[MWC 2015] Camera của Samsung Galaxy S6: lấy nét nhanh, Auto HDR, bám nét, có ảnh mẫu

Duy Luân
2/3/2015 16:57Phản hồi: 424
424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cữ cãi nhau so sánh làm gì, e chưa bao giờ thích samsung với cái giao diện xấu k tả nổi của nó, nhưng mà về chức năng và tiện ích cũng như camera của samsung n chụp đẹp thì k thể phủ nhận, chưa cần biết nó hơn kém máy nào nhưng mà từ note3 đi camera chụp đã đẹp rồi. còn so bì, em nghĩ cả làng điện thoại mang máy ra so với con này xem sao =))[​IMG]
boygame
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung vẫn phải vào cười vào mặt mấy bạn ifân cuồng cái cho đỡ ngứa mắt, ko có việc gì làm ngoài việc bợ đít apple và đi chọc ngoáy vào thành công của người khác à =)) chắc gì đã được cầm con Ip6 trên tay chứ hay là chỉ chăm chăm đi dọc review rồi phán như thánh 😆
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 cưng chả tuổi gì mà đòi cãi nhau với anh. Nói cho các cưng biết, từ khi iphone mới có ở VN này năm 2006 anh đã đi nhập hàng cho Nhật Cường. Rồi đến khi 4S bắt đầu đc Vina Viettel với FPT phân phối ở VN anh cũng làm kiểm kê nội bộ cho họ.

Các cưng phải biết lợi nhuận từ thằng táo rất lớn do độ đú mốt của dân VN thuộc hàng top thế giới. Chỉ trốn đc vài % thuế bằng việc tháo tung con máy nhập theo kiểu đồng nát rồi về ráp lại dán tem thì lợi nhuận đã to vcđ rồi.

Nếu các cưng đã ko có hiểu biết về kinh tế hay buôn bán thì tốt nhất đừng gáy với anh 😆
Hisoftvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
E hứa là có ở việt lam em sẽ xúc nuôn và ngay. Mong chờ vồn
http://www.forbes.com/sites/chuckjones/2015/01/21/apples-iphone-6-taking-significant-share-in-china-japan-and-south-korea/

Mời bạn vào đọc, nguồn Forbes thì bạn không có gì nghi ngờ rồi chứ, Nhật Bản tự sát vì làm smartphone quá dỏm.

Android đã là cái OS lag nhất quả đất, smartphone bên Nhật mấy con Android còn cố tình thêm quá lắm Bloatwares từ nhà mạng, lại làm mấy cái Launcher vô cùng nặng nề => Máy chạy vừa chậm vừa rườm rà, ai mua làm gì.

Mà như bạn nói nhé, dân Nhật nó hiểu cái nào tốt cho nó =]
@hypous còn bác sao ko xét ở phòng đó ánh sáng vàng mà vào phán ngay S6 nó sai WB nhỉ 😕
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous Miềng nhớ là cùng kỳ năm ngoái ở Nhật share của apple tận 61.13%, bây h còn có 50% thôi à =))

Nhìn doanh số cũng ấn tượng đấy nhưng khổ cái, ko phải cái gì đc mua nhiều nghĩa là dân dùng nhiều. Năm 2009 iphone thất bại rất lớn ở nhật cũng chỉ vì giá quá cao. Các nhà mạng nó đã phải rất cố gắng để deal giá mới bán đc như giờ.

Nhưng mà tình trạng bây giờ của apple ở nhật là "not available in shop" nhé 😆 Vì bán rẻ quá apple nó ko xuất hàng cho đâu.
@tinhcmnte Bạc có thể coi ngay trong Clip của Duyluan, hay bất kỳ tấm ảnh nào chụp về MWC năm nay, ánh sàng phòng màu trắng bác ạ 😆 mà hội trợ triển lãm thường cũng dùng ánh sáng trắng để không ảnh hưởng tới màu sắc sản phẩm bạn ạ.
@thangdc Con số nào 😔 Trong bài có nhiều số quá trời à. Nhưng đại loại là tình hình cũng chẳng khác gì đâu 😆 Nhìn vào Ranking của Top sale Smartphone này

November 2014 rankings
· iPhone 6: #1-3, 5-6, 13-14, 18 (8 total)
· iPhone 6 Plus: #9, 16-17, 25 (4 total)
· iPhone 5s: #10-11
· iPhone 5c: #
· Sony Xperia: #4, 7-8, 19
· Kyocera Gratina: #12
· Kyocera Digno: #Digno: #15
· ASUS ZenForce: #20

December 2014 rankings
· iPhone 6: #1, 3-4, 7-8, 12 (6 total)
· iPhone 6 Plus: #11, 21 (2 total)
· iPhone 5s: #9-10
· Sony Xperia: #2, 5-6, 15
· Kyocera Gratina: #13
· Kyocera Digno: #14
· ASUS Zenforce: #16, 18
· Fujitu Arrows: #17
· Kyocera Mamorino: #19
· LG Nexus: #20

January 2015 rankings
· iPhone 6: #1-2, 4-5, 9, 12 (6 total)
· iPhone 6 Plus: #15, 22 (2 total)
· iPhone 5s: #7, 10
· Sony Xperia: #3, 6, 8, 16
· Kyocera Digno: #11
· Kyocera Gratina: #13
· Sharp Aquos Crystal: #14, 20
· ASUS ZenFone: #17
· LG Nexus 5: #18
· Panasonic P-01G: #19
· Aquos: #21
· Fujitsu Arrows: #23
· Kyocera: Mamorino3: #24
· Fujitsu Raku-Raku: #25
Chức năng HDR là giúp ảnh sáng hơn thôi chứ đâu có nét hơn đâu đúng ko?
@Belolem89 để đảm bảo ảnh sáng tối cân xứng, đôi khi giảm nét mà còn mờ ảo, tuỳ phần mềm thôi.
mặt bạn @Duy Luân giống đô re mon quá nha :rolleyes:
o
k hy vọng
SS sẽ fix khi bán ra
@tinhcmnte Cân bằng trắng là 1 trong những thuật toán khó nhằn lắm 😁 Nhưng thời gian vẫn còn, hy vọng bản chính thức sẽ ngon hơn, vì giờ Samsung cũng đã biết tiếp nhận ý kiến người dùng hơn. Từ trung thực => ảo thì dễ, chứ từ ảo => trung thực thì khó. Vậy nên mình luôn thích mọi thứ trung thực hơn
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
9 năm
em nhìn cái ảnh tự sướng mà hãi quá ạ 😁
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
Xem bài so sánh s6 và lumia 1520
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
Moạ vào cái thớt hàng ss mà hơn nữa fan táo, rồi mở miệng chê bai seed này seed nọ. Vãi cả tinhte

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
định vào khen ảnh chụp của em s6 này đẹp, mà sợ bị các bạn gom vô seeder, vô tinhte nhiều độ cảnh giác tăng rõ rệt 😆))
Đầu tiên cho mình xin lỗi nếu có j đó j đó k phải.
Mấy hôm nay toàn thấy bài của ss nên hìn như có một bộ phận fan của ai kia nhảy vô dìm hàng hơi kinh mặc dù chỉ mới thấy mấy con ss qua hình ảnh. Cơ mà đây cũng là cơ hội để sfan tả xung hữu đột chống trả. Cũng vui nhưng riết rồi cũng chán. Tinh tế bỗng phút chốc hóa thành chiến trường
mình lại không bit chỉnh sửa ảnh, chắc phải nghiên cứu thêm vấn đề này
ảnh nào cũng bị ám vàng nhỉ, ko biết sp thương mại có sửa dc ko.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Duy luân để cái compa vào quay phát ko thừa ra ngoài tí nào 😃
Dự báo Note 5 sẽ gần giống 6 Plus
Camera siêu xử lý 40 chấm
Có phụ kiện biến hình thành laptop để làm việc chuyên nghiệp..😃
hackerZ
TÍCH CỰC
9 năm
thực sự tính năng điện thoại các hãng giờ đã ngang nhau.Nếu so sánh thì so sánh trải nghiệm người dùng ở từng tính năng thôi.Ví dụ như cảm biến vân tay ở iPhone và SS,thì cảm biến vân tay ở iPhone thực sự tiện hơn ở SS -> +1 điểm cho iPhone v.v.v..Thực sự cái iPhone mang lại là trải nghiệm người dùng tốt hơn Samsung,nên doanh số iPhone tăng cao.Các bác đừng so sánh up room hay jailbreak gì gì đó,vì thực sự người dùng phổ thông họ không phải dân iT đâu.Đem lại cho họ sự đơn giản,và hoàn hảo với nhu cầu của họ là được.Cái này đến bây giờ iPhone vẫn đứng đầu.Các Sam fan vào ném đá mình xin nhận 😃
babygoon123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trai_rong_kaka 64gb thì phải ngang tầm z3c, z3 cũ xách tay, z2 tuổi j 😆
@babygoon123 thế bắt các thêm bao nhiêu thì hợp lý hả bác. mà tiện đây các bác cho e hỏi. con ip5s 64g màu xám mới trưa bị sước sát j bán đc bao nhiêu tiền ạ. bác nào buôn đt nói cho e tham khảo chút ak
babygoon123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trai_rong_kaka Bạn qua nhattao khảo giá nhé, 64gb grey mà 99% chắc đc khoảng 9tr3 đến 9tr5
Cam trước của mấy con SS hay bị kéo giản ở 2 phần rìa. Không biết đến đời con S6 này đã hết chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019