Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#MWC19: Xiaomi Mi 9 bản quốc tế bắt đầu bán ra ngay tuần sau, giá khoảng 10,5 triệu - 11,5 triệu

Duy Luân
24/2/2019 10:41Phản hồi: 205
#MWC19: Xiaomi Mi 9 bản quốc tế bắt đầu bán ra ngay tuần sau, giá khoảng 10,5 triệu - 11,5 triệu
Tại triển lãm MWC19, Xiaomi cho biết rằng Mi 9 bản quốc tế sẽ bắt đầu bán ra vào ngày 28/2 này, trước hết là tại Châu Âu. Giá của nó sẽ vào khoảng 450 Euro cho bản 64GB và 499 Euro cho bản 128GB. Lưu ý rằng giá ở thị trường Châu Âu luôn cao hơn so với các quốc gia khác, nếu mọi thứ đi theo thông lệ thì Mi 9 quốc tế sẽ có giá khoảng tầm 10,5 triệu (64GB) đến 11,5 triệu (128GB) chưa tính thuế, thuế vào thì đâu đó 12, 13 triệu. Giá này vẫn rất thơm so với một chiếc điện thoại thiết kế đẹp, viền mỏng, cấu hình thuộc dạng top hiện nay. Mi 9 sẽ có 3 màu: xanh nước biển, tím Lavender (nhìn giống đỏ hơn) và đen piano.

205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cong V Thang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon, hóng mặt lưng trong suốt về vn
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cong V Thang Giá thơm dữ
@Cong V Thang hóng giá tốt. kèm quà nữa là đẹp
Chờ em nó về làm thử 1 con xem 😁
@truongngoc640 Hình như chưa có hàng , mới xtay bên TQ về vài em để viết bài với làm video trên tay thôi.
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
Bữa giờ thắc mắc 2 camera của Mi9 có chống rung OIS hay ko
Ganoipho6
TÍCH CỰC
5 năm
@vương hải đường ô này bị mù à =))
caubekeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TonyWu Vậy là không có zoom quang học 2x như Mi 8 nữa à ae
patqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TonyWu Ko có OIS nhé!
@Ác thần_ls Mù cmnr ^^ sr bác
So về giá thì vô đối rồi. 😁
@Shandy Thuận Thật chất xiaomi ko thể đưa giá 17,18tr dc vì giá đó thì người tiêu dùng quay lưng liền. Nghi vấn chính quyền TQ trợ giá cho nó để phá thị trường di động toàn thế giới quá.
nhangeo
TÍCH CỰC
5 năm
@Vietkhanh221189 Bác nghĩ nó thưà thóc à? Mà nó làm thế thì cả tg dc lợi thôi.
@nhangeo 1 mả thông tin hành vi người dùng phục vụ cho nghiên cứu ai và các thứ hầm bà lằng khác. Quá rẻ
nhangeo
TÍCH CỰC
5 năm
@godoflove1988 Thằng nào cũng đem về 1 mả thông tin không riêng gì thằng tàu. Nếu sợ mất thông tin bạn nên bỏ kết nối internet đó là lời khuyên của chuyên gia bảo mật.
Giá thì không ông nào qua đc Xiaomi, nhưng mà không có gì hấp dẫn.
@hungff9 Nhiều ng bệnh nặng lắm bác..cuồng quá mà..chém gió ai chả chém dc..thấy ông ý chém về s10 riết cơ mà cuối cùng mù công nghệ chị có cuồng D...âm là thấy thoai
@Ác thần_ls Seeder gần cuối tháng nên gắn kiếm cơm thay mì gói đó mà
@Ác thần_ls Thằng vtb center đó là seeder của Sam mà bác. Cái gì của Sam nó chả tâng bốc là số 1, ko làm thế sao nhận được lương từ thái tử vạn tuế 😁
@Metalcore0310 Vái nhái..
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Chính hãng 12tr, trừ quà còn 11tr, vô đối tầm giá r 😁
Smartphone Xiaomi ngoài cấu hình ra thì ko thấy có tính năng gì nổi bật để làm tốn giấy mực của báo chí nhỉ, vậy thì làm thao mà tiến ra được thị trường Âu Mỹ đây 😁
@vietnew2128 Phải thèm thì mới có động lực mà phấn đấu. Thấy ng ta đi xe đẹp mà cứ tự an ủi mình đạp xe cho khỏe sao.
@Điệp Dandy thị trường Âu Mỹ vs 1.2 tỉ dân TQ và 1 tỉ dân Ấn Độ, chưa kể 1 bầy Đông Á. OMG em chưa nghĩ ra tại sao xiaomi phải ra thị trường Âu Mỹ luôn.
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gamewalker Đơn giản đây là hai thị trường khắt khe nhất và có mức thu nhập loại top, muốn khẳng định vị thế thì phải sống xót được ở đây. Có những hãng bắt đầu từ thị trường hạng A trước rồi tiến dần đến C. Còn có những hãng làm điều ngược lại. Nếu chỉ chấp nhận ta về ta tắm ao ta thì ... không nói làm gì.
@Eti Ngoài ra nó còn về vấn đề bản quyền nữa bác ơi, Xiaomi sang mấy thị trường kia sợ mất mặt
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu vậy mi 8 sẽ giảm sâu, mền nên mua mi 8 ae nhở
về lẹ để giảm giá mi 8 coi. mi 8 giảm 1 tg thì mi 8 lite mới giảm .. còn 3tr thì mua thôi
@anhlucky2 Còn sản xuất nữa đâu mà giảm :v
HungAnh9
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 Mới có bài Mi8 Pro giảm còn 8,6tr ^^ cũng hóng con này, con Mi 9 có cái giọt nước ko thích lắm @@
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
Đập chết XR
TitNguyenOz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kal-el119 Đập thử coi bạn mình XR đây. Bản chính thức ra đi rồi test hiệu năng nhé
@TitNguyenOz ngoài hiệu năng thì còn j nữa b ? chơi game loat nhanh hơn 1/10 giây ko ? antutu con này có 369k thôi đấy
TitNguyenOz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@conchott Cái này thời gian sẽ trả lời bạn ak... mình dùng song song 1 Xiaomi 1 iPhone nhé không phải fan bên nào nhưng đội 845 cũng khó so dk
Ở một diễn biến khác 😁
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo Ha ha hay nhỉ. Bây giờ có cái screen mà tụi nó nào thì khoét nào thì đục thằng sam còn chơi gấp nữa. Sáng tạo cho nó khuyết tật đi là xu hướng của năm 2019.
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sửa lại tiêu đề dùm đi ông béo, "giá khoảng" chứ không phải là "giá khoản"
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeNg0aiDao Chắc đang ăn và đang ....nhai cho nên quên thôi.
@KeNg0aiDao Xong nhé. Tin gấp nên mod hơi vội anh em thông cảm tí.
@MinhTriND em trai ndminhduc nên ko khác 😆
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MinhTriND Sửa sai nhanh, good job 😃
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
Chạy Oxygen thì ngon 😁
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon quá. Chắc phải mua 1 cái....bánh en cho đỡ thèm. Mình đang dùng iphone 4 và 1 cái note5. Chắc bán 2 em này thêm 1 đống tiền mua mi9 quá. Kệ nghèo mà.
chotoi
CAO CẤP
5 năm
@Mickey1234 Ừ nó tương đương iphone4 và Note5.
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Quả thật, nếu chỉ nhìn vào cấu hình và mức giá của sản phẩm thì các anh TQ giỏi thật. Xiaomi và Huawei thật xuất sắc.
Nói chung thì đt tàu k dại j bỏ tiền mua đt tàu
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Thôi im giùm cho nước trong
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Thấy nick là hiểu rồi. Hehehw
rút kinh nghiệm ko nên mua bản SE.
vì sẽ không có rom quốc tế song hành
Knell0704
TÍCH CỰC
5 năm
@quocanh_ltk Dùng rom tùy biến eu ngon hơn quốc tế nhiều, ko có quảng cáo, ko ứng dụng rác, rom quốc tế nhiều quảng cáo quá
@Knell0704 rom nội địa không có quảng cáo,
dùng EU sẽ mất nhiều ứng dụng chính chủ với tính năng
k4ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đập chết samsung s10 e
@k4ng mọi sự so sánh đều là khập khiễng. cơ mà giá này quá ngon.
@k4ng S10e thua mỗi cái vân tay thôi. Còn mọi cái nó vẫn ngon.
HungAnh9
TÍCH CỰC
5 năm
@haichin Giá S10e chưa ngon ^^ 😁 Nếu nó ko giảm chắc kết duyên với xiaomi luôn quá ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019