Muốn nối sạc macbook thành sạc laptop win thế nào ?

*HERO*
1/12/2019 17:32Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cục sạc zin 2nd giá cũng tầm dưới 400k cho cục 130W rùi, em yêu chi, xách bán cục macbook cho lành
botykpt
TÍCH CỰC
4 năm
Máy acer. Lấy sạc loa harmankardom cắm vào vẫn sài tốt 2 năm rồi.
Cục sạc có nhiu tiền đâu, làm bậy hư lap luôn í
Thằng kĩ sư lơn chế adapter cho Táo mỗi lần cắm chiếm hết chổ người khác. Thằng Asus cũng đi bắt chước cho dòng zen.
nvmnghia2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mn cứ nói là ra mua cục mới cho lành. Nhưng mà cá nhân em k muốn làm thế. Cái USB-C nó quá tiện, rồi lại xuất hiện các cục sạc GaN siêu nhỏ nữa. Em thích "khám phá khoa học", nên muốn dùng cục GaN USB-C, rồi dùng dây USB-C nối sang đầu sạc laptop để sạc. Một cục sạc chất lượng cao, nhỏ gọn, dùng cho nhiều máy. Quá sướng còn gì. Ai hỏi câu này em rất ưng.
Sao không thấy quay lại đây thông báo tình hình nhỉ ???
Hay là.....
hóng các kỹ sư điện tử
Truong.ld
TÍCH CỰC
4 năm
Chi cho cực, lap win có cổng c thì thoải mái còn ko có thì kiếm cái cáp chuyển c ra jack tròn là dc, trên amazon nhiều
NaoThiLen
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Điện áp sạc mac k đủ để sạc cho máy dell( sạc mac chỉ có 15.5v)
2. Với máy dell k phải cứ nối là được, dù bác có sạc đủ điện áp cấp cho nó. Nó cần 1 con ic nhận diện nữa,k như loại 3 dây của hp thì chỉ cần để dây trắng ở mức cao là ok.
Mua cái sạc khác bác nha.
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
hỏng lap thì không nói gì. tốn tiền cất nhà mới mới khổ.
Siliconz đang có bán cáp c ra đầu xạc của các loại laptop. Mua một sợi 150k là xong đấu chi cho mệt. Vừa nguy hiểm vừa mất thẩm mỹ.
trunghdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có cái cục sạc chính hãng Dell từ cái lap để lại này, bác thớt có muốn mua không @xuanhung2007
mr hung90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tốt nhất là mua cái mới
vodka25
ĐẠI BÀNG
4 năm
vọc vạch tìm hiểu thì được, áp dụng vào sau này chai pin thì lại tiền cá quá tiền cơm
Hình như có có bán Cable chuyển đầu USB, USB-C ra đầu tròn mà ? Tội gì đi cắt dây nối 😆
Bây giờ máy dell có chuẩn C hết rồi
Ngày trước mình cũng nghĩ phải đấu dây này nọ rồi chuyển hẳn sang Xiaomi
1 cục 65w dùng cả dt, lap, sdp+ mtb
mấy anh ko có đồng hồ điện tử do mạch , nối lung tung cắm đi luôn cái laptop thì quá nhọ.
chịu. không bao h mình làm cái trò này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019