Muốn nối sạc macbook thành sạc laptop win thế nào ?

*HERO*
1/12/2019 17:32Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chick IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ý tưởng hay nhưng khó thực hiện, 2 con máy khác hãng nhau nữa , khuyên thớt nên mua cục sạc zin Dell
Khuyên bạn thật lòng mua cho lành. trên mạng sơ đồ nối nh lắm nhưng rủi ro bạn chịu khá lớn. có thể laptop bạn sạc dc nhưng hậu quả lâu dài ko ai biết, chưa kể rủi ro chập cháy lúc đang dùng, tệ hơn là hư lun cái laptop lẫn sạc. ko đáng để mất công mất sức vs nguy hiểm như vầy đâu bạn😃
tuanchuoi
TÍCH CỰC
4 năm
Haha, nghe có vẻ rất thuyết phục nhưng thực sự rất a bờ cờ
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn cứ nối và thử có sạc vô ko, nếu ko thì đảo dây (trong máy có cơ chế bảo vệ rồi).
VUNPH
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sac cục sạc có nhiu tiền mà phải làm vầy nhỉ? Vừa tốn công mà rủi ro k xài đc rất cao. K đáng
kida7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu sạc type-C chuẩn PD thì phải có mạch kích thì cục sạc mới nâng áp cho điện áp ra (mặc định 5V). Còn các chuẩn đời thấp hơn thì mình ko rõ. Nhưng thấy cục sạc macbook nhiều chấu thế, khả năng nó cũng kiểu như trên thôi. Nói chung kể cả có hiểu biết về điện tử thì cũng ko dễ dàng đâu. Bác bán cục sạc macbook đi khéo dư tiền mua cục dell đó :v
Không hiểu để lz . Nguy hiểm
JọhnSmeeth
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi, làm cục adapter mới cho đỡ lo
Nó nổ thì mua máy mới luôn nhé ... tốn vài trăm ko muốn ... muốn tốn vài mươi củ
qhuyvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng dòng thì chỉ để chạy máy chứ cũng không sạc được :oops::oops::oops:
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cục sạc Slim Q đi bác, có bán cáp từ type C sang chấu cho các dòng máy khác ý. 65w, dùng ngon
Nhặt tay có ngày =))
kataro92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sạc Mac khi nối qua mac safe sẽ gửi 1 tín hiệu 5v để test sau đó nó mới bắn full V để sạc bác nhé, bác cắm qua không được đâu. Trước bị hỏng sạc mac định lấy sạc lô đấu qua sạc tạm mà đọc 1 hồi em quyết định ... chờ đến sáng đi mua con sạc khác. Khuyên bác cũng nên như thế, thân.
@kataro92 Chuẩn bác
gắn đúng âm dưng là được kkk
tuhoan55vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
chính ra bán cái sạc macbook đi dễ cung mua đc cái sạc dell ý anh em nhỉ ?
L.S.K
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông thớt vui tính đấy 😁
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu thích chơi an toàn và đẹp thì phải mua cọng dây thay thế nối từ cục sạc ra máy tính ấy. Trước hỏng cáp sạc magsafe mình order trên ebay về lắp lại vào đẹp long lanh như mới. Giờ nâng đời lên máy hỗ trợ sạc cổng c và các cục sạc có công suất lơn đi sau này khỏi lo tận dụng cục sạc.
Chà, mình ko dám chơi kiểu này 😁
hanpihoon
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn phá cả cái sạc macbook đi rồi,đi bán rồi mua cái dell cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119