[N7WiFi][4.2.2][CM10.1-M2]OldlightROMv4.2.2-1.6.8 M-Kernel+ a53/ZipAligned/AC!D Audio 0.5/Tabletizer

oldlight
19/9/2012 16:28Phản hồi: 964
964 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Updated Quadrant result: improved when applied zRAM script...
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác có muốn như thế này ko?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@oldlight Em mới xài nexus 7 được 2 tuần,mới biết cách up room lên 4.1.2 . bác cho em hỏi ngu 1 tý , em xài nexus root toolkit 1.5.3 và up room máy như bình thường hả bác
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu Cái NRT giúp bạn root, unlock, cài rom stock... Muốn cài ROM Cook dễ dàng, mình dùng CWM6.
😃

oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@oldlight Dùng Motley kernel plus...
@oldlight ok, thank bác, có gì em thắc mắc sau ;)
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Update 22/10/2012:
  • Version 0.7.2: Zipalign các apks sau khi reboot (tối ưu RAM sử dụng của các ứng dụng)
@oldlight Bạn ơi, mình thử xài cái đó mà chịu thôi , ko có hướng dẫn cụ thể. Muốn up lên bản này xài thử mà ko biết cách, mà nghịch linh tinh sợ nhất máy die. Cảm ơn bạn nhiều 😁
Vừa qua trang web của bác xong , em cứ nghĩ là trang của bọn nước ngoài @@ Gì chứ trình tiếng anh của bác phải hàng khủng, IELTS chắc ít phải tầm 7.5 8.0 mới thu nạp được chỗ chân kinh đấy 😁
Đang tải về 50%, chờ hướng dẫn của bác để up bản này 😃
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu Bạn làm các bước tuần tự nhé:

0. Copy ROM vào /sdcard/
1. Vào CWM
2. Factory reset/wipe data
3. Wipe cache
4. Advanced\Wipe Dalvik Cache
5. Mount/Unmount -> format /system
6. Back lại, chọn install .zip
7. .zip from SD Card, chọn file ROM và up thoai...
@oldlight Bác review cho em video hoặc hình ảnh bác làm đi. Em còn mới biết cách up room bằng cái NRT 1.5.3 :eek: , mà cái CWM này sử dụng thế nào cũng chả biết 😕
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu Vậy bạn chờ nhé. Giờ đang bận làm việc, để tối làm clip cho vui... 😁
@oldlight Ồ thế thì còn gì bằng 😃
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang up room của bác. Có j pm cho bác sau.
Thanks bác nhiều;)
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho m hoi to da up room cua Bac' m wipe her may cai day roi sao dung cua minh lai ntn?[/url][/IMG]
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@tatdat_0411 Ý bác hỏi cái sao wipe hết mà nó vẫn hiện dung lượng như vậy hả?
Các phần mình wipe đi là:
/data
/cache
/sdcard-ext
/system
/dalvik

phần trên thẻ nhớ nằm trên vùng /sdcard, nơi chứa các file của bác, chưa bị format, nên dung lượng nó báo như vậy đó.
Không vấn đề gì đâu bác, yên tâm sử dụng nhé.

^^
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@tatdat_0411 Là sao bác? Ảnh trong post trước mình ko nhìn thấy được...
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Update video trong post #1
@oldlight Em thấy yêu bác rồi đấy 😁 Để xem đã nào 😃
bro ơi!tình hình là e thấy cái kernel motley 1.1.1 kia, e flash bằng recovery, nhưng quên ko trở về kernel stock,giờ đơ ở chữ x,ko pít lsao nữa!ko cài được driver để dùng nexus root toolkit nữa!:oops::eek:!giúp e!help!
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@trieuluonglsls Bạn ấn cả 3 phím vào fastboot rồi vào Recovery, flash lại một ROM của CM, rồi flash thôi ;)
@oldlight tình hình là giờ nó cứ đơ ở chữ x,e ấn hít rùi!khởi động lại vẫn ở chữ x!😔
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@trieuluonglsls Ấn và giữ cả 3 phím 1 lúc mà ;)
e ấn cufg lúc lun mà!ko dc !hu
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@trieuluonglsls giữ cho đến khi nó vào fastboot đã bạn 😁
thank bro!dk rui!😃.ko mình lặn lội xuống thủ đô thì mêt lắm!cám ơn nha!
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@trieuluonglsls qua được rồi bạn sẽ quen hơn với Android thêm 1 chút rồi ! ;)
hj!😁 ,từ đầu e chả pít j về awnrroi cả,nhưng vẫn thích vọc phá!root ko được,up room thì lõi,nhưng bây giờ nhờ các cao thủ e học hỏi được tí!😃
Sao mình root bằng Toolkit rồi, chạy CWM để Flash CWM recovery nó lại báo
An error occurred while attempting to run privileged commands !
Có 1 lỗi nào đó xảy ra khi bạn cố gắng chạy những lệnh/chỉ định đặc quyền / ưu tiên.
Vậy là sao nhỉ 😔 Root đi root lại mà vẫn thế :(
Khi bootloader thì máy nó báo ko tìm thấy ADB ( nhưng khi tắt nó đi thì máy tính lại báo có , root ngon lành . Nếu ko thì làm sao có hình cái khóa khi khởi động, đúng ko các bác 😁 )
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu Bạn đã root như thế nào? Qua những bước gì? Thường nếu chạy bằng NRT thì đã có CWM rồi, thử bằng cách: giữ 3 phím để vào fastboot, xong ấn phím Volume + 2 lần, chọn Recovery Mode bằng phím Power thử xem vào được ko bạn?
@oldlight Đây bác ơi, có gì chỉ giúp em với.
http://www.tinhte.vn/threads/1576387/
Vào cái toolkit rồi bấm Flash stock + Unroot , lấy cái file bản 4.1.2 và up lên thôi, bác xem em có làm sai chỗ nào ko 😔
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
File 4.1.2 đó bạn down ở thread đó luôn chứ? Bạn chụp màn hình lỗi mình xem nào...

Bạn làm như ở thread gốc xem thế nào:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1766475

@oldlight Em down ở cái page đó luôn mà (That's https://developers.google.com/android/nexus/images và nhập mã d906b505ccae0d439839d3c5fafb137a để chạy.
Chạy CWM nó báo you must root your device => chứng tỏ chưa root , haizzzz
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Hoặc bạn down bản mới nhất của Google Nexus 7 Toolkit tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1809195, chạy và chọn luôn cái 8: 1-CLICK FOR ALL đi 😁

Theo mình thì bạn đã chọn nhầm trong NRT, chỗ Back to Stock. Nếu máy bạn ko khởi động được, chọn Can't boot up. Nếu máy vẫn khởi động được bình thường thì chọn Device is on.

:D
@oldlight Chả có nhẽ 😔 Em có chả để ý , thấy lên được 4.1.2 là sướng cmnr , sory e hơi bậy tý.
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu Phải down bản mới nhất của NRT hay GN7 Toolkit, nó mới hỗ trợ cho 4.1.2 nhé... ;)
@oldlight Lúc cài bản mới của bác này em đã thấy nghi nghi rồi, cái NRT 1.5.3 nó bảo mình chọn original device mà nhìn NRT 1.5.3 thì chỉ có 4.1.1...C hay 4.1.1...D chứ ko có cái nào 4.1.2 như bác nói. Đành tải lại xem sao, có gì e lại hỏi bác cái nhỉ 😁
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cập nhật phiên bản:
Version 0.7.3 (EXPERIMENTAL Metallice+ kernel - FOR ADVANCE USERS!!!)
Máy chạy rất nhanh, mượt... 😁
@oldlight E vừa lên đựợ 0.7.2,dùng được 24h,lại có 0.7.3,tối lại thử😃

@trieuluonglsls Room bản mới thôi, dùng nhanh , ngon trừ cái lỗi chết tiệt mình đã nhờ chủ pic khắc phục
@duongthanhtu Hi😁

@trieuluonglsls android mà ....bạn up bản mới đi ...pin cực kỳ trâu đấy...rất chi là mãn nguyện với pin bản rom này
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Bản Version 0.7.3 (EXPERIMENTAL Metallice+ kernel - FOR ADVANCE USERS!!!) bà con test cùng mình, đặc biệt cái khoản chơi game có bị nóng máy ko nhá 😁

Theo tác giả Metallice thì đã hết bệnh, mình dùng thử hơn ngày nay chưa thấy vấn đề gì lớn.

TIP:
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 0.7.3 ngon hơn nhiều k bác, để e up lên tiếp 😁
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@tatdat_0411 Quadrant tầm 5.700 thôi :D chạy nhanh như gió luôn :D
LƯU Ý:
Bản 0.7.3 mình để OC CPU lên
  • MAX SPEED: 1500MHz
  • MIN SPEED: 102MHz
Có vấn đề gì thì thông báo cho anh em nhá! :D
AI KHÔNG THÍCH OC THÌ KHÔNG UP NHÁ!!!
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa đi hcj về up ngay cho nó máu. thanks bác ;););)
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@tatdat_0411 He he, nếu dùng chơi game mà nóng máy quá thì bác về lại 0.7.2 nhé!
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oldlight ok bác. downloading...............
mạng cùi quá:eek:
Cả nhà cho em hỏi , cài diver cho em nó xong, mà vẫn báo thế này là sao nhỉ 23-10-2012 15;39;23.png
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@duongthanhtu XP hay Win7 đó bác? Mà driver bác down từ đâu?
@oldlight http://www.fshare.vn/file/Z4EUZJ5O2Z/ driver từ bài viết này http://www.tinhte.vn/threads/1472243/ , bác xem hộ em cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019