Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Music Year in Review: tổng kết 1 năm nghe nhạc bằng Apple Music

eddie-labo
28/12/2018 3:37Phản hồi: 25
Music Year in Review: tổng kết 1 năm nghe nhạc bằng Apple Music
Anh em sử dụng Spotify dịp cuối năm sẽ được cung cấp tính năng Wrapped - Nhìn lại năm 2018 đã nghe những gì, với đa dạng thông tin và insight thú vị nhờ vào cơ sở dữ liệu người dùng khổng lồ của Spotify. Tuy nhiên, anh em Apple Music cũng có thể sử dụng app của bên thứ ba, Music Year in Review để xem lại trải nghiệm nghe nhạc của mình trong năm qua. Ứng dụng cung cấp giao diện trực quan, một số thông tin cơ bản và khả năng chia sẻ lên mạng xã hội dưới dạng hình ảnh rất tiện lợi.

Sau khi tải về và khởi chạy ứng dụng, anh em sẽ được yêu cầu cấp quyền cho Music Year in Review truy cập vào Apple Music và cung cấp email (bỏ qua bước này nếu anh em không muốn để lộ thông tin email). Sau đó, ứng dụng sẽ tổng hợp và đưa ra 3 infographic sinh động với các số liệu cơ bản bao gồm tổng thời gian nghe nhạc, thể loại nhạc và top 5 bài hát nghe nhiều nhất trong năm qua. Cuối cùng anh em có thể chia sẻ chúng lên mạng xã hội với tính năng share tích hợp sẵn trong app. Nhìn chung không thể nào ngon bằng Spotify với cơ sở dữ liệu xịn sò nhưng biết đâu được đây sẽ là ý tưởng cho Apple nhằm mang lại trải nghiệm sử dụng Apple Music thân thiện hơn với người dùng.

Anh em quan tâm có thể down ứng dụng Music Year in Review tại đây.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

T7 làm gì cho vui cuộc đời đây o_O
@adagioleonard Trùm mền đi ngểu
Thanks mod chia sẻ thông tin
vậy mà cũng thành 1 bài viết trên trang chủ, hay ghê
@hoangtien123 Thực ra thì nó là kiểu tin vắn giới thiệu thôi bác. Tinhte không nhất thiết phải là các bài dài quá, sâu sắc quá (nhưng phải có), còn tin vắn tin nhanh thì cũng tốt để anh em cập nhật thôi. Có điều nên ghi thêm chữ kiểu: [Tin ngắn]
boything
TÍCH CỰC
5 năm
iPod Touch bị văng ra sau khi điền thông tin mail, hic hic...
@boything khởi động lại là hết bạn nhé, mình cũng bị
boything
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Phú Khương Cảm ơn bạn mình đã thử nhưng vẫn bị văng ra. Khởi động lại tới hai lần vẫn không hết.
Năm nay nghe Spotify của mình 😁 nghe nhiều nghệ sĩ Xử Nữ nên nó cho màu hường luôn 😃

Screen Shot 2018-12-29 at 11.51.00.png
@Sr_9x Có nghe phong thanh về vụ "nhìn lại 2018" này trên mạng nhưng mình mò nát cái đt (Android) cũng không thấy mục đó ở đâu? Hay nó chỉ có ở phiên bản PC?
@anhtuan1066 Cái này trên app PC bạn ạ 😃 mở Spotify có list 2018, thì có banner ấn để “nhìn lại 2018” đó
@Sr_9x Klq nhưng mình thích avatar của bạn đấy!
Mình Android và Spotify
app vừa nhập email đã crash mà cũng quảng cáo đc
Đại Nhân
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vô app nhập email xong bị văng ra lun, ios 12
hiepham
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em nhập email vô bt mà các bác. iOS 12 A6F5F5BD-23D0-409D-954F-19CA405C828C.png
Đại Nhân
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ios 12.1.2 , còn bác xài bản bao nhiêu ?
changngok86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài iphone với ipad nhưng chưa bao giờ tải hay nghe trên app này bao giờ
Có ai bị văng ra khi không nhập Mail không
hình trên là X hay XS vậy???
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có Bác nào vừa âu mỹ hàn trung đủ thể loại như em ko 6DAF17F9-9E54-40B3-AF71-90356405A78E.jpeg
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết tào lao
huya2k42
ĐẠI BÀNG
5 năm
hự, mình dùng mỗi zing nghe nhạc 😕
iOS 12.1.3 Beta nhập mail vào bị out ra mà hình chính
Cái tăhngf trong ảnh chuyên dc chế ảnh đó

Xu hướng

Bài mới