Mỹ quyết tâm "chơi khô máu" Huawei khi rót 60 tỉ đô hỗ trợ các công ty trong nước làm thiết bị 5G

bk9sw
5/12/2019 6:46Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế méo nào thì giá vẫn cao hơn heo quay
batieCA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàn Quốc là 1 trong những người phát triển 5G đầu tiên sao họ lại không phát triển tiếp nhỉ? hay vướng mắc cái vấn đề gì khác hả ta?
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@batieCA Mua từ nước khác thôi bác =))))
Tuệ Ngữ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko hiểu sao Mỹ lại đi sau về cái khoản 5G này nhỉ
ai biết lý do tại làm sao Mỹ chậm chân trong vụ 5G này ?
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuhariver quen ăn sẵn rẻ, không bỏ nghiên cứu thì hụt hơi thôi bác. Nhưng lại có tiền nên nói gì cũng đúng =))))
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
@xuhariver Tại bận tìm đường lên sao Hỏa. 😆
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khoai quá mỹ ơu
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khoai quá mỹ ơ
hơi căng nhỉ
minhieu89
TÍCH CỰC
4 năm
Dứt Hoa Vi !
Đầu tư cho Apple khi vừa mua lại mảng 5G của Intel
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Cái tít gây mất đoàn kết giữa các anh em tinhte ghê, mỗi lần Mỹ-Trung đại chiến thì có 2 phe fan lại cãi nhau. :p
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@[Zeus] Việt Nam thì chỉ có phe Mỹ thui :v
kazenjin
TÍCH CỰC
4 năm
các Fan TQ hãy tự xem lại TQ đã làm gì có ích đóng góp cho nhân loại chưa hay chỉ toàn, gia công để chôm chĩa công nghệ, thiết kế, làm hàng giả, hóa chất độc hại, tẩm vào thức ăn đồ uống, cướp biển đảo của nước anh em tốt là VN, tranh giành khai thác mỏ dầu trong thềm lục địa của VN, mổ nội tạng tù nhân đem bán, bắt cóc trẻ làm thần dược uống.... và a,b,c,d..việc xấu khác! ngồi đó mà cứ cuồng tụi tàu khựa, Mỹ cũng ko tốt nhưng chí ít Mỹ cũng ko gây nguy hại đến VN nhất là trong thời điểm này!
nvkhai98
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kazenjin Mình k phải fan Mỹ hay Trung nhưng bạn nên biết TQ có 4 đại phát minh : giấy , la bàn , nghề in và thuốc súng , hình như môn bóng đá hiện đại giờ cũng là TQ phát minh , anti nước nào cũng phải có tí kiến thức nhé =))
kazenjin
TÍCH CỰC
4 năm
@lekhanhtrung123 Vậy việt nam ko có mỏ dầu " nhiều" như Trung đông sao TQ lại muốn chiếm phá việt nam mà không phải là Mỹ!
@kazenjin Nếu bạn có tìm hiểu lịch sử thì sẽ biết đc lí do vì sao TQ luôn tìm cách thôn tính VN, t mà cmt ra thì kiểu gì cũng bị tinhte chặn
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Việt Nam mình chắc 2-3 năm nữa mới phủ sóng 5G rộng rãi đc ae nhỉ
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SaiO Việt Nam bên đội Viettel cũng đâu có chậm chân mấy đâu Bác
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
@hoduyvinhtt Mình nói là phủ sóng 5G rộng rãi mà Bạn
pro62
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe nói viettel tự làm thiết bị 5G. Có ai xác nhận dùm mình không?
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pro62 Việt Nam bên đội Viettel cũng đâu có chậm chân mấy đâu Bác. Nhưng em nghĩ cũng mua công nghệ về triển khai thôi, chứ nghiên cứu thì em không rõ
Phong8822
TÍCH CỰC
4 năm
@pro62 Hình như chỉ làm phần mềm quản lí + thiết bị râu ria thôi.
Còn lõi vẫn phải đi mua thì phải
kid13687
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thằng chơi bẩn nó chơi bẩn thì cũng chẳng ai quan tâm vì người ta luôn nghĩ nó bẩn , thằng sòng phẳng lâu lâu nó chơi bẩn thì rất nhiều chuyện để nói vì người ta nghĩ nó luôn tốt.
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
Không có lợi ích nhiều thì mấy công ty Mỹ nó không làm đâu
Vẫn chưa hiểu bản chất của 5G là cái phần mềm hay phần cứng mà có vẻ khó nhằn đến như vậy.
TCB k thích điều này
lovelypearl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì sao Mỹ cấm cửa Heo Quay. Cộng thêm leak thông tin nhân viên của Heo. Vì trước gì đi đầu công nghệ cũng như chi phối công nghệ là Mỹ. Nhưng nay khi 5g phát triển Mỹ đã thật sự bị đi sau để đi đầu thì buộc phải dùng chính phủ đập thằng đi đầu bên 5g. Nói chung Mỹ chỉ cao cao tại thượng khi nó đứng đầu. Còn không thì không khác Trung mấy.
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có tiền nói gì cũng đúng =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019