Muốn cài MacOS X 10.7 Lion, giờ phải làm gì?

vuhai6
18/7/2011 8:3Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yilka:"- Việc cài Lion trên 1 máy thì đơn giản rồi, login bằng Account trên phần mềm AppStore rồi cứ thế mà download, sau đó tự cài thôi. Nếu bạn có trên 2 máy thì ở máy 2 cũng làm tương tự, chỉ cần authorize cùng 1 user ID thì Apple cho phép bạn cài Lion trên nhiều máy tính (tối đa 5 máy). Nghĩa là bạn trả 30USD để mua 1 bản Lion cài đc cho 5 máy."
Nếu vậy 1 người mua rồi giúp 4 người khác đở tốn xu .....
từ từ rồi máy nó cũng thông báo phải update mà ^^ 10.6.8 cũng đang hài lòng rồi
Bác tưởng nó thông báo phải update lên 10.7 như từ 10.6.7 lên 10.6.8 hả? =))
ko à bác ^^
Bác đang xài Windows XP, bác cho nó Auto Update nó tự update lên Windows 7 cho bác ah =))
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn thử 1 lần xem thế nào. chưa biết có dùng được nữa không. cũng có khi nên mua một cái để dùng từ nhỏ chỉ biết đến Windows. cũng thấy chạnh lòng với giao diện của Mac. Còn về hệ điều hành thì chưa hiểu như thế nào nữa. Nếu có gì không hiểu mong tinh tế giúp đỡ.
Chỉ mong mỏi 1 thứ ở Lion bản chính thức: cải thiện Mission Control. :p
holokids
TÍCH CỰC
13 năm
bản chính thức mà nó hok support mấy cái NAT hdd, chắc tiêu, hik hik
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
wating...............
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
đang ở Lion GM có cần cài lại 10.6.8 r lên lại k các bác nhẩy :|
Mình cũng đang ở bản GM, Lỡ tay update luôn trong OS nên..😔 Để khi nào có rồi lên prirate down bản cài đặt vậy. Hjx. Mà bản GM thì phần Update của nó k có cái j cả :yellowcarded:
Cho mình hỏi chút,

Sau khi cài đặt (update) thì những phần mềm third party của mình (ví dụ như Microsoft Office, Xilisoft... mà mình đã mua và đã đc cài trong máy) có bị mất đi không? Hay là nó vẫn còn nguyên trong máy?
long2004
TÍCH CỰC
13 năm
Không vấn đề gì đâu bạn, sau khi nâng cấp lên Lion mọi phần mềm đã cài trước đó đều còn nguyên, tuy nhiên bạn nên tham khảo link về các phần mêm không tương thích (ở đầu thread này), nếu phần mêm nào không tương thích sẽ không chạy được trong Lion.
Cũng có 1 lưu ý nhỏ nữa là khi update lên Lion từ Leopard thì thường phần mềm NTFS 3G sẽ chạy không chính xác hoặc không chạy được dẫn đến việc không truy cập được vào các ổ dĩa được định dạng theo chuẩn NTFS của Windows.
dangphong25
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng windows lâu rùi , giờ muốn cài snow hoặc lion để trải nghiệm vậy có đc k?
Máy phải có những điều kiện j vậy....
neoquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
9
Bác này xài máy tính của APPLE (iMAC, MAC BOOK ....) thì mới cài được thằng Lion này á.
Bản gold master sau này có update được không các bác nhỉ? 😁
sốt ruột quá ^^...tiền có rồi chỉ chờ buys là xong thôi k biết mấy h có đây
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình hỏi Ram của Macbook , thì mình cắm Ram laptop khác vào cũng được , miễn là cùng buss và hỗ trợ dung lượng đúng không nhỉ ?
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rồii bác ! mua về chiến đi bác
Chào cả nhà! em mới tậu được con MacBook Pro 13' đời 2009, bây giờ muốn up lên Lion thì phải làm sao? các anh chị em nào biết cách chỉ em với, em có thử up lên bảng snow leopard mà không được 😢😢
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Ai đang dùng bản GM thì khỏi phải cài vì nó là 1 😁
Lạy trời là nó không phải là một, vì bản GM hay bị treo quá trời, em phải gỡ đi, cài lại Snow một lần rồi...
Hi vọng bản này ngon để tiếp tục chiến đấu chứ em nghiện cái Mail và iChat mới rùi... (ghét cài Mission Control, thích Exposé hơn)
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Buồn là nó là 1 😁
Khuya nay Lion 10.7 chính thức lên kệ rồi . Sẽ up lên luôn . 😁
Bài viết chi tiết và có những lời khuyện bổ ích ...
Cám ơn bạn đã giới thiệu trước, hy vọng sẽ update thành công.
Vài hôm chắc sẽ có vài cái topic loạn lên hỏi tại sao nó unstable quá :|
Mình nằm trong số những người chuẩn bị xài Mac! Hic
1 bài rất hữu ích cho Fan Mac......................
Ui mẹ ơi, cái cấu hình tối thiểu kìa......... , đúng là hàng dành cho những người giàu :smoke:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019