#MWC17: Trên tay Xperia Touch - Tương lai sắp được bán ra

cuhiep
28/2/2017 19:52Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Funnyclock
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu có thể xuất ra đồng thời một cổng hdmi khác nữa thì quả là tuyệt với. Thiết bị dân dụng này sẽ đáp ứng được rất nhiều nhu cầu trong lĩnh vực giáo dục 😃
Như vậy mới gọi là sáng tạo chứ. Quá tuyệt. Tụi lại tăng độ sáng lên là ok
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@luuthienloc Rồi nó sẽ tăng độ sáng, nhưng ko phải bây h.
Thú thật, minh mua cai máy chiếu CL-1A của Sony, độ sáng 200 nit mà...hỡi ôi, chỉ có thể chiếu trobv phòng tối. Anh em nao muốn mua hãy trãi nghiệm rồi hãy quyết định.
Hệ thống nhận diện vật thể chuyển động rất tuyệt. Đáng khen!
s60v3
ĐẠI BÀNG
7 năm
tính ứng dụng thì chắc chắn chưa thể phổ biến nhưng đây là đột phá công nghệ 😃 chả hiểu mấy bác comment kiểu chê chê này nọ trong đầu nghĩ gì 😃)
@s60v3 Chắc mấy bác đó có cái xịn hơn nên mấy bác ý chê 😃
Nghiệp Mai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@s60v3 Đó là những thành phần bảo thủ, chấp làm gì loại đó bác.
biliem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đã Sony
Bữa giờ tưởng nó kết nối với đt, giờ mới bít chạy độc lập lun
binhphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hơn 30 củ. ?
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm
@binhphuong hơn 40 củ ý chứ ( thuế má nữa)
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhphuong Vẫn rẻ hơn 10 lần sơ với bảng tương tác mà các trường học ở việt nam đang bắt phụ huynh đóng góp 200k một hs để mua mà. Mà cái này ngon hơn 100 lần
ongkenhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhphuong Con i phone nó cũng có giá gần 30 củ rồi đấy thánh. Đừng có nói là đắt
Tương lai chiến tranh giữa người và máy dần hiện thực rồi
Vài năm nữa thu nhỏ lại bằng cái bút xóa, tăng độ sáng lên 500nit, giá tầm $1000 là vừa đẹp :3
trong tương lai sẽ có nhiều cải tiến bất ngờ đấy
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
xong luôn, đt sắp vứt đc ròi.
thời Galaxy S4 có tin đồn SS làm bàn phím cho S4 như thế này, nhưng rồi đồn như lời đồn
Mình dự đoán gần đây sẽ xuất hiện smatwatch có màn chiếu kiểu này, kiểu như phim viễn tưởng ấy.
Hay quá, Sony cái gì cũng thấy yêu.
công nghệ của tương lai đang đến rất gần rồi 😁
promano
TÍCH CỰC
7 năm
Sau mấy năm mới thấy có 1 công nghệ đột phá. Sắp có nhiều cái hay ho rồi 😁
Tonduchuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như thế này mới gọi là sáng tạo!
Không hiểu công nghệ áp dụng cho sản phẩm này là gì?
Có phải sử dụng cảm biến ánh sáng để nhận diện điểm bị che khuất như sản phẩm nào đó (nẹp cạnh dưới màn hình) gắn vào laptop để biến màn hình bình thường thành màn hình cảm ứng không ad?
Em nhớ không rõ, Mod nếu biết có thể giải thích thêm không?

P/s: công nghệ là phải sáng tạo không ngừng, chứ không phải cắt cái này, thêm một ít cái kia rồi bla bla bla tự nhận mình đi đầu rồi sáng tạo, rồi tạo ra xu thế...nực cười. Và một đội ngũ không ít fan phong trào (giống fan Mu) vào tung hô rợp trời.
@Tonduchuynh Có nhiều công dụng, chẳng hạn khi đi du lịch bạn có thể chiếu phim lên màn trắng mà ko cần tivi, chơi game như caro trên mặt bàn thay vì giới hạn trong kích thước nhỏ như mtb, gọi điện duyệt web xem phim dạy học,...
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tonduchuynh :mad:Mình có nhớ là có đọc cái công nghệ và sản phẩm mà bạn nói để thay thế cho cảm ứng laptop rồi, nhưng không nhầm là nó mới ra trong năm nay. Còn thiết bị này của Sony họ đã ra mắt từ năm 2015 thì phải bạn có thể google search "Sony giới thiệu công nghệ trình chiếu cảm ứng và ghép lề" . Mà một thiết bị từ 2015 (tuy nó mới là khởi đầu có thể là tiền thân của cái bây giờ) thì mình nghĩ thời gian nghiên cứu trước đấy của họ cũng không phải là ngắn. Thế thì cái này chưa thể khẳng định ai là người coppy, hay ghép nhặt của ai cả mà chắc gì cách sử lý vấn đề đã giống nhau. Iphone ra đời cũng thế thôi bạn ạ. Bạn đừng nói mọi người như thế khi chính bạn mới đang cần phải nghĩ trước khi nói ;).
Tonduchuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanhunghus Mình không nói Sony copy, mình chỉ thắc mắc công nghệ áp dụng trong sản phẩm này như thế nào, có tương tự như công nghệ của sản phẩm kia không thôi, ý mình đang nói đến khía cạnh công nghệ sử dụng chứ không nói ai copy ai
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tonduchuynh Sorry bạn nếu mình trách nhầm 😃 tại mình thấy cái đoạn P/s phía cuối của bạn. Mình thấy hình như là 2 công nghệ của 2 bên này có thể là khác nhau: 1 là cái nẹp kia chỉ có tác dụng cho phần màn hình bằng với khoảng phủ của nó còn sony thì nó xử lý khác hẳn là từ một nguồn phát theo trùm rồi mở rộng ra nên phần cảm ứng nó bằng với phần màn hình được chiếu trên mặt phẳng cái này khi thao tác ở các phần không được chiếu tới sẽ không bị tác động, như trong video bác Hiệp có chia sẻ thì nó còn có cả tính năng đứng ở xa điều khiển theo cử chỉ ngón tay nữa... Còn bạn muốn hỏi cụ thể bản chất có khác nhau hay không thì chắc phải hỏi nhà sản xuất😁
Giá cứng nếu mua như là 1 món đồ chơi, ghé đmx mua cái ti di 60" lật ngửa chắc thú vị hơn.
luongquyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không chê vào đâu được
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mẹ ơi, tuyệt vời quá, cái này chắc phải mua rồi
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Nhìn video cuhiep review xong mình còn tin chắc rồi đây sẽ có cả người ngoài hành tinh đến trái đất nữa, sẽ ko còn là điều viễn tưởng trong phim Mỹ nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019