Mức phạt những lỗi cơ bản của xe máy khi tham gia giao thông

su béo béo
12/8/2019 14:34Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snider01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái lỗi thường thấy nhất là đi ngược chiều.
ở Hà Nội có mấy thằng cảnh sát giao thông hay kê khống mức phạt lên, biển báo thì náp sau lùm cây. bọn chúng tìm đủ mọi cách để móc túi người đi đường, thay vì hướng dẫn, nhắc nhở.
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A to Z Nó có mức phạt bác ơi, VD không đội mũ bảo hiểm phạt từ 100-200k, thường phạt là 150k nhưng cũng có thể phạt 100 hoặc kịch khung là 200k
@Tuấn PL87 đỗ sai làn thì đòi phạt 200, trong khi giá là 50-100. nộp phạt không ghi biên bản, tiền nó bỏ túi.
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A to Z Lỗi dưới 250 đối vs cá nhân bác xin biên lai, lỗi lớn hơn bác xin biên bản, chứ đừng đưa tiền như vậy 😃
mấy con chó vàng này hôm bữa cho nó tiền không nhận. làm phải nộp vào kho bạc hết 2.200. còn lúc trước leo lên vỉa hè thì nó chả nói gì?
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Nhận tiền cũng bị chửi là ăn tiền, không nhận tiền của bác cũng bị chửi, khó sống vãi lol
hettiensai
TÍCH CỰC
5 năm
mình thắc mắc là mức phạt từ 800k-1200k thì phạt như nào nhỉ khi nào phạt mức thấp nhất khi nào phạt mức cao nhất. Mình đi xe máy đôi khi họ lại lấy mức ở giữa để phạt./
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hettiensai Thường là ở mức trung bình, nhưng tùy mức độ hành vi người ta có thể phạt mức thấp nhất hoặc cao nhất. Vd 800-1200 thì họ phạt 1000 là đúng rồi bác
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Lưu vào
mình hay quên mua bảo hiểm xe máy
khoa861
ĐẠI BÀNG
5 năm
thay đổi kết cấu xe, ví dụ như độ pô, thay dàn áo, đổi màu xe, v.v. thì bị phạt bao nhiêu tiên nhỉ?
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu ở các thành phố lớn thì X2 tiền phạt nữa bác. @su béo béo
blackstone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xưa giờ em vẫn thắc mắc với các mức phạt tiền mà từ xxđ đến xxđ (ví dụ không mũ bảo hiểm phạt từ 100k - 200k), vậy trường hợp nào là 100k và trường hơp nào là 200k, hay 150k. Em thấy lỗi nào cũng có khoảng phạt như vậy. Tại sao không cụ thể là phạt bao nhiêu luôn 1 số cố định?????

Thắc mắc bấy lâu nay
các bác cho e hỏi, khi CSGT kiểm tra hành chính thì mình có được bảo các anh ý cho xem chuyên đề không?
@NamCuongdesign được nha, kiểm tra hành chính là phải có chuyên đề chứ tự dưng sao bắt người ta dừng lại để kiểm tra được
@mrtqt Hôm trước e bị CSGT dừng lại để kiểm tra hành chính, em yêu cầu được xem chuyên đề thì bị nói là không có trách nhiệm phải cho em xem. Tức quá e cãi nhau với bọn nó. E tìm hiểu trên mạng thì có báo đưa tin là CSGT không cho xem là đúng, có báo lại bảo được phép cho xem chuyên đề. E hoang mang k biết thế nào 😔((((((
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NamCuongdesign Chuyên đề hay kế hoạch là văn bản nội bộ, theo quy trình công tác của công an, cũng giống như bác sĩ họ cũng có quy trình công tác riêng của bác sĩ, cái đấy họ chịu trách nhiệm với cấp trên, cấp trên lại chịu trách nhiệm với các cơ quan giám sát khác. Chứ người dân không được trực tiếp xem là đúng, mình đâu đủ thẩm quyền để xem cái đó. Thậm chí đôi khi nó còn là tài liệu mật, để qua đó đấu tranh với 1 số loại hình tội phạm cụ thể
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
mức phạt này là mức cơ bản thôi nhỉ, mức phạt trong nội thành là x2 luôn đó, hơi xót :oops::oops:
lỗi nào thì m cũng auto 2 lít
Ở đây hỏi bà con có ai bổ sung thường xuyên Bảo hiểm dân sự bắt buộc cho xe máy không ? Tôi trước đây cũng chăm mua lắm,thường thì trước khi đưa xe đi đăng ký là phải mua rồi.Sau đó cũng bổ sung 66k /năm đều đặn đền năm nay hết BH từ tháng 3 cũng quên-lười nên thôi.Ai cũng vậy giơ tay.
Bằng lái A1 dù ko còn bắt buộc phải đổi sang PET tuy nhiên do bằng giấy vừa to,nhanh nát.Vậy nên đăng ký online đi đổi lại sang PET mất 135k phí 5 k photocopy bằng lái + CMT + 2 lần lên gửi xe 1 lần vào chụp ảnh (để in vào PET) 1 lần sau lên lấy bằng -6 k/2 lần gửi xe.Tổng thời gian 2 lần chưa đầy 45p hoàn thành.Giờ CMT,Bằng A1&.... đều PET Đăng ký xe cũng nhỏ mới nhét ví đỡ to.Giờ có mỗi BHYT là to thôi
Còn có thay đổi thiết kế xe gồm gương-pô-gắp...
Biển số đút gầm :d
Cho e hỏi xe máy có được đeo Phone không, đeo một bên được không. Thank!
yueyong
TÍCH CỰC
4 năm
Anh em tham khảo bảng này cho dễ theo dõi
Ko được đeo phone, 1 bên cũng dính phạt luôn
trungkitty
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không đc đeo nhé bạn
Thực Kết
ĐẠI BÀNG
4 năm