Mua Tab 2 thật đáng tiền :D

hlong9
28/8/2012 7:50Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này dành cho bạn, AllShare Play tryền tải nội dung giải trí số giữa các thiết bị khác nhau theo một "dòng" mượt mà như trên một thiết bị. Bạn sẽ được thoải mải tải hình hay phim để lưu trữ, sau đó chiếu lên màn hình của Samsugn TV để thưởng thức. AllShare Play cũng hoạt động như một cổng kết nối với dịch vụ lưu trữ web nơi bạn có thể thuận tiện lợi và an toàn upload, sao lưu dữ liệu để lưu giữ hay chia sẻ.

con này mỏng và nhẹ lắm ,Kích thước hoàn hảo cho tính cơ động của một chiếc máy tính bảng, GALAXY Tab 2 (7.0) đủ mỏng và nhẹ để bạn mang theo bên mình dù ngày hay đêm.

mình hay dùng chương trình ChatON kết nối bạn bè, người thân giữa các thiết bị và nền tảng khác nhau theo một cách đầy cảm hứng, năng động hơn với những tính năng độc đáo như Group Chat, Multimedia Transmission, Buddy Interaction và nhiều hơn thế nữa. Làm quen, kết bạn ngẫu nhiên thông qua group video với Google+ Hangouts, dễ dàng như gặp ai đó trên phố.

mà hình như đang còn khuyến mãi gì nữa đó, còn có 6tr mấy à
con này truy cập dễ dàng lắm, bạn có thể ngay tức thì tìm thấy e-books được yêu thích nhất, những bài hát đình đám, những games đỉnh cao cũng như những video mới nhất. Bố cục màn hình chủ tối ưu hóa trải nghiệm dịch vụ Samsung Hub bằng những đường dẫn trực tiếp đến các ứng dụng bất kỳ khi nào bạn sử dụng.
cấu hình em này y chang con NOOK TABLET,GPU lại không mạnh bằng Tab 7.7.
sent from Pavillion dv4
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@100%handsome chính xác, em này như là chip TI4430 trên nexus và nook tab, gpu 540 nói chung chắc ss tận dụng chip thôi sao bằng tab 7plus hay 7.7 xài exynos 4210 và gpu mali400 , và kiểu dáng của em tab plus cho ra em này cắt giảm 1 số thứ như camera trước,sau chẳng hạn, pin em này lướt web liên tục màn hình 50% đc khoảng 6h hơn, máy hơi nóng, nếu để 100% thì k tới. Màn hình k đc đẹp lắm chắc do xài mấy em HD wen roài ( đang dùng tạm tab 7.7 nên nhìn em này chán quá), máy cũng k đc mỏng lắm nếu so với tab 10.1,8.9 hay 7.7 và ipad.
nhưng cái giá 8tr chính hãng cho sinh viên đú đởn cũng hợp lý thôi, dân công nghệ thì ngta chơi con N7 roài, sang hơn thì ipad hay note10.1, samsung vét trọn ổ từ cao cấp đến bình dân học vụ mà... hê hê
Tuỳ theo như cầu và túi tiền thôi. Cao cấp mà chỉ để lướt web, nghe nhạc xem phim và gõ bàn phím thì cần gì. Dân văn phòng hay thư ký chỉ check mail, tin nhắn lập thời gian biểu....thì chỉ dùng con này la okie rồi. Sinh viên thì nếu muốn dùng rẻ thì nên kiếm hàng xách tay mua chỗ có uy tín thì sẽ tiết kiệm khối tiền. Như Tab 7.7 tui mua chính hãng lúc mới ra gần 16 triệu nhưng hành xách tay mới 100% chỉ có hơn 13 triệu giờ thì còn khoản hơn 11 triệu mới ghê. công nhận em này rất ngon chiến mọi loại game y như trên Tab 10.1 mượt mà và rất cơ động. hơn 6Tr sẽ có nhiều lựa chọn nhưng nếu như chơi Samsung thì sẽ được hỗ trợ nhiều hơn và tốt hơn. Nexus7 đúng là phần cứng nó trang bị cao hơn nhưng kiểu dáng, màn hình và pin nó không bằng em này nhưng rất thú vị chỉ tiếc là không có cam trước và 3G thôi.(cảm nhận riêng tôi thôi vì có dịp xài thử trên 1 tuần em nexus 7 và em này vì thằng cháu vợ tui có CH chuyên bán và sửa chữa nên tui dó dịp dùng thử trước khi ....mua.)
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@pond1597 bác nói sao chứ màn hình n7 là ips hd 1280*800 mà bác bảo thua em này à, pin n7 dung lượng hơn chút nhưng xài lâu hơn nhé, tegra3 tiết kiệm pin hơn em này nhiều đó, dùng nhiều wifi liên tục game và phim cũng khoảng 9-10h mới hết trong khi em này liên tục k trụ quá 7-8h, camera trc n7 cũng có, duy nhất 3g và khe cắm thẻ thua thú có chức năng usb otg xài đc usb 3g nhé, em tab2 xài cổng của ss bất tiện hơn, mình xài cả tab 7.7 và thêm em này để trải nghiệm, em tab2 xài 5 ngày bán vội lỗ 1.5tr, em n7 đc gg và cộng đồng ưu ái nên xài k sợ thiếu đồ chơi, em này thì đc ss ưu ái khi cho lũ mod đí spam pr khắp nơi 😆 bên 5s bị ném đá quá trời,wa tinhte cũng thấy nữa ta
Bác nào co game hay cho em xin.thanks các bác nhiều

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
Bác dạy e cách cài đọc sách với

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bác bảo e này hợp với sinh viên vì giá rẻ......hjx 8tr mà mấy bác bảo rẻ ah? 8tr cho một con chip lỗi thời mình chẳng thấy rẻ chổ nào hết !
@nghtri
trời ơi con này còn 6tr mấy à bác ơi ,rẽ hơn mấy con khác rồi
Quảng cáo dữ quá, xài p6800 còn thấy chán huống gì con này.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
uha,nói chumg tablet thì ipad là chuẩn, đt thì nexus hay s3, onex.....tab cứ ipad3 mà phang
sky_hp
TÍCH CỰC
12 năm
@Kenny Không hẳn, mình thường dùng tab để đọc sách báo truyện với xem phim, dùng ipad nhanh mỏi tay quá, vả lại cũng không cần màn hình to như thế, vừa nặng mà không nhét vừa túi áo. Dùng dt thì màn hình bé quá, tầm 7 hay 8 inch với mình là vừa.
thực sự mình thấy con Tab 2 này là quá okie với nhu cầu của sinh viên rồi ,có 7tr màv giờ hình như 6tr mấy à
Kenny
CAO CẤP
12 năm
xài vài bữa chán thui ấy ma,2 con tab 7.7 xài hơn tháng chán bán lỗ cả khúc, hàng samsung vậy đó.
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
@Kenny chán vì bác là dân có tiền, mấy con này sao làm bác phê dc.....
với người nghèo dc cầm nó là sướng tê người rồi........
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
đâu ra 6tr mấy bạn, chắc chờ tab3 mới có giá đó
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@nghtri có rồi ông bạn, hnam bán mới 7t3, lên 5s kiếm có ng bán 6tr mấy roài
con này đang trong đợt khuyến mãi nè ,mau dc tặng kèm nhiều ứng dụng hay vs lại nghe gọi cũng okie lắm ,mới mua 1 em 6tr4 nè
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
@tienhoang8 mua ở đâu vậy bạn? hàng s2nd hả bạn?
@nghtri mua ở mấy trung tâm lớn đó bạn ,chỉ chênh lệch nhau 1 ,2 trăm là cùng
nhớ ngày nào em tab p1000 còn 15tr hihi thay đổi chóng mặt quá...
mình chưa dùng MTB và 3g bao giờ, cho mình hỏi là máy này ngoài wifi và 3g ra thì có dùng GPRS như điện thoại để vào mạng đc k ? như kiểu dùng dung lượng khuyến mại của sim sinh viên vào mạng trên điện thoại ấy.
Có 3G thì vào mạng nhanh hơn nhiều so với GPRS đó bạn 😔
Mình đang dùng tab2-3G. Máy khá tốt...cấu hình máy đủ chơi tất cả các game(tương thích). có một số game ko chơi được trên ics như dungeon hunter....pin thì chỉ ở mức tạm đc. Nhìn chung với mức 7-8tr là một lựa chọn tốt.;)
@tnlk bác có game asphalt 6 không gửi e, e tìm mãi k được
@ducva89 hình như link trên Tinhte đấy , bữa mình cũng down nó về mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019