vẻ đang có chiến dịch PR cho Pi. Cũng tốt, đang muốn mua 1 cái về nghịch và học python.
@PhanKimi Trùng hợp thôi. PR cái gì mà PR.

Python học trên laptop được rồi, mua Pi chi uổng tiền bạn
texudo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn dùng cái này làm Server cho NodeJs cũng ổn đấy
Cái pi này chạy dc youtube 1080p 2k 4k mượt ko...
voanhtu28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanhquagioi Chạy được tùy hệ điều hành bạn flash vào thẻ nhớ. Debian xem youtube trên chromium lag lắm. Xbmc thì xem vô tư
@voanhtu28 4K thì không chắc à nha
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@khanhquagioi Laptop i3 2xxx cũng chỉ chạy được 2k, Pi sao mạnh bằng được
tethien
CAO CẤP
5 năm
Cũng có 1 cái Pi 3+ đây mà lười quá.
Chắc ra tết nghiên cứu cái Hass nghịch.
xitrum12314
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có 1 bộ Pi 3, đầy đủ phụ kiện, nguồn xịn có công tắc, thẻ nhớ 16G, bàn phím, case vỏ máy đẹp. Giá 1tr200k.
Máy này mình mua về để nghiên cứu làm mạch điều khiển cho máy đào bitcoin. Xài rất ít nên còn rất mới.
Bạn nào thích nghiên cứu đào coin rác, mình để lại cho cái máy đào coin luôn cho đủ bộ.
stifler1127
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xitrum12314 Hơ hơ bác ở Sì gòn hay Hà Lội thế.
xitrum12314
ĐẠI BÀNG
5 năm
@stifler1127 Ở sài gòn bạn. PM mình trao đổi cho cụ thể.
Ko chơi đc chuột blt thì chán quá. Chơi chuột kia dây nhằng lắm 😁
oOo_Zeus_oOo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Vẫn dùng đc Bluetooth nha bác, chẳng qua phải setup lằng nhằng thôi :v
nemo1560
TÍCH CỰC
5 năm
cai dc android OS x86 ko moi ng. em cung tinh lam cai app khung hinh thong minh.
@nemo1560 Orange Pi Lie thẳng tiến, nó cho cài Android và chạy dễ hơn Raspberry Pi đó bạn
nemo1560
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân em mượn dc cái của thằng bạn đang làm IOT, cài android OS lên nó lết ko nổi luôn.
@nemo1560 con đó hơi yếu haha, có mấy con chạy ARM Cortex-A53 mới thì xịn hơn
Samsung hay vứt cái này lắm. Đúng ra là Vendor mang vào lắp nhưng k hết nên bỏ. Tiếc là k mang đc về
😁 Con Pi làm được lắm trò
MDAPro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu này chắc lại gây ra làn sóng sốt như đồngg hồ Casio AE1200WHD quảng cáo trên tinh tế rồi đây! Các cụ bán dòng này chuẩn bị tăng giá cho nó kịp xu hướng thời đại!
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho xin hướng dẫn làm Multimedia
taolao
TÍCH CỰC
5 năm
Dự án làm khung tranh lúc nào hoàn thành cho mình học hỏi làm theo với nhé.
Xưa mình dùng kéo torrent là chính cho đỡ tốn điện 😃
ahxdtngh
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn nào biết con nào giống Intel NUC nhưng giá rẻ hơn không bảo mình với?
realvn
TÍCH CỰC
5 năm
@ahxdtngh Giá rẻ thì cấu hình thấp: Ecs liva Z
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@realvn Dòng X rẻ nhất, có 2tr2 à
http://pinsacdienthoai.net/may-tinh-mini-pc-ecs-liva-x-ram-4gb-id410.html
Orange pi cũng không tệ, tuy là hàng nhái nhưng cấu hình vượt trội và tích hợp nhiều hơn
@heobanhki Chuẩn, mà độ ổn định mình thấy không bằng, lâu lâu treo 😆 mình có mua con Orange Pi Líte nghịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019