#MWC19: SanDisk phát hành thẻ nhớ microSD 1 Terabyte giá 449 USD

Trung Dt
25/2/2019 9:2Phản hồi: 86
#MWC19: SanDisk phát hành thẻ nhớ microSD 1 Terabyte giá 449 USD
Chuẩn thẻ nhớ kích thước đầu ngón tay microSD vừa có dung lượng 1 Terabyte đến từ thương hiệu SanDisk. Western Digital cho biết họ sẽ phân phối mẫu thẻ nhớ này từ tháng 04/2019 với mức giá tham khảo khoảng 450 USD (0,44 USD trên một 1 GB dung lượng).

Về thông số thẻ nhớ, SanDisk Extreme® UHS-I microSDXC™ đạt tiêu chuẩn App Performance Class A2 với tốc độ đọc ngẫu nhiên IOPS = 4.000, tốc độ ghi ngẫu nhiên IOPS = 2.000, đồng thời tốc độ truy xuất liên tục ổn định ở mức 10 MB/giây hoặc hơn. Với biểu tượng U3 (Speed Class 3) thì thẻ hoàn toàn có thể quay được video độ phân giải 4K chất lượng trên 240 Mbps (tương đương 30 MB/s). The công bố của WD thì mẫu thẻ nhớ này có tốc độ đọc/ghi tối đa lần lượt là 160 MB/s và 90 MB/s.

Trên website của SanDisk có thêm phiên bản Extreme PLUS với tốc độ đọc tối đa 170 MB/s. Các thông số khác đều tương tự như phiên bản Extreme.

Như vậy sau mức dung lượng 400 GB tại MWC 2018, SanDisk tiếp tục đạt đến cột mốc 512GB và 1 TB dung lượng lưu trữ cho dòng thẻ nhớ nhỏ gọn nhất hiện nay. Những mẫu thẻ nhớ sẽ phù hợp với những chiếc máy ảnh, máy quay nhỏ gọn hay những smartphone cao cấp có khả năng nhu cầu cao về quay phim 4K, đặc biệt là 4K @ 60fps.

Nguồn: SanDisk (1) (2)
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrtuan1206
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cuối năm nay dự là có cuộc đua dung lượng lưu trữ dữ liệu nóng bỏng đây
bluray1080p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrtuan1206 10 củ... Đắt
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@xt30 Em nói rõ là xét cùng loại mà bác.
@Congcu Bạn sai ở chỗ nào ấy chứ. Giá thẻ nhớ là dạng rẻ nhất trong dòng lưu trữ rồi. Chứ bjo cái SSd còn đắt hơn thẻ micro sd mà.. chẳng qua nó bán giá cao vì đi đầu thôi.
@phamhuan2512 bác có chắc là thẻ nhớ là dạng lưu trữ rẻ nhất không? Bác có quên điều gì không 😁
Quá dữ...nhưng hổng mua vì lỡ mất thì mất đi bao nhiêu công sức và thời gian...ghi chép...hoặc thẻ lỗi hay hư cũng như nhau...chỉ biết khóc tiếng Đức thôi...
@TsanHoang Bạn ấy khuyên đúng rồi còn gì (nhưng bị cái hơi tốn tiền). Vậy theo bạn khỏi cần backup để vậy luôn à ??
Tất cả các hình thức dự phòng sự cố đa số đều không thể nào backup ngay file vừa tạo ra. So với tính tiện dụng thì đồng bộ lên cloud là tiện nhất rồi ,vì nó mang tính tức thời, lập tức tải file vừa tạo ra (bỏ qua file đã sync). Nhưng tốc độ yếu nhất (do qua internet)
Dạng thứ 2 là an toàn và tốc độ cao nhất là backup vào ổ cứng rời. Nhưng ko mang tính tức thời được như đồng bộ lên cloud.
Ở đây cần phân biệt rõ giữa sao lưu (backup) và đồng bộ (sync) nữa.
@ALO_BOY2005 Bạn hiểu mình đang nói gì không vậy,? ai không biết có thể back up lên cloud khi rảnh rỗi và phải có mạng hay hot spot,
Dân chuyên nghiệp họ có thể back up vào ổ ngoài ngay lập tức khi họ muốn bạn ạ...nhiều khi đi cả ngày tối về khách sạn mới có thời gian để làm việc
mình nói đây là dùng thẻ lớn, chứa đc nhiều chưa kịp back up nếu gặp sự cố như hư , rơi mất thì bạn làm gì để lấy lại nhưng files mình cần?
Và mình có bảo mua Google Drive là sai đâu? rồi khi đã hư mất lấy gì để up lên drive?
@TsanHoang Tính chất cloud là khi bạn có mạng nó sẽ up ngay cho nên tỉ lệ mất tất cả là rất thấp, chỉ mất file trong 1 giờ hoăcj 1 ngày. Còn backup ổ đĩa thì tỉ lệ mất cao hơn, có ther 1 ngày hoặc 1 tuần.
Còn ko backup thì tỉ lệ mất là 100%. Bạn ko hiểu ý mình thì đúng hơn
@ALO_BOY2005 Có lẽ mình dùng từ back up.không chính xác lắm..Thưc ra thì nguòi ta thuòng copy dữ liệu từ thẻ nhớ ra ổ ngoài , tuỳ theo tôc độ đọc của ổ nên cũng rất nhanh và không mất,, các files quan trong thường cất ở nhiêu nơi ,,,
Viêc back up nguyên ổ dĩa là chuyên khác rồi, cty mình back up mỗi ngày, nhưng người lập trình họ cũng back up riêng cho họ đề phòng hệ thống của cty bị trục trặc, đôi khi sáng sớm vào lại phải reset tất cả.mới chạy đc..vì nửa đêm đang back up bị giông bão dù vẫn có nguồn phu (battery power pack)...
VP của bà xã mình làm thi hơi khác,
Có tổng công 12 người làm viêc online , mỗi người có hai máy, (môt máy sơ cua, không dùng RAID), Trương hợp máy bị trở ngại hay virus, tắt máy và sẽ dùng ngay máy sơ cua để tiếp tục làm viêc với bênh nhân và Bênh viên, bảo hiểm cũng như hê thống Y khoa chung của cả nước, máy hư lỗi đem xoá sạch ,load mới thành máy sơ cua
Tất cả 24 máy backup về một HDD lớn để riêng dùng cài lai bất cứ máy nào khi cần, khỏi tốn thời gian tìm diệt virus, và up tất cả lên cloud ( dĩ nhiên là phải thuê rồi vì cần dung lương lớn) đề phòng ổ HDD bị trở ngai.thì lấy về sửa chữa...
Nhà minh thì dùng cách đơn giản hơn: Mỗi máy quan trọng mình CLONE qua môt HDD (ổ 2) khác, tháo nguồn .để săn trong máy nêu là máy bàn , Laptop thì cất riêng..
Khi máy bị trở ngại hay không thể dùng đc thì gắn nguồn vào HDD (ổ 2) này (gỡ nguồn ổ 1) vào chạy bình thường thôi,
Sau khi xong viêc thì xoá sạch ổ 1 CLONE ngươc tù ổ 2 về khòi mất công suy nghĩ....
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng 1 thẻ 256GB là mà thấy quá dư rồi, lên tới 1TB thì
Mchien477
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hailongan Độ dư dã của bác gấp 30 lần em 😆)
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
@Mchien477 Do mình hay quay video với chụp hình nên mới dùng thôi bạn ơi
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@Mchien477 Tớ còn không có thẻ nhớ =))
Quay 4k, 60fps trên Note9 đc có 5 phút và ko cho quay lên thẻ nhớ (thẻ của mình là Samsung Evo, U3, 128Gb). Nếu mua thẻ này thì quay được 4k, 60fps trên máy điện thoại nào?
@trung76 Go Pro Black Hero 7 gì gì đó chăng. Chắc phải quay 8k vs 4k mới cần đến thẻ này
@trung76 Chán nhỉ. Quay 4k 60fps cứ 5p lại dừng z.iphone 8 plus quay 4k 60fps 30p vẫn quay dc tiếp.
@Tuyến trần 92-nd Quá chán, quay video mình toàn lấy iPhone quay, cũng ít khi quay quá 5p nhưng thỉnh thoảng cần
@trung76 Thẻ này người ta nhắm đến máy ảnh camera chứ đâu phải điện thoại!
@QuanLyNhaNghi Nó có hướng đến thị trg hẹp là máy ảnh như bạn nghĩ đâu khi trên thẻ có ghi chữ A2. Khi ghi A2 là họ hướng tới thị trg smartphone chạy Android rồi, mình đâu có hổng kiến thức như bạn tưởng đâu
Mới ngày nào U1 đắt lòi tĩ, ấy mà đã đến U3...lắp vào ẻm s 10 cộng chắc chạy vù phát...
Quá khủng về dung lượng cũng như cái giá :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
5 năm
1TB thì chắc dùng cho máy ảnh mới hết dung lượng quá.
Thẻ này mà không chịu backup nhỡ hẹo 1 cái là toi.
Quá nhiều dữ liệu.
Giá này mua 1 cái thẻ thường thường với cái ổ cứng nữa sẽ an tâm hơn.
@Tony_HD mua kèm gói Google Driver 2000GB ( 2TB ) nha bạn, 225k/tháng
Mới ngày nào còn dùng cái thẻ 512mb đem ra tiệm nét copy nhạc giờ dung lượng thẻ nhớ đã gấp ngàn lần thế này rồi
@rafaeltran88 Nhớ ngày mình có cái thẻ 1GB bạn bè toàn dùng thẻ 512MB 😁
@rafaeltran88 Hồi đó dùng Ngage có cái thẻ 256mb, là thấy to rồi
@allstreet 3650 thẻ 16mb đây bác
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khiếp nhỉ
Quá ngon
Giá cao nhỉ
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
chờ giá hạ, SD 400gb ghi nhạc cho DAP vẫn thấy ko đủ
Công nghệ thật là chóng mặt, mới ngày nào dùng mấy cái ổ FDD, giờ cái thẻ nhỏ vậy mà 1TB.
@tuchangioi 8x sẽ thấy cntt nó phát triển khủng khiếp tới mức như thế nào. Nhớ ngày xưa có đống đĩa mềm, để thời gian nó mốc bố hết lên.
vậy cái nano sd của heo quay chắc 1 mình 1 chợ quá.
marakoko
ĐẠI BÀNG
5 năm
đỡ mất công mua ổ cứng di động cồng cềnh rồi
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
Ôi. Thèm thuồng. Mình cũng chỉ có máy đọc thẻ 256G.
Chuất quá :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019