Mừng lễ tình nhân, vườn thú Úc tổ chức cuộc thi lấy tên bạn gái cũ đặt cho rắn

ND Minh Đức
7/2/2019 9:24Phản hồi: 49
Mừng lễ tình nhân, vườn thú Úc tổ chức cuộc thi lấy tên bạn gái cũ đặt cho rắn
Nếu đã dám chửi bạn gái là con rắn thì tại sao không lấy tên của ẻm để đặt cho một con rắn thật ngoài đời? Đó chính là ý tưởng mà một vườn thú tại Úc đã biến thành sự thật khi tổ chức cuộc thi cho phép cánh đàn ông có thể lấy tên của bạn gái cũ của họ để đặt cho một con rắn nâu trong vườn thú. Được tổ chức bởi hội động vật hoang dã Sydney, người dự thi không chỉ đơn thuẩn là nộp tên người yêu cũ mà còn phải giải thích lý do vì sao người yêu cũ đáng bị như thế, đồng thời phải quyên góp cho quỹ bảo tồn của vườn thú. Quỹ này này sẽ được dùng để giúp đỡ các hoạt động cứu trợ động vật hoang dã bản địa Úc, tài trợ các chương trình giáo dục, nghiên cứu.

Mark Connolly, giám đốc vườn thú cho biết cuộc thi có thể “mang lại cho những người kém may mắn trong tình yêu… một điều gì đó nhân dịp lễ tình nhân năm nay.” Người thắng cuộc với lời giải thích được chấm giải cao nhất sẽ được lấy tên bạn gái cũ đặt cho con rắn nâu trong vườn thú. Đồng thời còn được tặng một vé vào cửa vườn thú miễn phí trong cả năm.

Trên thực tế, ý tưởng dùng tên bạn gái cũ để đặt cho côn trùng hoặc bò sát không phải là mới. Hồi năm 2015, một vườn thú tại San Francisco đã cho phép dùng tên người yêu cũ sau khi chia tay để cho những con vật đáng sợ, bao gồm cả bọ cạp và gián.

Tham khảo Mashable
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long kengg
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đặt tên NYC cho rắn chắc mình cần một bầy.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là Dssb
Độc thân là một sự lựa chọn, ngại gì.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là Wonder Woman
mai
hương
quỳnh
@cuhiep Yêu gì mà nhiều thế cụ ?
quangpro1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Bác hiệp cẩn thận không ngày mai báo đăng admin tinh tế ra đi trong đêm đang ngủ với vợ không rõ lý do bây giờ
tUnG LTK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang FA.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là ur mom
Nghĩ lại vẫn thấy buồn, nhưng thôi cứ đi nộp tên Ngọc Trinh để lấy quà
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đáng lẽ ra phải đặt tên bạn trai cho rắn để biết rắn ông nào to, ông nào nhỏ.
Luân @Duy Luân
Hiệp @cuhiep
😁
@pro744 đm, gì vậy
@cuhiep Ý bạn ấy nói bóng áh
Nói gió là
Cu hiệp loạn luân
Kaka
binhstlc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Đm em hơi bị thích cuhiep
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Troll vkl, rắn là loài biểu trưng cho sự gian dối lừa lọc 😁
longryu
TÍCH CỰC
5 năm
Dù đã có gấu nhưng. Nếu mình có con rắn thì tên nó là thảo
poloko
ĐẠI BÀNG
5 năm
just for fun: bỗng dưng nghĩ đến Taylor Swift
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
@poloko Chị rắn 😁
Nở !!!
chieu2001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu đặt tên NYC cho rắn chắc mình cần một bầy.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là jgyss
ghone1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang hạnh phúc, bác chủ đừng gây rối.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là thu Trang
nininana
TÍCH CỰC
5 năm
Đang hạnh phúc, bác chủ đừng gây rối.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là rắn đầu chó 😆
nierec
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đặt tên NYC cho rắn chắc mình cần một bầy.. Nếu mình có con rắn thì tên nó là nala

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019