[MWC 2013] Trên tay Fujitsu ARROWS X F-02E FullHD chống nước, camera 16,7MP

sonlazio
1/3/2013 8:1Phản hồi: 201
[MWC 2013] Trên tay Fujitsu ARROWS X F-02E FullHD chống nước, camera 16,7MP
Fujitsu FullHD chống nước copy.jpg
Hoặc bạn có thể gọi nó là Fujitsu ARROWS X F-02E hay gọi như mình cho dễ hiểu: điện thoại 4 nhân FullHD chống nước. F-02E là dòng sản phẩm cao cấp nhất của Fujitsu nhằm thay thế cho F-10D vừa mới ra mắt năm ngoái. So với các điện thoại Nhật Bản khác thì sản phẩm này đang có cấu hình mạnh mẽ nhất với màn hình 5" FullHD, CPU Tegra 3 4 nhân và 2GB RAM và pin 2420mAh. F-02E có thiết kế mạnh mẽ nhưng vẫn giữ được vẻ độc đáo với chú cừu truyền thống chạy qua chạy lại trên màn hình!

Thật sự mà nói thì F-02E không thật mượt so với những điện thoại Android cùng đẳng cấp của nó, máy vẫn hơi lag nhẹ trong một số thao tác. Ngoài ra, màn hình tuy đẹp nhưng độ tương phản hơi kém so với LG hay HTC và nhất là không nhìn không rộng bằng (dù vẫn là IPS). Như đã nói, mình rất khó tính nên đó là những nhận xét cá nhân còn nếu bạn dùng thì có thể vẫn rất hài lòng về nó. Điểm mạnh nhất của F-02E là khả năng chống nước, bụi IP58 và các cảm biến nhiệt độ, độ ẩm, vân tay rất của điện thoại Nhật Bản.

Camera F-02E có độ phân giải 16,7MP, ảnh up lên Tinhte.vn cũng khá mệt mỏi, mời các bạn xem và nhận xét, file đính kém ở cuối bài. 16 chấm nên zoom vào nhìn cũng rất thích.😃

Đính chính: Chiếc điện thoại này chạy chip Tegra 3 4 nhân nhé các bạn. Có vấn đề với hệ thống tự động của diễn đàn. Xin lỗi vì sự sai sót này.

Các bạn có thể xem bài trên tay F-10D mình thực hiện tại đây.
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết mỗi năm có bao nhiêu anh em làm rơi điện thoại xuống nước mà giờ các hãng bắt đầu mang cả tính năng chống nước lên điện thoại và máy tính bảng. 😁

P/s: Đừng mang smartphone/tablet vào toilet nhé. :D
@levuongthinh đt nhật làm vụ này 2 năm roi
@thanhbong0510 :eek:
bác có hiễu đồn như lời ko
@levuongthinh Chào các bạn. Các bạn không phải lo về các vấn đề yếu điểm của máy nữa nhé.
Bên maytinhbanggiasi.com hiện đang phân phối dòng điện thoại sharp và fujitsu. Riêng fujitsu F02E bên mình đã mua bản vá lỗi từ hongkong, fix toàn bộ các lỗi của dòng máy này như: GPS, 3G, WIFI, reset, kén sim, nóng máy, Pin yếu...
Mình đã thử test máy, kết quả như sau: Chơi game 3D để độ sáng tự động 60%, liên tục được 2 tiếng 30 phút; lướt 3G đọc báo được 3 tiếng 15 phút; nghe gọi được 1 đến 2 ngày tùy sử dụng nhiều hay ít; bật wifi, 3G để qua đêm hết 5% Pin.
Giá bán 4980k/1 em chưa root (tặng bao da)
5980k/1 em đã fix lỗi full (tặng bao da)
Bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 tại docomo (vấn đề đã root không quan trọng vì khi đem đi bảo hành chỉ cần khôi phục lại là xong, docomo không phát hiện ra đâu), bảo hành tại máy tính bảng giá sỉ là 13 tháng. Bên mình cam kết nếu thời lượng Pin không được như trên thì các bạn cứ đem trả máy và lấy lại tiền
Bạn nào yêu công nghệ japan thì ghé qua ủng hộ nhé, quá hời cho 1 em nhật xịn (chỉ bằng tiền oppo,HKphone thôi, mà thằng nào hơn thì các bạn biết rồi đó).
Đ/C: 172 Nguyễn Chí Thanh, P3, Q10
Hotline: 08.66601111-08.66601888
@kid1088 Bác cho cái ảnh cửa hiệu
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Con này ngoại hình ko dc đẹp lắm nhỉ
Chip tegra 4 hiệu năng so với mấy em s4 pro 600 800 ntn nhỉ

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@2nd Ko bằng đâu bạn. 600 đc quảng cáo là tốc độ hơn S4 40% rồi đừng nói đến Tegra chắc hít khói. hihi. nói vui thôi bác đừng chém
giờ cứ phải có chống mới đã

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
traind
CAO CẤP
11 năm
điện thoại rồi sẽ đi về đâu.....😁
spirit3x
TÍCH CỰC
11 năm
@traind đt rồi sẽ đi dưới mưa :D
traind
CAO CẤP
11 năm
@spirit3x nhìn nicjkz thấy quen quen!hình.như trc dùng s5570 phải ko?
@traind thì điện thoại sẽ đi về đâu
@traind Về với biển cả :D
traind
CAO CẤP
11 năm
@lenam098 sau này e cho nó về vs cát bụi...
Camera khủng
cái Cam chụp đẹp quá 😁 chống nước nữa chứ, kiểu này khối e chết với mình dưới hồ bơi ^^~
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
chẵng bik sao chứ đt Nhật mình thấy mặt sau luôn xấu :oops:
@nikuson nhưng đối với người nhật thì nó ok, ko xấu đâu bạn ạ, người nhat co gu thẫm mỹ riêng, nhất là cosplay, manga, anime......nhìn điện thoại giống điện thoại siêu nhân quá hay chiếc máy digimon
@nikuson Đồng ý với bác 😁 Con fuji này thiết kế chả cân đối gì cả, cạnh trên thì dày, cạnh dưới thì hẹp :D
nhớ hồi trước e để con sky a800 trong túi quần bị dính mua man hinh hỏng luôn@@ chán đời vứt sọt rác luôn 😆
@havenoiot bác nhắc làm em đau lòng, em vừa mới đi sửa ic nguồn vì tội thằng bạn nghịch ngu.
ngang titan 2
k biết tăng chấm trên điện thoại liệu có tốt k nhỉ
Giống điện thoại tầu quá!
Rồi 1 ngày nọ, các hãng đt dần dần đưa "Kính hiển vi" vào thay thế Camera! 😆
olalautc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tegra 4 ngang với snapdragon 800 cơ mà. Chuẩn kô nhể ! Thế mà máy vẫn lag. @@

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@olalautc
hình như bác nhầm thì phải làm gì đã có máy nào dúng snapdragon 800 đâu mà bảo thế. Mà con này mới dùng có tegra 3 thôi mà. Tegra3 còn ko bằng s4pro thì phải 😃​
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@olalautc Tegra 3 bạn ơi, đọc kĩ ..
@olalautc con này terga 3 mà
ngon nhỉ
Ít nữa dt chống cả đạn.:d
@HOANGNAM1325 xong mua lấy chục con ghép thành cái áo chống đạn
kutj'
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HOANGNAM1325 có rồi đó mấy con nokia huyền thoại chống đạn đó. nhớ ông nào ở Israel để con x2-01 trong túi áo đạn bắn trúng nó cứu chũ thoát nạn đó bác ợ 😆
nghinle1dem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HOANGNAM1325 Motorola có rồi thây bạn !
con này tegra 3 lỗi thời chứ ko phải tegra 4 đâu các thím:p
@Counterstrike2909 So vs Snapdragon S4 thì Tegra 3 chưa đến nỗi đâu bác!!!^^
Camera khủng nhỉ
@TrungNguyen1102 camera khủng còn phải xem cái chất lượng thế nào bợn ak
Một đặc điểm và gọi là bản sắc của các sản phẩm điện thoại, máy tính... đến từ Nhật Bản là rất xấu ( Trừ Sony ), Được điều mà ai cũng thích là bền bỉ, Nhưng xã hội phát triển khiến con ng ngày càng yêu cầu cao hơn, Bền nhưng phải đẹp, mạnh, hiệu năng cao...
Cảm nhận thấy những Công Ty điện tử Nhật đang đuối thế trc các Công Ty bên ngoài Nhật Bản, Trc đây những sản phẩm đến từ Japan thì luôn đi trc thời đại nhưng giờ thế cờ đó đã gần như cân bằng.
Cấu hình vậy mà khả năng tùy biến tối ưu Android kém hơn cả mấy e tầm trung dòng F của LG, Bảo sao hàng loạt các công ty Nhật đều bên bờ vực phá sản, Buồn ghê !
@Wolfrain Lạy bố, Tôi làm về âm thanh nội địa Của Japan đây, Các sản phẩm Audio trải dài từ thời những năm 19xx của thế kỉ trước tôi bán không phải là ít, Mà nói cho thẳng ra tôi tiếp xúc với hàng chính quốc Nhật Bản ít nhất cũng gấp 10 Lần Bạn, Chắc Bạn được tham quan 1 vài ba cái triển làm bạn ồ lên " ối giời đất ơi sao nó lại tuyệt vời thế " nhỉ. Vì bạn vơ mấy cái triển lãm đánh giá toàn bộ nên có thể nói là " Thùng Rỗng kêu to " Thực sự !

Stop Here ! Tranh cãi mệt !
@BOOTLOADER Điển hình của thể loại nhà giàu khoe của nhưng lệch lạch về tri thức. Thôi lẳng lặnh đi ra, kẻo chút lại có người vác luôn cái nhà ra mà kể lể. Cả thế giới nhìn nhận Nhật đi đầu về thẩm mỹ trong sản phẩm, nhưng có người thích kéo con mắt cho lệch chuẩn thì cũng hết cách.
@Wolfrain Trình của ông nội đến đâu vậy ??? ! Ông nội tìm và đọc hết bài viết cuả cái Nick tên là " td123 " trên Tinh tế và tuaneti bên PDAviet, 2 Cái Nick đó là của tôi cả đó. Xem tôi là ai đóng góp cho diễn đàn những gì, và kiến thức của ông nội đến đâu nhé, Nói thẳng ra xét cả về kiến thức lẫn tài chính ông nội chắc chưa đủ tuổi đâu, Ông nội nói ng khác ko có đủ đô để xem mấy cái triển lãm theo ý ông nội tôi mới lôi cái tài chính về đây nói chuyện chứ chả ai gọi là khoe của ở đây cả, Xét về sản phẩm đến từ Japan thì ai cũng nói đến chất lượng, Độ bền chứ nghe cái câu Nhật đi đầu thế giới về thẩm mỹ thì ông nội đúng là " Một cái thùng rỗng thực sự ", Ông nói ng khác là thùng rỗng khi ông chẳng hiểu gì về họ, Và dĩ nhiên là tôi không tranh luận với 1 cái thùng rỗng nên tôi bảo Stop thôi ông nội ạ !
@BOOTLOADER Con mắt không đi liền với cái đầu, và thích đi ngược lại thế giới. Nói Nhật không đi đầu về thẩm mỹ đủ cho thấy trình độ đến cỡ nào. Thử hỏi cả diễn đàn này xem có ai đồng ý với cái nhận xét của ông ko thì biết. Cái con người hết dựa vào tài sản lại dựa vào ba cái bài viết rồi cho rằng mình lả bố đời thiên hạ. Thôi sợ rồi, đi ra, thể loại cứ nghĩ mình đứng trên thiên hạ rồi nghĩ ai cũng tôm tép thế này thì cãi chẳng bổ não thêm tí nào, cứ về mà ôm mấy cái dàn máy mà tự sướng nhé.
Chống nuớc, chống bụi........... Mai mốt chống đạn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019