Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua Yamaha Sirius Fi 2015

heomap2402
17/7/2015 8:22Phản hồi: 25
Như tiêu đề, sau quá trình tìm hiểu và theo dõi thì e quyết định mua 1 con Si Fi 2015 bản RC. Nhưng mà lần đầu mua xe nên cũng có tí bỡ ngỡ:

1. Em ở Tp.HCM thì nên ra cửa hàng nào để mua, thấy có cái trên Nguyễn Văn Trỗi gần nhà nhưng mà có lần đọc đc thread của bác nào chê chỗ đó dữ quá nên hỏi lại cho chắc 😆)
2. Mua Si 2015 mới này thì có cần kiểm tra hay chuẩn bị gì ko?
3. Nên tự làm giấy tờ hay để cửa hàng nó làm luôn cho, chênh lệch tiền nhiều không?

Mong các bác tận tình chỉ dẫn cho 😁
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ra Yamaha Minh Hồng Phát mà mua, mình mua hồi tháng 3, giá ở đó rẻ nhất sau khi đi hỏi hơn 10 chỗ, lúc mình mua bao giấy tờ là 25 triệu đúng nhé. địa chỉ thì bên Tân Phú Thủ Đức Bình Thạnh, bạn lên site mà search nhé
heomap2402
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cái nào trong khu vực quận 10, tân bình, phú nhuận, quận 3 k nhỉ, tại nhà em ở tân bình 😆 cái ở cmt8có bác nào thử chưa ạ ?
Sau một thời gian tham khảo và chạy khắp nơi hỏi giá để tuần sau mua xe thì mình rút ra được giá của các yamaha hcm ( đã bao giấy tờ) là khoảng 25 triệu (Quang Phương), còn các tiệm khác hầu hết là 25 triệu 300 hoặc 500, có cái bên Ng Tất Thành là 25 tr. Mình chưa ra cmt8, thấy nghe bán đúng giá mà phải đặt hàng gì đó nên thôi, với lại giá web cũng là 23 tr r, giấy tờ xong chắc cũng khoảng 25 nên mua ở mấy 3s đc r, né Quang Phương ra. Hồi đầu thấy rẻ mình định mua bên này r mà đọc thấy nhiều tai tiếng quá nên thôi không tiếc vài trăm nữa. Bạn nên để cửa hàng làm giấy tờ luôn, tính ra cũng vậy, tự làm cũng nhiều cái phiền lắm.
Sẵn tiện cho em hỏi ké các anh khi mua sirius fi thì nên kiểm tra gì ạ ? Em cảm ơn!
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@ShoSakurai Khi mua nhìn đồng hồ công tơ m (1km<, cái này chứng tỏ xe chưa thằng nào ngồi lên chạy), tem tót xem xước koh (để ý phần yếm trước, nó rất dẽ xước do đc làm to 😕), lúc mấy ổng trong 3s lắp gác đẻ chân với phụ tùng inox các kiểu bạn bên đứng coi trực tiếp coi để mấy ông không làm ẩu ( nó có mấy cái máy bắn ố, mấy ổng trẻ bắn hay bắn quá tay là đi toi con ốc ngay), lúc nổ máy thử thì xem đèn có chớp theo lúc vặn ga koh, có chớp thì biểu coi lại vì dòng mới không phụ thuộc vào việc ga mạnh thì đèn mới sáng hơn. lúc xe mới đi số 1 và số 2 tiếng bô đi nge thích tai lắm (giống ex vãi :p) nhưng nếu vào số 1 và số 2 mà kêu thì đừng lo ( sau roidai ra 3s kêu mấy ổng chỉnh lại cho). chúc bạn mua đc xe sớm, và cưỡi xe an toàn( sirius hay cuồng lắm 😁), thân ái
primelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
thì xe từ hãng ra nên bn cũng in tâm vì không có bị gì,mình tính vài tháng cũng lụm con si fi bánh căm thắng đùm cho rẻ
heomap2402
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì cũng k cần bánh mâm phanh đĩa làm gì, mà tại thích cái tem của bản RC quá, tem bản thường nhìn k ưng mắt lắm, giá mà đổi về bánh căm thì rẻ hơn đc cả triệu bạc 😔
@heomap2402 Ban yen tam doi duoc banh mam ve banh cam duoc nhe nguoi ta se tinh chenh lech cho ban
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@heomap2402 chọn mân và phanh đĩa đi bác, RC mà đi tăm + đùm thì nhìn không hay đâu 🆒, ráng tìm mua hẳn vậy mới đúng chất với cái tem ;) em cưỡi RC bản mâm+đĩa tự tin hơn 😁
Si phien bản fi là mẫu xe ế nhất cua Yamaha, tieu thụ kém hơn cả viva và wave. Khong cạnh tranh dược voi viva và wave kể cả về chất lượng cũng như ve giá.
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@HondaSuzukiYamaha-BMW thánh chạy chưa? hay lại seeder :rolleyes:, nao đưa viva với RSX ra đua với em ế của em cái 😃
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@HondaSuzukiYamaha-BMW em nghĩ chỉ có thánh mới dám zo hang cọp mà đánh cọp con thui 😁
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@HondaSuzukiYamaha-BMW http://news.zing.vn/5-xe-so-ban-chay-nhat-Viet-Nam-dau-2015-post562856.html
cmt cũng phải nghĩ đã nha, cái gì không rõ thì có quyền trật tự nha, thân ái
heomap2402
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn bác @l0v31 đã tư vấn, tình hình thì chắc 1 2 ngày nữa em mua luôn, bác cho em hỏi câu cuối là xe mới mua về thì chạy cần lưu ý gì nhỉ, r vấn đề bảo trì này nọ như thế nào bác nhỉ :3
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@heomap2402 Vừa đua với ab 2015 vs dream xong. Chấp thêm thằng e ngồi sau. Cho hít khói hết. Hehe. si chạy hơi bốc nên vặn ga nó vừa thôi koh bốc luôn đầu đấy😁. Số 1 và số 2 mới mua thì vào chuẩn tý cho nó êm máy. Xe hơi nhẹ nên đi vào chỗ sóc hay bị kêu yên, tránh dc ổ nào thì cố tránh vì xe nói thật thì koh được đầm. Bảo dưỡng định kì thì cứ lên 3s cho lành, mất tý tiền nhưng khỏi lăn tăn. 🆒
@l0v31 Xe Sirius mới mà đã hở bạc rồi, tưởng Sì po mới ra khói chứ! Đua thế nào với AB 125 mà đòi cho nó hít khói hở bạc vậy, chẳng qua là bạn liều, và người ta ko phải là trẩu thôi. Sirius 115 Fi chạy không lại con Suzuki Viva 110 Fi mà đòi đua bơi với AB 125.
tclong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Hà Nội, không biết chỗ nào giá cả phải chăng nhất nhỉ?
@tclong89 62 nguyễn chí thanh bán chuẩn giá luôn kể cả exciter
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi sao trong sách là 3.8L xăng..mà mình lúc xe mình đổ còn rất ít xăng,đồ 2.8L là đầy rồi ??
Thớt vô facebook nhóm sirius fi và tốc độ,sirius fi tham khảo nhé
Cũng chỉ là trò quảng cáo xe thôi, bạn cũng vậy. Nhằm tăng doanh số thì có nhiều thể loại, chiêu bài dụ dỗ người mua xe này mà ko mua xe kia (Suzuki Viva 115 Fi hoặc Wave RSX Fi) tốt hơn. Hihi
l0v31
TÍCH CỰC
9 năm
@HondaSuzukiYamaha-BMW thôi thì cũng chịu bạn. thân ái
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang chạy ké si fi và ủng hộ bạn mua viva fi bản bánh căm
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@batdaihoa741 chính xác xe nhỏ như si viva hay RSX chạy căm đẹp hơn mâm
Bác mua xe chưa nhỉ. Si 2015 tem mới chuẩn luôn.
các bác cho em hỏi, ở huế đại lí yamaha nào uy tín, bán giá tốt nhất??? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019