#MWC19: Chuẩn Quick Charge giờ có cho sạc không dây: sạc nhanh hơn, an toàn hơn

Didu
25/2/2019 9:45Phản hồi: 49
#MWC19: Chuẩn Quick Charge giờ có cho sạc không dây: sạc nhanh hơn, an toàn hơn
Chuẩn sạc nhanh Quick Charge của Qualcomm đã rất phổ biến trên những thiết bị sạc dây và giờ họ mở rộng nó ra cho chuẩn sạc không dây. Điều này đồng nghĩa trong tương lai không xa, với những thiết bị sạc không dây hỗ trợ Quick Charge thì nó sẽ sạc với tốc độ nhanh hơn. Qualcomm còn đảm bảo về độ an toàn, chống quá nhiệt... cho thiết bị của bạn nếu nó có Quick Charge.

Để đạt tiêu chuẩn Quick Charge thì cả bàn sạc không dây và củ sạc đều phải đáp ứng được các yêu cầu mà Qualcomm đề ra, họ có sẵn guideline để các nhà sản xuất dựa vào đó mà làm. Ngoài tốc độ sạc được cải thiện, nó còn phải đảm bảo yếu tố an toàn và ổn định khi sạc. Hiện nay các củ sạc không dây đều không theo tiêu chuẩn nào và khả năng bị quá nhiệt, không ổn định đều rất dễ xảy ra. Quick Charge sẽ không thay thế chuẩn Qi mà nó sẽ hỗ trợ để đem lại khả năng sạc không dây tuyệt vời hơn.

Bạn sẽ không phải đợi lâu bởi Xiaomi là hãng đầu tiên giới thiệu bàn sạc hỗ trợ Quick Charge này với công suất lên tới 20W. Hầu hết sạc không dây hiện chỉ loanh quanh ở 7.5W cho tới 10W mà thôi.

Nguồn: Qualcomm
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thăng one
ĐẠI BÀNG
5 năm
các hãng chung quốc áp dụng công nghệ rất nhanh
@daigiahungyen Ngáo
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@daigiahungyen hihi
ước có thể sạc qua wifi thì cái smartphone sẽ không bao giờ lo hết pin
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Tín Nguon Chờ nó ứng dụng thực tiễn và thương mại hóa xem sao bạn nạ. Hiện tại pin vẫn là một vấn đề nan giải của công nghệ di động.
Thế quái nào con chip càng ngày càng bé xíu, lại càng mạnh khủng khiếp.
Còn cục pin cũng lớn như vậy, nhưng muốn tăng gấp đôi thời lượng thì khó hơn sao ta?
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlau87 vì pin ít được đầu tư hơn chip thôi. mỗi năm các hãng buộc phải giới thiệu chip để cạnh tranh nhau. còn pin méo được hãng não để ý cả 😔(((
giờ thiết nghĩ nếu thằng apple mà nghiêm túc đầu tư pin nữa chắc chắn hót hòn họt luôn 😆_
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@shuchanglove Hi vọng có công nghệ cải thiện. Giờ pin dùng hơn 1 ngày gọi là ngon rồi. Và sạc dự phòng bán ra còn ...ngon hơn nữa.
@anhlau87 Sạc cho máy bạn nhé, gấu ko thích sạc nhanh. Nó biết mình mà sạc cho nó nhanh là nó chia tay luôn
Mchien477
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết sạc nhanh vậy sóng sánh ảnh hưởng tế bào không nữa
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daigiahungyen nghe đâu 5G ảnh hưởng nặng tới sức khoẻ con người kìa.
@Mchien477 Có.
@Mchien477 nói chuyện vậy là biết bạn ko có đi học nhiều rồi
songoku131
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyễnDuyĐạt Nghe thượng đẳng vậy bác?
Không dây 20w không biết có nhanh như QC 3.0 18w không.
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ đà này tầm chục năm nữa trong nhà sẽ không cần dây điện vì có thể truyền tải điện không dây và kết nối mọi vật với nhau.
Keylist152
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trông đợi vào mì xào.
Anh Mi xào thì giá sẽ hợp lý hơn. Đồ gia dụng và phụ kiện điện thoại vẫn thích dùng của Xiaomi. Điện thoại Xiaomi thì không thích lắm
ko biết thực tế sạc ko dây 20W thì nó có nhanh hơn sạc dây 18W ko. Nếu tốc độ ngang ngửa thì làm 1 cái đế sạc trên xe hơi coi bộ ngon. Hóng Xiaomi phổ cập cho anh em nào
liên quan tí, giờ có chỗ nào mua sạc không dây chính hãng của apple cho iphone không các bác nhỉ? Tks
@vule123 FPT shop, TGDD, CellphoneS. Mà hình như chỉ có sam có sạc không dây chính hãng thôi còn Apple chưa ra thì phải. Sạc đồng hồ thì có.
@_MyLoveIsWinter_ cảm ơn bác, mình cũng vừa vào trang apple.com search thì chỉ thấy của bên thứ ba, chưa thấy sạc của apple
@vule123 Chờ khoảng 3 00 tháng nữa mua sạc ko dây xa 5m do táo định nghĩa lại nhé
@TYA ngon đó bác ơi 😁
Sạc nào ko dây ngon cho iPhone 8 Plus nhỉ?
@Khẩu trang xanh xiaomi là lựa chọn khá tốt bác ơi
Đến ngay cả cái charger 4.0+ giờ vẫn chỉ mỗi razer có. Thì không dây làm gì cho mệt.
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung hình như có Sạc Nhanh không dây rồi, thấy sạc cũng nhanh (Fast Charge). Thua Cable xí.
có cái tiện và cũng có cái k tiện, cá nhân thấy k cần thiết và thấy khá bất tiện. mang vác khó khăn, gần như chỉ để 1 chỗ. thay vì đặt nên bạn chỉ cần thêm 1s để cắm cái dây vào đít máy
snoopy84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@soulevil Bạn thật sự thông minh. Mình sạc điện thoại khi đi toàn quên tháo dây, cứ để cái dây lủng la lủng lẳng,đến khi mọi người nhắc mới nhớ
dtnam24
ĐẠI BÀNG
5 năm
không dây thì vẫn phải dí vào gần nguồn điện.. nên pin ko theo kịp thì hãy nghĩ kéo dài khoảng dí
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn trung thành với pin đa năng ko sợ ko có ổ điện ;))
20W là tương đương quich charge 3.0 rồi
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ sạc dây mà phang ,cái gì đơn giản và hiệu quả làm trước
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hkcre1 Sạc dây thì ngon rồi, trước kia mình củng nghĩ như bạn, nhưng từ ngày có đồng hồ, có tai nghe thì lại khác, 1 nùi dây sạc ở nhà, nên sạc ko dây gọn gàng hơn,nhưng tốc độ vẫn còn chậm quá ko lqf mình hốt cục sạc ko dây đôi của Samsung rồi
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon, bắt đầu có hứng với sạc ko dây r đó, vậy mới đáng dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019