Mức độ trung thành thương hiệu của người dùng Android đã vượt qua iOS

agp8x
9/3/2018 1:6Phản hồi: 389
389 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
500k cũng dùng dc ăn đờ roi thì làm gì mà không gắn với cả bó
kmna2pro9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cãi nhau làm gì. Cứ 1 ip 6s trở lên + 1 android s7 trở lên mà dã. Trải nghiệm hết cả ios cả android
cuongibra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chiến thuật cả mà
17benthuy
TÍCH CỰC
6 năm
mình xài ip 4 năm nay rồi. 1 năm lên 1 đời,. nhưng từ khi qua adr thì suy nghĩ đã khác,
tin minh đi hãy dùng và cảm nhận thay vi nghe ng khác nói.
mình thì chắc là sẽ ko xài ip nữa
@17benthuy Mình thì nhìn giao diện Android đã thấy khắm rồi! Thằng 3 triệu với thằng 20 triệu đều khắm như nhau!
Nó giống như máy tính 100 triệu và máy tính 5 triệu cài Windows 7 vậy, chả khác gì nếu dùng bình thường! Chỉ có mượt hơn thôi!
Huydola
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN Dốt bỏ mịa.
yuyu_kenshi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vudinhthai.audit chắc lại thêm một thằng kiểu giàng a táo đây mà nhân phẩm tệ quá
catbui01
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này chỉ là 1 số liệu tham khảo thôi chứ chưa kết luận được gì.
Thực tế thì trong nhà mình thì mấy đứa cháu mới ra trường thì xài đt android (k phai flagship). Còn mấy ông chú bác cô gì làm nhiều tiên thì xài I-phone.
Bản thân mình thì xài android vì mình đang làm việc ở Samsung nên muốn yên thân kiếm cơm chứ cũng thích Iphone 8 lắm ạ (vì Iphone X thì mắc quá), Samsung thì cũng xài được nhưng hay lag và màn hình cong hai cạnh khó nhìn mà dễ vỡ.
eros712
TÍCH CỰC
6 năm
Bây giờ cứ thích cái nào thì dùng cái đó.
Quan điểm cứ cái nào phục vụ tốt cho công việc và hoạt động hàng ngày được là ok.
SángNC2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình trước dùng Lumia, giờ Iphone, nhưng chắc thời gian tới chuyển qua dùng Nokia 7 Plus. Iphone có nhiều thứ rất tốt nhưng có một số thứ đơn giản lại làm mình khó chịu.
1. Nhà mình dùng 2 wifi cho 2 tầng, mỗi lần lên xuống là phải vào cài đặt để chọn lại wifi, thi thoảng còn bị văng ra đòi nhập lại pass, đã thế nhập đúng cũng không vào được đến bực mình.
2. Cái tách biệt âm lượng chuông và âm ứng dụng rất khó theo dõi, thi thoảng bị miss call vì giảm nhầm âm.
3. Vụ sắp xếp app không cho di chuyển xuống góc dưới màn hình, mình thường dùng 1 tay nên khá khó chịu.
4. Copy file qua đt.
Thực sự những cái này đối với apple không khó để làm, nhưng họ vẫn cố gò bó người dùng, bảo thủ đến nhàm chán. Mình cảm thấy Apple để cái tôi quá cao, mình dùng đt mà cảm giác không được phục vụ, không đc lắng nghe nên chả lý do gì mình phải trung thành cả.
Ai nói Android copy cũng được, nhưng họ đã cố gắng lắng nghe người sử dụng, và mình chỉ cần như thế.
@SángNC2 File gì lớn đến mức ko đồng bộ trên cloud mà lại có ý định mở trên đt vậy!?!
SángNC2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN File data ấy mà, khoảng tầm 40Mb, mình làm thị trường, hay di chuyển, nên thích copy đến đâu tiện thì mở, không nhất thiết là mở trên đt.
@eros712 iphone nó không có tự chuyển đâu , do bạn tưởng nó chuyển thôi bạn cứ thử kết nối tầng 1 lên tầng 2 sóng nó mất 1 2 vạch ngay chứ có full sóng đâu , lên tầng 3 nó mới ngắt tầng 1 và vào tầng 2 hay 3 lúc đó cái nào mạnh nó vào . Chừng nào wif của bạn loại xin có mesh thì may ra cục phát nó ngắt sóng chứ iphone cứ còn thấy nó còn kết nối
@QLNN Bác lỡ đi đến chỗ có mỗi cái máy cùi ko có mạng hoặc máy ko cho phép kết nối mạng (trong xưởng sản xuất chỗ em) Cáp thì chắc vẫn mang nhưng mạng ko có thì cloud tác dụng gì?
Nói như cức.
same same nhau.chả phải fan hệ nào nhưng thích thì cứ dùng thôi.roid càng hoàn thiện tối ưu bao nhiêu thì ios ngày càng xuống thậm chí còn đống lỗi.nhiều lúc dùng nản vãi nồi.
chốt lại là cứ 2 hệ dùng song song.khỏi ngĩ nhiều
Em đã và đang dùng Bphong2017, đang hóng Bphong2018 để xúc.
IOSS dùng không ổn định
Đang chờ thiết kế của Mi mix 2s....IPhone từng xài qua..công nhận ít xuống máy hơn android thật những vẫn ghét vì thiếu 3 phím điều hướng, đụng cái là bắt nhập mật khẩu nầy nọ, hở cái là đầy bộ nhớ Icloud, lại thêm cái dụ pin chai làm giảm hiệu năng của máy nữa chứ và mấy đứa sài Iphone cứ hở ra là chê Android nữa chứ....Một thanh niên xài samsung s7e đang cần gạch xây nhà cho hay (Sau chiếc này sẽ không bao giờ mua bất kỳ chiếc máy nào của Samsung nữa)....
ko bik sao chứ ít thấy ai xài ios mà chuyển qua android lắm ah nha . ios cũng chưa có trường hợp sp tụt gia ko phanh từ 18 ,17tr chưa đầy 1 năm còn 6tr . hàng loạt các hãng android đang chết dở như Sony ,Htc, lg giờ chỉ còn mấy hãng của khựa và ss mới đấu đc thôi .
=)) ngon chúc mừng android.
Dùng ip nhiều năm nay nhưng mà thấy iphone k hớp dẫn như trước nữa.
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng ios gần 2 năm nay và vô cùng hối hận, quá tù túng. Năm sau sẽ về lại android.
Thành cừu rồi ?
Chúc mừng Anh em Android đã có những trải nghiệm của anh em ifan.
MinhKhue2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng ném gạch mình nhé. Mình dùng android, vợ dùng iOS, cầm đt iphone của vợ cảm giác như cầm đt cục gạch vì không tùy biến đc nhiều như android.
suỵt để nói cho nghe nhé . tụi android nó trù ios ngày chuẩn bị sập tiệm chắc cũng từ 4-5 năm về trước rồi mà ko thấy apple sập tiệm mà nhiều thằng android cũng đang ngáp ngáp như htc ,lg,sony...sao mà giống như chuyện xứ thiên đường cứ nói là tư bản sắp giãy chết tới nơi rồi...tư bản chết đâu ko thấy mà cái xứ thiên đường kia chết gần hết haha...
@Huydola trúng tim đen rồi hả hahaa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019