[MWC 2014] CEO BlackBerry thừa nhận BB10 khó xài với người mới; người dùng thích trackpad của BB cũ

Duy Luân
25/2/2014 10:51Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

titi_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình thấy bb10 dễ dùng lắm mà ta, đơn giản- dễ hiểu. Chịu khó đọc, tìm tòi để biết các chức năng hay. Nếu ko tìm hiểu thì bb đúng là cục gạch, ko có gì đặc biệt
có lẻ đã quá muộn
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi dào, bác cứ quay về trackwheel sần sật như 87 của em cho đỡ tốn diện tích, có khi lão Obama lại quay lại dùng đấy!
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Blackberry chỉ dành cho những người nào "yêu" điện thoại của mình thực sự. Chỉ có "yêu" em nó thì mới cảm nhận được vẻ đẹp của em và sẽ không bao giờ muốn xa em nó cả. Ý em là "yêu" thật lòng chứ không phải đá đưa vớ vẩn đâu nhé 😁
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi mình lại thích dòng cảm ứng với các thao tác tuyệt vời trên z10, cảm thấy cảm ứng trên z10 là sướng nhất và cũng ko khó để làm quen nữa. 😁
@d0nalduck Mình nghĩ bb10 chỉ hợp với màn hình cảm ứng thôi. Có thêm dãy phím cứng bên dưới chỉ dùng để nhập liệu, phím tắt có lẽ ko cần thiết và làm mất trải nghiệm cho việc vuốt tuyệt vời trên BB. Với lại bản thân bàn phím của BB cũng tuyệt vời, hơn rất nhiều so với Android và Iphone nên ko cần thiết dùng phím cứng. Tuy nhiên nhiều nơi trến TG ng ta lại thích dùng phím cứng để nhập liệu nhanh, điều mà bàn phím ảo ko thể làm được. Ng ta làm vậy là để cân bằng quyền lợi giữa các nơi trên TG thôi, ko phải cho riêng VN đâu mà nhiều bạn phản đối với chẳng đồng ý
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@barminhtri ko hẳn là nhập liệu nhanh, mình nghĩ là nhập liệu mọi nơi mọi lúc thì đúng hơn. Cảm ứng giờ gõ nhanh k kém gì phím cứng nhưng đang ngồi ô tô xóc chẳng hạn thì bấm sẽ mệt hơn nhiều
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác ở đây bảo thao tác trên bb10 khó. Mình lại chả thấy khó chỗ nào bởi vì nó chỉ khác đi về mặt thao tác chứ ko làm phức tạp thêm. Vậy xài bb10 khó là vì chúng ta lười trải nghiệm những cái mới hay là vì bb10 quá phức tạp ;))
Đúng là nếu 1 người mới dùng bb10 lần đầu sẽ không biết phải thao tác thế nào để làm chủ cái máy, nhưng khi đã quen rồi thì mới thấy nó tiện lợi và đơn giản như thế nào, càng dùng lâu thì càng nghiện và thấy nó đơn giản, thông minh như thế nào. bản thân mình thích dòng full cảm ứng hơn vì nó ưu việt hơn trong lĩnh vực giải trí như: chơi game, lướt web, xem phim màn hình to và cái bàn phím cảm ứng của bb 10 thì quá tuyệt vời và khác biệt. Rất thích bb 10 nhưng chắc là sẽ không bao giờ có ý định hoài cổ mua 1 em có bàn phím cứng như Q20 sắp ra. Mình đang rất hài lòng với Z10 và chỉ mong có 1 em sắp ra mắt đẹp như Z10 và pin 3000mah, điểm yếu duy nhất của z10 đối với mình, Z3 thì được viên pin nhưng ngoại hình và cấu hình không được như Z10 và 1 điều nữa minnf để ý thấy không giống các dòng khác của bb10 là bị lược bớt cổng HDMI, mình rất thích cái cổng này, nó rất tiện lợi và là một điểm mạnh mà mình chưa thấy các hãng đt khác có. Với cổng HDMI đó bạn có thể cắm vào TV để thuyết trình slideshow hay đơn giản là muốn xem 1 bộ phim full hd trên điện thoại của bạn cùng bạn bè mà không phải 3,4 cái đầu chúi vào màn hình bé tí của điện thoại, bạn di du lịch đâu đó quay những đoạn video trên điện thoại và khi về đến nhà chỉ việc cắm vào TV để cùng ngồi ăn cơm và xem lại những khoảnh khắc đẹp mình ghi lại với gia đình...thật tuyệt vời Blackberry
@Somnang Cái HDMI không hiểu sao máy android sau này không còn nữa.Từ lúc sony ion về sau là mất cái cổng này luôn,mà cái cổng này tiện lợi vô cùng.Mình toàn xem phim online bằng cổng này.Và quan trọng là trình duyệt web của BB10 có Flash,các máy android chỉ có ngó.heheh
@hung95 flash android cài bằng file apk được mà
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực sự em thấy bb10 dùng quá thích (em dùng z10) mọi thao tác đơn giản mà không cần dùng đến phím cứng như android hay iphone( iphone cũng có hỗ trợ để ra màn hình chính bằng cảm ứng nhưng em thấy bất tiện lắm chứ ko như bb10 vuốt cái là ra luôn). Điểm yêu duy nhất của bb10 là phim kém vì chỉ có 1800mp nhưng nếu các bác chơi game thì mới là có vấn đề. chứ em chỉ nghe nhạc đọc truyện push mail thì toàn đc ngày rưỡi. có hôm em thử bật nhạc cả đêm, sáng ra mất có 14% nên vs e z10 là hoàn hảo 😁
dash.oad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng sẽ có sự hồi sinh cho dòng BB
Bác CEO John Chen của BlackBerry này đã đứng về phía khách hàng và lắng nghe phản hồi của họ rồi, Có lẽ là tín hiệu tốt cho BB đây.....
thao
TÍCH CỰC
10 năm
Vãi soi. Trở lại với các phím cứng chức năng, màn hình lớn 3.5" như tin đồn thì sẽ lợi hại hơn xưa? Hơn Q10? Thế đồng ý chưa? 😁

Rất nhiều người khó mà từ bỏ thói quen của mình bởi ngại sự thay đổi :-(
@thao Tạm chịu.

Nhưng nếu dùng từ "Trở lại" ở đầu câu vẫn không đúng, mà phải là "Ra mắt".

Và nếu bạn muốn dùng từ "trở lại" thì phải "các phím chức năng sẽ trở lại và mang lại dòng máy lợi hại hơn xưa."

P/S: Mình chỉ soi chơi cho vui, không có ý định tranh cãi, có gì quá đáng mong bạn bỏ qua.

Nếu bạn có BBM thì 2B26FFC7 là pin của mình, có rảnh nói chuyện chơi... Và cũng mong bạn không phải là nữ... :D
có nhiều cái q10 và z10 còn thiếu sót , với mình 99 xài vân thích và đậm chất bb hơn vì những cái mình cần củng như thế mạnh của bb thì 99 nó tốt hơn z10 và q10 .
vohuyet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong suot 5 nam dung smart phone... tu nhung galaxy 3>s2>ip4>one x 32g>bb 9780>htc 8x va bay gio em that su hanh phuc voi z10.... trai nghiem tuyet voi...
adk7we
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB10 khó dùng nhưng khi đã dùng quen thì nghiền vãi luôn.. dùng sang các HĐH khác lại thấy nhàm chán
hungtran81
ĐẠI BÀNG
10 năm
theo mình cứ như anh Nokia sản xuất ra máy rẻ nhất và bán chạy nhất đừng cố bon chen đẹp nhất,mạnh nhất.....os 10 bb còn ít người biết đến làm siêu phẩm để ai dùng.và mấy người thích bỏ tiền để vọc hdh mới.
lại lôi trackpad + hàng phím cũ thì k biết cái máy sẽ thành cái giống j nữa 😔
Lần đầu động vào con BB10 thì đúng là khó thật, phải có người hướng dẫn mới dùng được.
xài điện thoại phải mày mò tọc mạch mới thú vị, mới có cái để khám phá. với lại khó xài, ít thông dụng cho mấy đứa khác khỏi mượn, phiền.
mỗi hđh thì phải khác nhau, có cái riêng của nó, chứ cái nào cũng như nhau thì chán bm.
Ko bao h...ng dùng ios và androi có thể hiểu dk. Thú zui của ng dùng BlackBerry đk. ! Ko cần tranh luận nhiều...! từ đồ cổ đến đồ mới kiki

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019