[N7WiFi][4.2.2][CM10.1-M2]OldlightROMv4.2.2-1.6.8 M-Kernel+ a53/ZipAligned/AC!D Audio 0.5/Tabletizer

oldlight
19/9/2012 16:28Phản hồi: 964
964 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đến là mệt với bác chủ pic quá, cứ 2 ngày, anh e lại phải down 1 bản mới 😁 A e lại có cái để nghịch rồi ;)
Lập page phản đối chủ pic đê anh em ơi , vì bác ấy mà ngày đêm e ngóng bản mới , lại phải cài rồi 😔 Có lẽ đây là topic mình vào nhiều nhất từ khi dùng tinh tế mất rồi 😕
Hình như chủ pic chưa nói về bản mới này có gì hay ho hơn ko nhỉ 😁
Oldlight is the light of my life 😕
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Hơ, bà con bình tĩnh... 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
quái nhỉ ...kiểu gì cũng phải up rom khác mới sang rom mới của bác đc ...chứ cứ ver cũ mà up lên ver mới là lốp sờ bốp ngay 😁
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
@sonpham2631 sonpham2631: format /system trước khi up xem thế nào :D
e đã format system rồi ấy chứ kiểu gì cũng bị lốp sờ bốp đang nản quá đây à mọi hum up phát ăn ngay giờ làm đi làm lại rồi mà vẫn chưa xong
à bác xem lại vẻr 0.7.4 nha ...khi chọn kernel plus a3 gì đó flash thì bị lốp bốp ngay còn kernel stock thì lại không sao...mà sao khi flash chọn kernel plus a3 sao nó hiện lên là a2 bác xem lại có đóng gói nhầm không à
oldlight ơi, bác xem có nên chờ bản 4.2 ra rồi xào nấu em nó 1 thể 😁Lò đào tạo các cầu thủ 0.71 ,0.72, 073, 074 của bác nhiều như lợn con 😃
Em chờ 0.8.0 của bác , chứ nhất quyết ko up bản mới 0.7x nữa.
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
@duongthanhtu Đợt này có times nên có update patch gì, nghiên cứu, test mà tốt là update Rom ngay.

Vẫn còn mấy điểm chưa hài lòng nên mình sẽ còn update tiếp, ra 4.2 thì sẽ cập nhật ngay! :D

chơi android là phải thếbacso ơi..chứ ít vọc vạch làm con ipad chơi cho nó ổn định à 😁
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Bà con bị boot loop, sonpham2631, thử flash kernel trong post #4, reboot, sau đó flash ROM xem thế nào.
😁

Sorry for any inconvenient...
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Update trouble shooting ở post #4 và cách thực hiện ở post #1
báo cáo với bác là đã up đc ...quy trình rất chi là đơn giản cùng ver 0.7.4 đến phần chọn kernel thì chọn stock ..flash xong vô recovery flash lại rom 0.7.4 chọn kernel plus a thì ok ko bi boot loop nữa kakaka....máy em chắc nó điên cha nó rồi
nhưng bác ơi em thấy bản mới này không đc mượt bằng ver cũ ...lúc vào menu xoay màn hình thì một lúc lâu nó mới xoay đc còn đen xì nữa chứ....nói chung nó có độ trễ à
Ôi!má ơi!lai 0.7.4
,hum wa vừa up từ 0.7.2 lên 0.7.3,dùng chưa đựợc 24h,ngày mai up tiếp,android có khảc!😁:D:D:D😃;)
Bản 07.2 vs 0.7.3,;thỉnh thoảng l@i bị"rất tiếc,giao diện hệ thống đã dừng lại"!có ai bị thế ko?!hay tại e làm sai bửớc nào!😃:eek:

oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Tạm thời bà con về lại 0.7.3, để mình test thêm. Bản 0.7.4 hơi có vấn đề thật... 😔
@oldlight Nó chỉ thỉng thoảng lỗi chậm xoay, và đơ máy 1 chút 😁 như thế là lại sắp có bản 0.7.5 hả anh em ;)
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oldlight may quá, tối nay định up may mà các bác test trước. có lẽ đợi bản 4.2 up luôn thể.;);)
bác fix mấy cái lỗi vớ vỉn thôi là ok...kết mỗi khoản pin trâu của ver 0.7.4 này
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Từ tác giả của M-Kernel Plus cho thấy, thời gian sử dụng pin được thêm trung bình 1 giờ so với stock kernel!!!

oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Hmmm có vẻ là tại cái kernel mới ... cái này thì bó tay rồi...😔
M-Kernel Plus a3 chúng ta dùng là bản GPU 446/ LP 620, xung GPU thấp hơn so với bản trước (520MHz) nên đồ họa hơi đuối hơn.

Bù lại, theo tác giả M-Kernel Plus, thời lượng pin tăng trung bình là hơn 1 giờ (bật màn hình liên tục) so với stock kernel.
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
tabletUI patch có phiên bản mới, sẽ lên ver 0.8 trong vài hôm nữa. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019