N5800 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

dangquy197
8/4/2012 3:14Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban sua loi camera dj.xoa anh ma no cu bao " cmaera hien dang dung".nan ưa @@
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Minhdichoi Lỗi này bạn chỉ cần chuyển sang bộ nhớ thẻ lưu ảnh là ok
ma ban oi.co theme khac khong up dj.thank ban nhieu
bộ fw của bạn sao vào web cứ bị văng ra thế và kg có cả ovi store nữa
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanmien80 Flash lỗi rồi bạn à, nên flash lại., làm đúng chỉ dẫn
Thanks Bác nhìu! Em này Em chi khoái mỗi cặp Loa. 😁
Bản FW này thật sự rất có ích cho nhiều người, cảm ơn bạn đã bỏ nhiều thời gian và chất xám nhé, dùng bản này đúng là ngon hết biết, à mà sao khi mình chụp ảnh lưu vào bộ nhớ máy thì khi xoá nó báo "LỖI HỆ THỐNG", ko xoá đc, có cách nào để xoá mấy file cứng đầu này ko vậy, mình format máy có đc ko, còn nếu format lại máy thì liệu phần hack phone + fw mới + hdh mới có bị mất ko vậy. Ảnh của file hình bị lỗi nè
dfa0e2596b828542a9df4221fa0b2c0c_38334004.superscreenshot0002.jpg
romeo267fl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tran tuan dang Chỉ khi up firm gốc mới mất hackphone nha bạn, thấy bản cfw này giới thiệu có vẻ ngon lành cành đào mà ko có máy thử 😔
@romeo267fl vậy là mình format máy thì chỉ bị mất dữ liệu và tập tin trong máy thôi hả, còn phần hack phone + fw ko bị mất hả bạn. 😃
@tran tuan dang Bạn cài đặt lại hình ảnh vô tên hình ảnh mặc định từ [ngày] thành văn bản thử xem mình thí xóa dc bạn thử xem
uhm thi tuyet..........
tình hình là sau khi up bản fix 1 thì trong cái Rompatcher mất Patch Install Server còn bản đầu thì không là sao nhỉ
romeo267fl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mrxcong Tải file đính kèm, giải nén, chép vào E:\Patches
Install Server RP+.zip
lhx
Trứng
12 năm
sao mình không kéo thả 2 file RM-356_60.0.003_prd.core.C00,,RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05 vào JAF được vậy bạn
akon123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn hướng dẫn mình flash bằng Phoenix được ko? Mình ko dám flash bằng JAF đâu, lần nào mình Flash bằng JAF là lần đó deadphone, dùng Phoenix thì lúc nào cũng thành công.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
@akon123 Làm bằng phoenix với CFW dễ die máy lắm bạn ạ
dangquy có thể cho mình xin tên của bài nhạc khởi động máy của CFW này được không, đang định dùng làm ringtone.
Đã extract CFW của dangquy ra đc thành ringtone nhưng vẫn muốn biết tên, bác nào biết tên bài khởi động nhạc cho mình xin với nhé.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zZzDarkNesszZz E ko biết tên bác à, thấy hay hay nên nhét vào, thấy người ta đặt tên trong FW lúc e lấy từ bản người khác là Start.mp3
JAF lại bằng CFW của dangquy thì bị báo pooling phone: not found. Lỗi này thì mình search được là do firmware thấp hơn CFW của máy nhưng trước đó CFW hiện tại của mình dùng vẫn là CFW này nhưng JAF lại thì bị báo như trên. Đành hard reset với format MMCard nhưng vẫn ko JAF đc. dangquy xem giúp mình lỗi này là bị gì nhé.
ChangkiFung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sau khi up firm lên 60 máy hơi có hiện tượng không ổn do dùng CFW, sau up đi up lại đều bị như vậy, thật chán mà không biết làm sao, sau đó mình cứ kệ nó báo pooling (sau khi JAF báo không thành công thì màn hình đt cứ thế sáng độ 15' mới hết sáng), sau đó mình khởi động lại điện thoại là vẫn thấy lên bình thường), máy thì chạy ổn định nhưng một vài lần bị sập nguồn để khoảng tầm trên 3 - 4' mới cắm sạc thì máy die không khởi động lên được, lại phải JAF lại, vẫn thế nhưng giờ thì không bị sao nữa, chạy ổn định, cài nhiều ứng dụng vẫn ok, đành kệ vậy vì không giải thích được 😁
Sau khi up firm lên mình thấy thích nhất là hết hiện tượng nóng máy và pin dùng trâu hơn nhiều, bây giờ có thể lướt net, bật nhạc, chơi game cùng lúc mà vẫn ok, pin vẫn mát như thường không có hiện tượng nóng lên, cho nên đỡ hao pin nhiều.
Sao minh tải về giai nén có 2 file như vầy la sao? ban có thể cho mình biết ko?
RM-356_60.0.003_prd.rofs2.vo5
Bản fix 1 chữa dc các lỗi sau.docx
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhduc100 Tức là bác phải ĐỌC HẾT BÀI CỦA E THẬT KĨ NHÉ, E HƯỚNG DẪN RẤT CỤ THỂ RỒI
Loi này là bị gì vậy dangquy khi mình nhấp zo Pkey-Jap de chay thi bi bao nhu vay, hix...nan ghe. ban co the cho minh nik yahoo ko, minh moi tap flash chua hiu cho lam, con nhieu thu thac mac.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn phải bung nén ra đã chứ, sao chạy kiểu mì ăn liền vậy dc
sao sau khi flash điện thoại cứ bị khởi động lại liên tục là sao vậy
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn Flash lỗi rồi
mà sao bản gốc của mình là v20 chứ ko fair v05. sao bay giờ
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng sao cả bạn à, bạn có để v52 cũng chẳng sao. Cái tên ko quan trọng đâu bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019