#mwc17: trên tay Nokia 3, Nokia 5 điện thoại tầm trung, hoàn thiện tốt

cuhiep
27/2/2017 4:48Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

songquangay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích thiết kế này nhưng giá thì phải suy nghĩ lại.
Ây za, k biet bjo mk mới cầm được trên tay 2 em này đây
hieubk59
ĐẠI BÀNG
7 năm
Được cập nhật Os liên tục là điểm cộng cho Nokia.
tvua4
ĐẠI BÀNG
7 năm
đây vẫn là thiết kế kiểu cũ như lumia 930. Vẫn là nguyên khối nhưng mặt lưng vẫn là nhựa, rất thích kiểu thiết kế này, mấy máy bây giờ mặt lưng kính khi cầm vào thì rất khó chịu và khó tháo khi sữa chữa do kính được gắn bằng keo, mặc dù nhựa nhưng vẫn có cảm giác rất chắc chắn và liền mạch. Còn về kính 2.5 D, theo đánh giá của mình thì nokia ngày xưa làm rất tốt khoản này, đặc biệt trên chiếc lumia 930, bác nào dùng qua 930 rồi sẽ thấy rõ rằng 2.5 D của nokia đẹp hơn các hãng khác, đến bây giờ thì mình vẫn chưa thấy kính 2.5 D nào hoàn thiện tốt như vây, cong vào tận trong chứ không phải chỉ mình ở rìa một tý. Đây là ý kiến cá nhân của mình, các bác nếu thấy sai thì góp ý ạ.
l0v31
TÍCH CỰC
7 năm
Toàn mang cấu hình ra so sánh, nhưng hỏi có tiền mua không thì im đến phát hờn lên được, người có tiền mua họ sẽ chọn theo sở thích thói quen để mua một chiếc đt, miễn sao nó làm họ thoả mãn, chưa cần nói nó bán ra sao và thành công hay không, nhưng nó kia à trở lại thị trường làm cho người tiêu dùng được lựa nhiều hơn, đừng lôi độ am hiểu hitech ra để chê bai 1 sản phẩm 😃
anieo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế ok. Ko biết về vn thì sẽ ntn
trungduc1202
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng đẹp mà. Nhất là con Nokia 5, đẹp nhất trong cả bọn. Nhưng nói thật cấu hình cùi mà giá cao quá. Hoàn thiện do foxconn tất nhiên là tốt rồi @@
---------------------------
klq nhưng hôm nay ông sony ra 2 con XA là đứa 5' pin 2k3, 6' pin 2k6 . Nhìn mà nản
l0v31
TÍCH CỰC
7 năm
@trungduc1202 pin sony ít nhưng thời gian sd cực ấn tượng, chip lại là p20, đừng vội đánh giá khi chưa có máy trên tay bạn ơi :rolleyes:
Lên youtube xem 3310 thấy cái mẹt của anh cu hiep đẹp thấy gớm kaka. Troll anh ti đừng giận anh nhé.
đa số các ông thần kêu ca vấn đề giá cả, cấu hình thì toàn thấy đi so với đt của Tàu mà tiêu biểu là Xiaomi, nói luôn là Xiaomi nó gây áp lực về giá cho tất cả các hãng chứ ko riêng gì Nokia. Còn những cái tên Tàu còn lại thì sao: Huawei - toàn bị chê vì tên nghe qua Tàu, Lenovo - chê chất lượng ko cao, trojan các kiểu, Meizu - kém phổ biến, làng nhàng, Oppo - bệnh cấu hình thấp giá cao, chỉ giỏi quảng cáo, fan Sơn Tùng...mn có thể kiểm chứng qua các topic về những hãng này. Rõ ràng đa số fan công nghệ bh chỉ giỏi chê, đi đâu cũng thấy chê, chả đánh giá đc cái gì tốt đẹp
@O.R.A.N.G.E Em cũng thấy rồi, nhưng đọc đến đấy là chả buồn nói nữa rồi, cãi nhau chỉ tổ ôm cục tức vào người 😁:D:D
@vtvsoftvnn Em chịu thôi bác, nhiều người tranh luận ở đây không dựa vào công nghệ hay lý lẽ gì cả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Như bác trên có nói, có người có ý tưởng nhét cả cái GPS với cả cái map vào cái Stupid phone thì chịu thật rồi.
tvua4
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bác ạ, em thấy bây giờ cấu hình các máy ngoài thì trường như iphone hay sony samsung ... cấu hình kiểu bão hòa hay sao ây, bản thân em thấy , bây giờ con S5 của e ram có 2G chíp 801 vẫn đủ dùng các phần mềm bây giờ, hay như thằng bạn e có con Z2 dùng cũng ổn vẫn cày được các game như atphanlt 8.. ầm ầm. Có hay chăng cấu hình cao hơn cũng chỉ là để các hãng nó chạy đua nhau cái điểm Antutu lấy le là máy nó nhanh thôi. Còn theo e cái người dùng cần bây giờ là chất lượng hoàn thiện sản phẩm và những đột phá mới về độ bền hay camera, loa hay pin ...
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc comment của tinhte mới thấy dân ta giỏi về thiết kế và cấu hình. Riêng bản thân tôi nhận thấy từ ios và android đều đã quá hoàn thiện về thiết kế phần cứng và phần mềm. Còn lại ăn nhau ở thương hiệu, marketing, ổn định. Tôi sài con SE cùi vì nó nhỏ gọn thiết kế đơn giản, hỗ trợ dài lâu
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chính cái cảm giác này. Nokia 5 với Nokia 3 đều đẹp quá
yemine
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy con xiaomi giá rẻ cầm trên tay lởm lắm, đúng chất hàng tàu (đặc biệt là màn hình và camera) 😃
Thế nào cũng bị oppo kiện
@thanhduc72126 Oppo mà dám kiện sao, k cẩn thận bị nó kiện ngược lại
Vẫn mong Nokia sẽ phát triển 1 hệ điều hành riêng 😆
Sếp lại đá đểu mấy e cuống pixel với cuồng Gg. Cẩn thận kẻo lo gạch nha mod
Hướng đi đúng cho nokia là nên sản xuất điện thoại có bàn phím cứng
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@honghaohoa Lại một bạn nói bâng quơ
2 thằng tầu lên dễ đồng ý tưởng đó mà...mà 2 thằng tầu kiện nhau chắc khó, dễ đóng cửa bảo nhau lắm
Lâu rồi mới thấy bài chất lượng, bác hiệp viết bài này làm em thêm kích thích, hóng về việt nam, em gom lúa hốt liền.
Thế giới bây giờ phẳng nhiều rồi mấy bác , bác nào nói nokia sx bởi tàu nhưng sự thật iphone, sam sung và nhiều hãng công nghệ đa số gia công sản phẩm ở trung quốc , gần sang thế kỷ 22 rồi mà không chịu mở rộng tầm nhìn,với lại đội ngũ lãnh đạo của No bây giờ là lãnh đạo No xưa mà
@Phan Quân kỳ anh TQ nó là công xưởng của TG rồi, nhiều người mở mồm là tàu những có dám cam đoan trên người không có vài ba thứ đồ có bàn tay của TQ.
Có khi đang cmt bằng cái đt made in china :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019