Muốn chuyển mạng giữ số tưởng không khó mà hóa ra khó không tưởng

echthoi
5/1/2019 18:18Phản hồi: 36
Muốn chuyển mạng giữ số tưởng không khó mà hóa ra khó không tưởng
Quá chán ngán cách làm ăn bố láo của viettel các bác ạ, chả là dạo này dùng viettel chả biết thế nào toàn bị nó trừ tiền ko có lí do, gọi lên tổng đài thì nó đổ cho mình online vào web đăng ký DV linh tinh gì đó, trong khi em dùng đen trắng. Tức quá em nhắn tin yêu cầu chuyển mạng giữ số sang mobifone vì nhà em nhiều người dùng mobifone, sau gần 1 ngày thì nhận đc tin nhắn thuê bao của em không đủ điều kiện chuyển mạng.

Em gọi lên tổng đài viettel để hỏi thì họ bảo thuê bao của em ko được chuyển mạng với lý do liên quan tới dịch vụ ứng tiền gì đó (cái này em khẳng định luôn là mình không sử dụng dịch vụ ứng tiền nào cả và kiểm tra tiền trong tài khoản vẫn còn dư 19.272 đồng). Ngày xưa chưa có chuyển mạng thì nó coi mình chẳng ra gì bây giờ thì họ tìm đủ lý do để giữ chân mình , rồi còn gọi cho em giải thích nên dùng viettel vì viettel là nhà mạng lớn nhất, sóng khỏe, cskh tốt rồi xyz không nhớ nữa...

Trên này có bác nào bị giống em không ạ. Lúc đầu e cứ nghĩ chuyển mạng đơn giản, đến lúc chuyển thì bị nhà mạng tìm mọi cách giữ chân và làm khó nhau, viettel là nhà mạng lớn mà làm ăn như tnay thì chán quá ạ.

New Bitmap Image.jpg
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thàng nào cũng lm khó cả. Các bác khác thi đua nhau về viettel bác lại đi.
Ra cửa hàng kêu thanh toán hết các khoản nó bảo nợ đi là chuyển dc. Hơi mệt tẹo
ơ e tưởng mình em bị ;( E chuyển từ vtel sang mobi 2 lần đều trả về là k đc . Mọi người chứ khen vt chứ sóng chỗ nhà e như qq ý. Trang báo k load nổi thì còn làm ăn cái miẹ gì
Meocon988
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zonzonbonbon123 thế sang mobi chắc bạn còn không có sóng mà gọi ấy ạ 😁:D:D em thì em cứ dùng mạng biến nhiều người dùng gọi cũng rẻ , mạng cũng khỏe
@Meocon988 Bác này nói thế nào chứ em đang dùng đang dùng mobi ngon mà.
nấm luna
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hả??? Viettel cũng có trò này á? Trước đây em cũng thấy có người bảo bị tự động đk dịch vụ. Nhưng Em tưởng sau cái vụ rikvip các nhà mạng chùn tay rồi?
ruby911
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm ơn chủ thớt đã nói hộ lòng em. Cũng ko hỉu sao nhìu nguời cứ nhảy chồm chồm lên đòi chuyển sang cái mạng quần què này nựa. Em đang ngậm đắng nuốt cay chờ dùng nốt 2 tháng cam kết để bếch sang mạng khác đây. Haizzzz
Mimosaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cccm không biết slogan của chúng nó à. "Hãy nói theo cách của bạn và trừ tiền theo cách của viet tel" ^^ giờ kiểu hơi lắm khách nên rõ là khệnh, cước thì mắc vl
Ngoc.Rong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông chú vịt teo già rồi hay sao mà đưa lý do hài vãi. Tiền lù lù thế kia mà bảo nợ tiền. Bó chiếu.
kathydoll
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tưởng mình em hóa ra các bác dùng vịt tèo lại chung cảnh ngộ à??? tiên sư chúng nó chứ em bị trừ mất bao nhiêu là tiền. mãi đến khi đọc được mất phốt trên diễn đàn mới ngớ người ra. Thử nghĩ xem cách đây mấy năm sv làm gì có tiền toàn phải nạp từng cái thẻ 10k - 20k, vậy mà cứ hễ nạp vào là nó lại trừ hết sạch. gọi tổng đài thì toàn 3 cái dv vớ vẩn, hủy đi được vài ngày lại thấy đăng ký cái mới, ngày đó tiếc hùi hùi số đẹp (đuôi 5555) nên vẫn cố thủ dùng lấy cái liên lạc. giờ có dịch vụ CMGS thì nó lại không cho chuyển toàn biện lý do abcxyz, gọi tổng đài nó bảo tb của anh đã từng bị khóa 1 chiều (hình như do 1 tháng không ps cuộc gọi). mình thì ít khi dùng sim này thật nhưng vì đặc thù sv xa nhà nên không gọi không được. thế mà nó lại viện ra cái lý do với vẩn này !!!
@kathydoll Cứ thích làm khó nhau, đã muốn chuyển đi rồi thì giữ làm gì, chả nhẽ lại vứt luôn cái sim
kathydoll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@echthoi tiếc cái sim dùng cũng lâu rồi, gắn với bao nhiêu kỷ niện giờ bỏ thì không nỡ. nhưng nói thật nếu nó làm căng quá em cũng bỏ luôn. chuyển sang mạng khhacs dùng cho đỡ bực. cứ phải gắt thế bọn vịt tèo nó mới bớt bớt cái tính quân phiệt
Nga Còiiii
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kathydoll dạo này bọn VT bị bóc phốt hiều thế nhỉ. chả trách mà nhiều bác khăng khăng đòi chuyển sang dùng mạng khác. hahaa sẽ note lại link này để theo dõi xem còn bao nhiêu người dùng việt tèo muốn rời mạng như em nữa. Từ hồi có vụ cmgs này bn nó lại chả không lo sốt vó vì ngoài cái mác quân đội ra thì chất lượng như cc :;v
kathydoll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nga Còiiii Chuẩn bác, viettel làm ăn bố láo ăn cắp lắm, nó cậy của Quân Đội nên có nhiều cột sóng ở nhiều nơi thôi, chứ trừ tiền thì vãi đái luôn 😆)
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác qua mobi thì vụ trừ tiền cũng thế thôi. Mình và vài người bạn mình bị trừ 2000 một ngày gần cả năm. Sau đó phát hiện ra và làm ầm lên nó mới trả lại. Mà tục cái là mình là dân IT, nó bảo mình lên web đký gói đó mới ghê. Thêm vụ gọi spam từ nước ngoài ban đêm, mình hỏi tổng đài có thể chặn ko thì bảo hiện giờ mobi ko làm được. Trong khi sim viettel mình mua sau này để backup lại ko bị. Sóng 4g thì như shit ấy, mặc dù đang ở ngay tại sg. Bửa mình về quê vợ dùng 4g viettel thì cứ phà phà, còn 3g mobi sóng cứ tụt lên tụt xuống. Vừa sóng yếu, vừa ăn gian thì mình chuyển qua viettel cho rồi. Mình dùng mobi 13 năm, trươ s cũng tính bỏ mobi mà tiếc số đt,mình dùng có 1 số suốt 13 năm nay
ruby911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@[CT]_nick00 Spam từ nuớc ngoài thì mạng nào chả bị. Em xài vt cũng có thoát đâu. Gọi lên tổng đài yc nó hỗ trợ chặn nó còn kêu em tự đk dịch vụ chặn chứ nó ko hỗ trợ đuơc. CSKH kiểu đó mới ghê chớ.
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ruby911 Mình dùng viettel lại ko bị bạn ơi, mình mua sim viettel để làm backup thì ko thấy bị, spam tin nhắn quảng cáo cũng thấy ít hơn hẳn. Giờ thằng nào cũng làm khó hết
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@[CT]_nick00 MobiFone nó còn trả tiền, Viettel chẳng thấy trả vụ trừ dịch vụ!!!
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ Luân Nó trả tiền sau khi mình dùng lý lẻ nói với nó bạn ah. Đợt đó bức xúc vì nhà mạng ăn gian, chất lượng kém. Thêm ko chặn đươc cuộc gọi spam từ nước ngoài. Có cảm giác cái gi nó cũng yếu
hoahong21
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mạng Viettel là hay níu kéo giữ chân khách hàng nhiều nhất , mình 5 ngày rồi chưa chuyển sang được vina.
lohoi12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thề khu nhà tôi dùng mạng vt sóng sánh tậm tịt chỉ muốn ném đi dùng phát điên
Em dùng viettel cũng 6-7 năm nay vừa đăng ký chuyển mạng thì báo lỗi chưa thanh toán cước, tình cờ mát dời được ngày nghỉ ra cửa hàng để đóng cước nhân tiện xem chi tiết thì thấy có mấy phí dịch vụ 2k/1 ngày chả biết ở đâu ra, kiểm tra thì toàn mấy cái ứng dụng mình không biết cài từ bao giờ, cuối cùng mặt vẫn méo xệch để đóng còn chuyển mạng cho nhanh 😃
Chủ thớt bình tỉnh gọi tổng đài hỏi xem giờ muốn chuyển thì cần phải làm gì, theo đúng luật mà làm kẻo mất tiền oan
bát nháo kiểu này thì say goodbye cho lẹ bác ạh
hongnga1706
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào gặp vấn đề chuyển mạng giữ số thì đọc xem thử mình có gặp phải những nguyên nhân này không nè https://mobifone3g.info/ly-do-ban-khong-chuyen-mang-giu-so-thanh-cong-la-gi.html
tran_ha_van
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng đang muốn chuyển từ viettel sang mobi đây
bên ấy nv cskh lúc nào cũng thân thiện, thoải mái cười với mình, giải thích cặn kẽ ai như mấy bà già viettel mặt thì cau có khó chịu, cứ nhưu mình đi xin gì của họ , thấy ghét
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tran_ha_van Mình cũng thấy vậy? Mình xài nhiều mạng thấy MobiFone là nv cskh tốt nhất, theo mình kế đó là Vietnamobile, không phải phải hok?
Câu chuyện chuyển mạng với n lý do đây mà, haizzz
Viettel không cho đi dễ dàng đâu, họ còn giữ chân để hút tiền thuê bao của khách nữa mà!
@hoangnguyenpr Đúng rồi bác ạ, em cũng 5 lần 7 lược bị từ chối. thực sự càng giữa em lại càng muốn đi
Em thì đi khỏi Viettel rồi, có bác nào đi được chưa ?
kathydoll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bé Mèo 2k nó còn chưa cho em chuyển đây. đang đợi ghi nhận khiếu nại, 1 tuần nữa mà k chuyển được em bỏ sim luôn, dùng mạng khác cho lành
lohoi12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bé Mèo 2k bác siêu thế có cách nào giải quyết được đơn ly hôn thì bày em với chứ chán anh này lắm sắp bị trầm cảm đến nơi rồi
@kathydoll thôi cố lên bác, sim rác thì bỏ được chứ sim làm ăn thì khó bỏ, càng từ chối thì em càng muốn đi nên mới xong được bác ạ. nhẹ người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019