Mục chơi đơn trong Battlefield V sẽ có màn đóng vai lính Đức

P.W
19/10/2018 9:35Phản hồi: 69
Mục chơi đơn trong Battlefield V sẽ có màn đóng vai lính Đức
Đầu tuần này, EA và DICE đã tung ra đoạn trailer giới thiệu chế độ chơi đơn mang tên War Stories trong game hành động lấy bối cảnh thế chiến thứ 2, Battlefield V. Bất ngờ hơn cả, trong số những câu chuyện thời chiến được DICE tái hiện lại giống như cách họ đã làm trong Battlefield 1, sẽ có một chương riêng cho anh em vào vai một người lính Đức.

Không chỉ là một phần chơi đơn độc lập, mỗi câu chuyện trong War Stories sẽ giúp anh em làm quen với 1 trong số những lớp nhân vật cơ bản của game, với vũ khí, kỹ năng khác nhau. Lấy ví dụ, chương Nordlys cho anh em vào vai Recon với súng bắn tỉa, còn chương Tirailleur dùng nhân vật Support chia đạn, còn Under No Flag là Assault. DICE cho biết mỗi chương đều cho phép anh em tiếp cận và hoàn thành theo nhiều cách.

Dù vẫn dựa trên những sự kiện lịch sử của cuộc chiến đẫm máu nhất thế kỷ XX, nhưng DICE thích cách triển khai cốt truyện mang tính cá nhân, một dạng "dã sử" có chút hư cấu để tăng phần kịch tính. Lấy ví dụ, trong Nordlys, anh em sẽ vào vai Solveig, một nữ chiến binh trẻ tuổi của quân giải phóng Na Uy. Cô sẽ phải một thân một mình chống chọi lại với mùa đông lạnh giá của Bắc Âu, tránh sự phát hiện của lính Đức chiếm đóng để phá tan kế hoạch của địch, cùng lúc phải cứu bà mẹ đang bị bắt giam.

Như vậy đã đủ kịch tính chưa anh em?

Quan trọng hơn cả, một trong số 4 War Stories trong Battlefield V sắp tới chắc chắn sẽ gây tranh cãi khi cho anh em vào vai một người lính Đức. Chương này có tên "The Last Tiger". Giám đốc thiết kế của DICE, Daniel Berlin khẳng định, "đây hoàn toàn không phải một câu chuyện nói về một người anh hùng".

"Với Battlefield 1, chúng tôi nhận được nhiều phản hồi từ anh em gamer rằng sẽ thật tuyệt nếu có 1 chương nói về góc nhìn của những người lính Đức. Mọi hành động đều mang lại kết quả và hậu quả, đặc biệt là trong chiến tranh. Tôi không muốn tiết lộ quá nhiều, nhưng đó là những gì sẽ xảy ra trong The Last Tiger, nơi anh em vào vai một người lính tăng, ngồi bên trong cỗ máy điên rồ lao vào trận chiến và họ bắt đầu tự hỏi bản thân rằng họ chiến đấu vì điều gì."

Theo mình thì, DICE sẽ phải vô cùng khách quan và khéo léo khi khai thác chủ đề rất dễ gây tranh cãi như thế này. Dự kiến, Battlefield V sẽ chính thức phát hành ngày 20/11 trên PC, PS4 và Xbox One.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em gái trong trailer xinh quá :x
@bkb_ct @@
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard
@doithatbuon Câu trả lời thiết thực, đi vào vấn đề.
Mấy ông trên cứ linh tinh éo hiểu luôn
@doithatbuon em gái trong trailer đỉnh quá
Lâu rồi không chơi game.
Cũng tại nghèo không có tiền mua máy để chơi.
htux
CAO CẤP
6 năm
@inFox Nếu chỉ cận nghèo “cận nghèo” thì kiếm ps4 về chơi thôi bạn, khỏi phải lăn tăn cấu hình như mấy con pc highend
@htux Siêu nghèo bạn ơi.
Được cận nghèo đã sướng.
@htux Cận thì phải cận trên chứ ai lại cận dưới bạn, cận khá cận giàu chứ sao lại cận nghèo nhỉ.
Nhìn ham quá mà mình chưa đủ khả năng để đú mấy thể loại game high-end như thế này. Đợi đến lúc đú được thì không biết có còn ham nữa không 😁
@adagioleonard Ối dào. Có ý nghĩa hơn việc bác lướt fb vs ưeb nhìu. Xoá fb đi thay bằng ps4 coi.
@quyetbuu991 Vãi so sánh..
Mà cũng ko phải ko có lý =))
alucardme87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Có lý quá chứ còn gì nữa, thực tế người ta đâu phải chơi game mới tốn thời gian, mà làm đầy việc khác cũng vô bổ không kém và tốn thời gian cũng gấp bội
@Yan20142297 đúng rồi bạn, mình xưa thích chơi gme cầm tay lắm, nhưng mà khi đủ tiền mua ps4 Pro rồi thì đi làm miết, chả có thời gian để chơi game nữa. Đắp chiếu em nó cũng lâu lắm rồi.
Càng ra nhiều game hay đồ họa đẹp thì con người càng mất nhiều thời gian sống ảo. Cuối cùng là không giải quyết được vấn đề gì cho xã hội. Một người ngồi 1h chơi game ,một ngày thì hàng triệu con người đó cộng lại sẽ là bao nhiêu thời gian cho trò vô bổ kia...?
@khanhduy1997 Hàng tỷ đô la hả bạn..bạn nói vậy thì mình thông não luôn rồi.
Mykhail
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 tinh tế chưa có bộ phận xử lý rác thải nhỉ =)))
@Mykhail Việt nam có bộ phận lọc rác thải cũng như không thôi bạn à. Nói gì tinhte là diễn đàn mở như hệ điều hành androi. Hệ nào cũng vậy thôi,đều phải có rác ,đến như vũ trụ còn có rác thải mà tỷ năm vẫn chưa xử lý hết được. Bạn nên bồi dưỡng kiến thức trước khi phát biểu nha.
Mykhail
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 đúng rồi bạn lo cho nhân loại mà mình xin lỗi =)))))
minhtu8890
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn vô lượng dislike của trailer bf5 là biết được người ta đã chán ngán nó cở nào.
@minhtu8890 Lol đã pre-order.
minhtu8890
TÍCH CỰC
6 năm
@kkzbanana Mình chơi bf1 xong cái thấy quá chán, xong giờ lại tiếp tục giống vậy bf5. Mình thích kiểu chơi với vũ khí như bf4 hơn.
@minhtu8890 BF1 quá trời súng luôn mình con chưa unlock hết. BF1 hệ thống vũ khí cải tiến hơn BF4 mình cảm thấy thích hơn nhiều. Vd: chơi scout thì 1 dòng vũ khí chia ra 3 lớp infantry, marksman, carbine tính năng khác nhau muốn master cả 3 không để. Thú vị hơn mấy cái attachments nhiều.
minhtu8890
TÍCH CỰC
6 năm
@kkzbanana Vậy chắc cũng còn tùy sở thích, vì mình lúc chơi đơn thấy cốt truyện cũng khá hay đến lúc online thì mình như rối với mấy mục chơi, rồi chẳng biết làm sao để có vũ khí mới, rồi nâng cấp ra sao (giống bf4). Nên mình không chơi nổi.
Mykhail
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtu8890 ai đang bắn BF4 xong nhảy qua BF1 đứng hình 😁 súng đang đứng nòng chuyển qua BF1 bắn phát dật lên nóc nhà , nhưng mà mình vẫn thích dòng BF này
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
Một thời say mê.
Heil Hydra...à hình như là Heil... à thôi 😁
@illusion N fiction Ơ e mèo :d
atidus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dân do thái ko thích điều này.
Lại thế chiến, thứ xàm nhàm
Hoang Anh HS
ĐẠI BÀNG
6 năm
I5 6400 + gtx 750ti chiến nỗi low ko nhỉ
manhquan121
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoang Anh HS Nâng lên Rx 580 đi,xả trâu đang rẻ đó
Hoang Anh HS
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhquan121 Mình chỉ sợ mua pải trâu lởm vài ba tháng lăn ra ngỏm, bữa giờ len tinhocngoisao mình đang nghía gtx 1060 3Gb giá 2.6tr nè. Mà sợ dính trâu
GAMING_AMD
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ có mỗi bf3 và bf4 còn thích.chơi bf1 chán quá.
hình ảnh trong game ngày càng đẹp và trông rất thực...
mjhungvit
TÍCH CỰC
6 năm
mình thích Battlefield vì đồ hoạ chân thực 😁 đã pre-order trước con game Battlefield 5 hi vọng là siêu phẩm
gaukit1603
TÍCH CỰC
6 năm
Cmt câu rating những thành phần này nên bị ban thẳng ra đảo
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình yếu quá.ko chơi dc.hóng a e youtube chơi thôi.hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế