[MWC 2013] Trên tay Fujitsu ARROWS X F-02E FullHD chống nước, camera 16,7MP

sonlazio
1/3/2013 8:1Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này có phong cách vát phũ thật, cứ góc là chặt. 😁
dovutien
ĐẠI BÀNG
11 năm
kiểu giáng có vẻ như hơi cũ nhưng đc cái chắc chắn 😁
Dzu~
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm tính năng chống để lâu lâu lấy ra giặt bằng Lai-boi cho nó sạch khuẩn .... 😁:D
hathanh221
ĐẠI BÀNG
11 năm
bao giờ thì có đt chống sét đây??
Vì nhật bản nằm giữa biễn 😕 thiết kế để đối phó sóng thần 😔 dt Nhật cái gì cũng dc tội có ghét nhất cái ăng_ten nhìn thấy gúm :oops:
Nhiều máy khủng quá, sau này tha hồ mà lựa
ảnh noise nhiều quá bác ơi
bạn sunspider có vẻ thích trao đổi hơn các bố cố chấp ở trang trước, mình lại thích việc đó 😃
Tức là trong khoảng từ 160 đến 178 độ thì S3 sẽ bị hiện tượng tối toàn phần, chứ ko phải mình nói bắt buộc phải nhìn 178 độ để thấy nội dung, đôi khi trong lúc sử dụng chúng ta cần phải nhìn ở khoảng 160 đên 178, như mình đã ví dụ về việc chơi game có dùng con quay hồi chuyển ấy. 1 vài trường hợp khác như đặt điện thoại trên bàn hoặc trên giường, nếu ta liếc sơ qua và nắm đc máy đang hiển thị thông báo gì thì thoải mái hơn là chỉ có 1 màu đen. Việc này mình nghĩ do tấm cảm ứng đặt quá xa tấm nền màn hình, và vì thế nên màn S3 cũng rất sợ nắng. Và như mình đã nói, có những điện thoại có góc nhìn 178 vẫn giữ nguyên màu sắc và chi tiết (VD: Xperia P, Xperia TX) nên việc S3 bị tối toàn phần ở 178 độ là thước đo của việc đánh giá góc nhìn.

À tức là mình muốn nói cho nhanh gọn về về góc nhìn của S3 kém, chứ bạn nghĩ xem, đây ko phải là topic về S3 mà mình lại nói quá chi tiết thì có vẻ lạc đề, mình chỉ lấy S3 để nói lên góc nhìn của con JMP này thôi

Hay mình cho bạn xem góc nhìn trên con Xperia P nhé 😃
@sunspider Thật ra mà nói, cái đó cũng là do SS công bố. Theo kinh nghiệm sử dụng đt nhìu năm của mình thì có 3 yếu tố để mình đoán là S3 đặt tấm cảm ứng xa tấm nền màn hình:

1/ Hình ảnh ko nổi hẳn ra ngoài như dòng Xperia 2012 hoặc các JMP

2/ Góc nhìn như mình nói

3/ Ra nắng bị lóa quá nhiều
@tiachop911 Còn 1 điều là màn AMOLED ko sử dụng đèn nền như LCD nên nguồn sáng phát trực tiếp từ panel hiển thị luôn nên nếu để cùng 1 góc so với các màn LCD thì góc thực đến nguồn phát sáng của màn AMOLED là lớn hơn, vì nó nằm sát lớp kính hơn mà. Hoặc cũng có thể đó là do đặc điểm của màn OLED. Chứ nếu như bạn nói do panel hiển thị đặt xa panel cảm ứng tức là xa lớp kính hơn thì phải có lợi hơn về góc nhìn chứ. Bạn cứ tưởng tượng nhiều tấm để chồng lên nhau đặt ở cùng góc nhìn thì tấm bên dưới cùng sẽ có lợi nhất về góc nhìn, đúng ko?

Còn bạn nói ra nắng bị lóa nhiều thì có thể do SS nhưng theo mình đọc bài đánh giá màn AMOLED từ S1 đến S3 thì màn S3 tuy cải tiến nhiều hơn màn S1 nhưng về phản chiếu ánh sáng lại kém hơn S1 1 chút. Ko biết là do cái gì
khoaku
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunspider Qua Cellphones ở 165 Nguyễn Thái Ngọc để test con P nhé, cá bác tìm thấy góc nào làm con XP "đổi màu"😃
@khoaku Con U cũng có góc nhìn rất tốt như P nhưng có lẽ dùng tấm nền rẻ tiền nên khi nhìn nghiêng sẽ thấy bị nhòe nét như các đời HTC 2011
Kacey
TÍCH CỰC
11 năm
điện thoại Nhật nhìn ko lẫn vào đâu được 😁
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Vote cho cái anten của e nó!
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Vote cho cái anten của e nó!
góc nhìn rộng không hẳn là tốt , cá nhân mình thấy nó chẳng ảnh hưởng gì nhiều lắm , góc nhìn rộng thì như bạn trên nói game giếc gì đấy nằm trên giường gì đấy bla. bla .. bla . Còn góc nhìn hẹp hay nói đúng hơn là vừa đủ sẽ đảm bảo sự riêng tư khi mình đang nt hay làm việc gì người bên cạnh khó mà biết được
không biết anh e nghĩ sao chứ, mình thấy đồ công nghệ của Nhật luôn đi đầu. Các tính năng chống nước,chống xước,cảnh báo động đất... đã có từ lâu. Không biết các hãng ngoài Nhật đã mấy hãng giám mang tính năng chụp ảnh,quay phim 3D lên điện thoại,cả quả bảo mật vân tay nữa chứ. Còn cái vụ không đẹo là vì đó là cái điện thoại để phục vụ đời sống công việc chứ nó không dùng làm đồ trang sức nên không cần đẹp làm gì. Điện thoại chíp NVIDA nên nó hơi chậm nhưng đồ họa đẹp,mấy con cũng Nhật chạy chíp Snapdragon cũng nhanh kinh khủng đó. Nói chung yêu công nghệ và muốn vượt trội thì nên chọn Nhật
Chào các bạn. Các bạn không phải lo về các vấn đề này nữa nhé.
Bên maytinhbanggiasi.com hiện đang phân phối dòng điện thoại sharp và fujitsu. Riêng fujitsu F02E bên mình đã mua bản vá lỗi từ hongkong, fix toàn bộ các lỗi của dòng máy này như: GPS, 3G, WIFI, reset, kén sim, nóng máy, Pin yếu...
Mình đã thử test máy, kết quả như sau: Chơi game 3D để độ sáng tự động 60%, liên tục được 2 tiếng 30 phút; lướt 3G đọc báo được 3 tiếng 15 phút; nghe gọi được 1 đến 2 ngày tùy sử dụng nhiều hay ít; bật wifi, 3G để qua đêm hết 5% Pin.
Giá bán 4980k/1 em chưa root (tặng bao da)
5980k/1 em đã fix lỗi full (tặng bao da)
Bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 tại docomo (vấn đề đã root không quan trọng vì khi đem đi bảo hành chỉ cần khôi phục lại là xong, docomo không phát hiện ra đâu), bảo hành tại máy tính bảng giá sỉ là 13 tháng. Bên mình cam kết nếu thời lượng Pin không được như trên thì các bạn cứ đem trả máy và lấy lại tiền
Bạn nào yêu công nghệ japan thì ghé qua ủng hộ nhé, quá hời cho 1 em nhật xịn (chỉ bằng tiền oppo,HKphone thôi, mà thằng nào hơn thì các bạn biết rồi đó).
Đ/C: 172 Nguyễn Chí Thanh, P3, Q10
Hotline: 08.66601111-08.66601888

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019