Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Muốn nối sạc macbook thành sạc laptop win thế nào ?

*HERO*
1/12/2019 17:32Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em yêu khoa học thôi chứ xài mấy cái mày sợ hỏng đồ xịn lắm
Sao phải khổ v
Laptop Windows không dùng sạc PD được đâu
bomy
CAO CẤP
4 năm
đang xài thinkpad t430 sạc đầu tròn, cũng tính mua cục sạc nhỏ+dây type c rồi thêm đầu chuyển vuông cho thinkpad nhưng tính lại thấy rắc rối+ chưa chắc máy đã nhận sạc nên thôi luôn, phương án nhanh nhất là tìm 1 bộ rin khác mua lại hoặc mua mới vừa rẻ vừa nhanh.
bao giờ có tiền đổi cái máy khác có xài cổng type c để sạc luôn thì khỏe
haipyn
TÍCH CỰC
4 năm
@bomy dùng ngon lành đấy bác ạ, k sao đâu, ở dưới có bác cũng dùng combo đấy để sạc thinkpad kìa
mua cục mới đi bác có hơn 100 thôi
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
Một là bạn thích nghịch dại, hai là bạn tiếc tiền. Một trong hai cái hoặc cả hai
Hãng nào xài cho hãng đó, xài lung tung mắc công hư máy thì khổ lắm hĩc
Không có kinh nghiệm lẫn thông số thì đừng có hâm mà nối. Thà ra bán cục MAC đi mua cục sạc khác. có khi họ đổi ngang cho ấy
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Sạc lap Dell thì đi mua chính hãng đi cho lành, Dell là con máy rất kén sạc, sạc khác chưa chắc nó vào đâu. Khi mua sạc thì đem máy theo cắm thử. Vào điện và pin báo đang sạc mới mua.
tuyetson98
TÍCH CỰC
4 năm
Trên ali có bôn chuyển từ magsafe sang các loại đầu. Khác quan trọng là áp ra
Thay vì mua sạc mới bạn này định mua luôn máy mới để họ tặng sạc đây mà .
mua cục zin đi bác
chứ vầy - điện áp sạc khác nhau, ngưỡng dòng điện khác nhau
chơi mạo hiểm vầy mình ko khuyến cáo 😔
scattered
TÍCH CỰC
4 năm
Dell dòng cao cấp có sạc qua cổng USB-C, cục sạc mac pro mới cũng là sạc usb-c đó bạn. Bạn mua 1 cái lap dell mới + một mac pro mới thì sẽ xài chung đc cục sạc macbook nha. Đỡ mất công đấu nối.
0888800882
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua cái mới chứ ai lại làm thế này
chim say
TÍCH CỰC
4 năm
4842410_B92AB238-9FB9-438C-B02A-E419F91EE6D3.jpeg bác bỏ cái dây trắng trên cái sạc của win đi. vòn đâu bác nối dây đen vào dây bọc lõi của mac. còn dây đỏ của win bác nối vào dây trắng của mac
lưu ý: phải xem cục của dell nguồn ra bao nhiêu VOlt ( v ) bao nhiêu watt ( w). nếu 2 cái bằng nhau hoặc chênh nhâu 1 or 2 volt hay 3 - 5 w thì cứ dùng nhiệt tình
mua cục sạc Type-C PD ra tất cả laptop cho khỏe. 😁
c2cancer
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vụ này hay à. Hóng kết quả thử nghiệm.
Chào bạn để làm điều đó trước hết bạn kiểm tra thông số output ra của sạc laptop ( cường độ- trở kháng và điện áp) nếu phù hợp với thông số chiếc sạc MacBook bạn mới có thể nối dây nhé!
thanhloi1009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko trả lời được câu hỏi của bác. Nhưng bác tham khảo combo này e đang dùng khá ưng, vừa sạc được Mac vừa cho laptop window. Mang đi tiện lợi và nhẹ.
Củ sạc 65W của xiaomi (kèm dây type C) và đầu chuyển đổi từ type C sang đầu cắm của thinkpad. Tổng thiệt hại bộ này 500k thôi ạ.
bomy
CAO CẤP
4 năm
@thanhloi1009 Đúng y combo mình cần. Đang xài thinkpad t430 85w mà sạc cục này ổn ko bạn. Công suất nó thấp hơn có đủ vào pin ko
À mua đầu chuyển type c qua thinkpad bao nhiêu, ở đâu vậy bạn
thanhloi1009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bomy Mình dùng 1 tháng rồi thấy sạc ổn. Nó cùng công suất với sạc theo máy thinkpad mà.

P/S: Đọc lại mới thấy bác bảo của bạc 85W. Con T440s của e sạc 65W nên dùng e này vừa hin

Type C sang sạc thinkpad mình mua trên lazada. Ship từ tàu về nên hơi lâu 😁

https://www.lazada.vn/products/loai-c-nu-de-vuong-dc-nam-cam-pd-cap-sac-cho-laptop-lenovo-thinkpad-i320800514-s513892147.html?spm=spm=a2o4n.order_details.item_title.1
Bán cái sạc Mac cũ chắc mua được sạc Dell mới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019